વિદ્યાર્થી સાથે સમા-ગમ માનતા પ્રેગ્નેટ થઈ ગઈ મહિલા શિક્ષક,અને પછી જે થયું એ જાણીને નવાઈ લાગશે..

શિક્ષકો હંમેશા વિદ્યાર્થીઓનું ભવિષ્ય ઘડતા હોવાનું કહેવાય છે, પરંતુ અમેરિકામાં એક શિક્ષકે વિદ્યાર્થી-શિક્ષકના પવિત્ર સંબંધને શરમજનક સ્થિતિમાં મૂકી દીધો છે. અમેરિકાના ફ્લોરિડામાં રહેતા શિક્ષક હેરી ક્લાવી (41)ને તેની 15 વર્ષની વિદ્યાર્થીની સાથે સંબંધ હતા. આનાથી પણ વધુ ચોંકાવનારી વાત એ છે કે આ અફેર પછી તે ગર્ભવતી થઈ ગઈ હોવાના અહેવાલ છે. પોલીસે તેની ધરપકડ કરી છે અને તપાસ ચાલુ છે.

Advertisement

આ મામલો સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે.મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, શિક્ષક પર માત્ર એક સગીર સાથે સંબંધ હોવાનો આરોપ નથી, પરંતુ તેના પર સ્કૂલમાં બંદૂક લાવવાનો પણ આરોપ છે. હેરીની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને વિદ્યાર્થીઓ સામેના ગુનાઓ, બાળકોની સલામતીની અવગણના કરવા, શાળામાં હથિયાર લાવવા અને એક સગીર પર જાતીય હુમલો કરવાના આરોપ મૂકવામાં આવ્યા હતા.

સૌથી મોટી ચોંકાવનારી વાત એ છે કે પીડિત બાળક શિક્ષક પર કોઈપણ પ્રકારનો આરોપ લગાવવા તૈયાર નથી. વિદ્યાર્થિની પણ પોલીસ તપાસમાં સહકાર આપી રહી નથી અને કહે છે કે તે પીડિતા નથી અને તેની સાથે બળાત્કાર થયો નથી. ફ્લોરિડા પોલીસના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે ફ્લોરિડામાં સગીર સંબંધ બાંધવા માટે સંમતિ આપી શકે નહીં. વિદ્યાર્થીના શાળાના મિત્રોએ પોલીસને જણાવ્યું છે કે તેઓએ વિદ્યાર્થીના ફોનમાં શિક્ષક અને તેના અશ્લીલ વીડિયો અને ફોટા પણ જોયા હતા.

પોલીસ પ્રવક્તાએ કહ્યું કે હેરી 8 મહિનાની ગર્ભવતી છે પરંતુ બાળક કોનું છે તે અંગે તેઓ કોઈ નક્કર માહિતી આપી શકતા નથી. મિયામી ડેડ કાઉન્ટી પબ્લિક સ્કૂલ્સના અધિકારીઓનું કહેવું છે કે હેરી માર્ચથી સ્કૂલે ગયો ન હતો અને તેને અલગ સ્કૂલ સેન્ટરમાં કામ કરવા માટે મોકલવામાં આવ્યો હતો. શાળાએ કહ્યું છે કે શિક્ષકને કાઢી મૂકવાની પ્રક્રિયા શરૂ કરી દેવામાં આવી છે અને હવે તે જિલ્લાની અન્ય કોઈ શાળામાં ભણાવી શકશે નહીં. હરિ હાલમાં જેલમાં છે અને 14 લાખ રૂપિયાના બોન્ડ ભર્યા બાદ જ તેને જામીન મળશે.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો, રાજસ્થાનના અલવર જિલ્લામાં ફરી એકવાર દલિત બાળકી પર બળાત્કારનો મામલો સામે આવ્યો છે. અહીં એક ટ્યુશન ટીચરે ધોરણ 11માં ભણતી 15 વર્ષની છોકરી સાથે દુષ્કર્મ આચર્યું છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે શિક્ષકે વિદ્યાર્થીનો અશ્લીલ વીડિયો બનાવ્યો હતો. બાદમાં તેને પોતાની મેળે બ્લેકમેલ કરીને બળાત્કારની ઘટનાને અંજામ આપ્યો હતો. આ મામલામાં પીડિતાના પરિજનોએ આરોપી શિક્ષક અને તેના સહયોગીઓ વિરુદ્ધ કેસ નોંધ્યો છે.

પોલીસે આરોપીઓ વિરુદ્ધ POCSO એક્ટ અને AAC-ST એક્ટ (POCSO અને SC-ST એક્ટ) હેઠળ કેસ નોંધ્યો છે. પોલીસ આ મામલાની તપાસ કરી રહી છે.પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આ મામલો અલવરના ઉદ્યોગ નગર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારનો છે. અહીં રહેતી 11 વર્ષની બાળકીનો અશ્લીલ વીડિયો બનાવીને બળાત્કાર કરવાનો મામલો સામે આવ્યો છે. પરિજનોએ ટ્યુશન ટીચર રાજેશ પર બળાત્કારનો આરોપ લગાવ્યો છે. પરિવારજનોનું કહેવું છે કે 23 માર્ચના રોજ વિદ્યાર્થી ટ્યુશન માટે કોચિંગ સેન્ટર ગયો હતો.

દરમિયાન પરિવારના સભ્યો પણ ત્યાં પહોંચી ગયા હતા. ત્યાં વિદ્યાર્થી અને શિક્ષક રાજેશ વાંધાજનક હાલતમાં મળ્યા હતા. પરિવારજનોએ તરત જ પોલીસને જાણ કરી હતી.વિદ્યાર્થીના પરિવારજનોએ જણાવ્યું કે રાજેશ મૂળ રેનીનો રહેવાસી છે. હાલમાં તે ભાડાના મકાનમાં રહે છે. તે B.Sc નર્સિંગ કરી રહ્યો છે અને કોચિંગમાં ભણાવે છે. તેના સાથી રામકિશન, રઘુવીર અને પવને સાથે મળીને વિદ્યાર્થીનો અશ્લીલ વીડિયો બનાવ્યો હતો. તે વીડિયોના આધારે તેઓ તેને બ્લેકમેલ કરતા હતા.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર શિક્ષક રાજેશ વિદ્યાર્થીને વોટ્સએપ કોલ દ્વારા ફોન કરતો હતો. આ સિવાય તે વીડિયો કોલ પર પણ વાત કરતો હતો.સંબંધીઓના રિપોર્ટ પર એફઆઈઆર નોંધ્યા બાદ પીડિતાએ અલવરની રાજીવ ગાંધી જનરલ હોસ્પિટલમાં મેડિકલ ટ્રીટમેન્ટ કરાવી હતી. આ મામલાની તપાસ શરૂ કરવામાં આવી છે. એસસી-એસટી સેલના નાયબ પોલીસ અધિક્ષક કમલપ્રસાદ કેસની તપાસ કરી રહ્યા છે. પોલીસે દાવો કર્યો છે કે આરોપીઓની ટૂંક સમયમાં ધરપકડ કરવામાં આવશે. પોલીસ આ મામલાની ઉંડાણપૂર્વક તપાસમાં લાગી છે.

Advertisement