યુવતીઓ કેટલા સમય સુધી સમાગમ કરવા માંગે છે?,જાણો એક્સપર્ટ શુ કહે છે…

સામાન્ય રીતે પુરૂષોને એ વાતની ચિંતા રહે છે કે તેમનો સં-ભોગ જલ્દી સમાપ્ત થઈ જાય ઘણી વખત મહિલાઓ એ વાતને લઈને પણ ચિંતિત હોય છે કે તેમના પાર્ટનર સે-ક્સમાં લાંબો સમય ટકી ન શકે વળી તેમાંથી તેમને સંપૂર્ણ સંતોષ પણ મળતો નથી આવી સ્થિતિમાં મોટો પ્રશ્ન એ છે કે સે-ક્સ માટે યોગ્ય સમય મર્યાદા શું હોવી જોઈએ તો અમે તમને જણાવી દઈએ કે આ વાત તાજેતરમાં એક અભ્યાસમાં સામે આવી છે.

Advertisement

4 હજાર લોકો પર સંશોધન કરવામાં આવ્યું અમેરિકન સંશોધકોની એક ટીમે યુએસ અને યુકેમાં 4,000 પુરુષો અને સ્ત્રીઓ વચ્ચે અભ્યાસ હાથ ધર્યો હતો આ અભ્યાસમાં અમે લોકોની જાતીય આદતો વિશે જાણવાનો પ્રયાસ કર્યો અભ્યાસમાં 18 થી 35 વર્ષની વયના લોકોને સામેલ કરવામાં આવ્યા હતા તેમની વચ્ચે લૈંગિક રીતે સક્રિય સહભાગીઓને 2 પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા હતા તેઓ સે-ક્સમાં કેટલો સમય ટકી શકે છે.

તેઓ ઇચ્છે છે કે તેમનો સં-ભોગ કેટલો સમય ચાલે સંતોષ 25 મિનિટમાં આવે છે આ અભ્યાસમાં બહાર આવેલા પરિણામો ચોંકાવનારા હતા અભ્યાસમાં સામેલ મહિલાઓએ કહ્યું કે તેમના અનુસાર સે-ક્સ 25 મિનિટ 51 સેકન્ડ સુધી ચાલવું જોઈએ આ સમગ્ર સમય પછી જ તેઓને સંતોષ મળે છે અને સારું લાગે છે તે જ સમયે સર્વેમાં સામેલ પુરુષોએ કહ્યું કે તેમના માટે સે-ક્સ માટેની સમય મર્યાદા 25 મિનિટ 43 સેકન્ડ એટલે કે તેમની મહિલા પાર્ટનર કરતાં થોડી સેકન્ડ ઓછી છે.

પુરુષો માત્ર 11 થી 14 મિનિટ જ ટકી શકે છે અભ્યાસમાં સામેલ મોટાભાગની મહિલાઓએ ફરિયાદ કરી હતી કે તેમના પુરૂષ ભાગીદારો સે-ક્સ દરમિયાન સરેરાશ 11 થી 14 મિનિટ સુધી પથારીમાં રહી શકતા હતા જેના કારણે તેઓ તેમનો સંપૂર્ણ સંતોષ મેળવી શકતા નથી વધુમાં અભ્યાસમાં સામેલ પુરુષોએ પણ સંમત થયા કે પથારીમાં રહેવાની સમય મર્યાદા ઉંમર અને અનુભવ સાથે વધે છે.

મહિલાઓને દિવસ દરમિયાન સે-ક્સ કરવું ગમે છે રાત્રે નહીં જાતીય સં-ભોગ દરમિયાન સ્ત્રીઓ અને પુરુષોની ઈચ્છામાં નોંધપાત્ર તફાવત જોવા મળ્યો છે જ્યાં પુરૂષો રાત્રિ દરમિયાન સે-ક્સ કરવાનું પસંદ કરે છે તેનાથી વિપરિત સ્ત્રીઓ રાત્રે વધુ થાક અનુભવે છે સર્વેક્ષણમાં મોટાભાગની મહિલાઓએ સવારના સે-ક્સને વધુ સારું ગણાવ્યું છે.

અમેરિકામાં કરાયેલા એક સર્વે અનુસાર મોટાભાગના પુરુષો પથારીમાં માત્ર 11 થી 14 મિનિટ જ ટકી શકે છે જેના કારણે મહિલાઓને સંપૂર્ણ સંતોષ નથી મળતો.જો કે આ અભ્યાસમાં સામેલ પુરુષોએ કહ્યું કે સમયની સાથે તેમની સે-ક્સ ટાઈમિંગ પણ વધી રહી છે.એટલે કે જે લોકો શરૂઆતમાં પથારી પર ઓછા રહેવા સક્ષમ હોય છે. તેઓ સમય જતાં લાંબા સમય સુધી સે-ક્સ કરવા સક્ષમ બને છે.

આ સર્વે અનુસાર મોટાભાગની મહિલાઓએ કહ્યું કે તેમનો પાર્ટનર મોટાભાગે રાત્રિના સમયે સે-ક્સ કરે છે. પરંતુ મહિલાઓનું માનવું હતું કે તેઓ સવારે સે-ક્સ માણવામાં વધુ આનંદ લે છે.જ્યારે તે સવારે સે-ક્સ કરે છે ત્યારે તેને ઝડપથી સંતોષ મળે છે. આ જ કારણ છે કે મોટાભાગની મહિલાઓ સવારે સે-ક્સ કરવાનું પસંદ કરે છે.મહિલાઓનું માનવું છે કે તેઓ રાત્રે વધુ થાક અનુભવે છે અને તે સમયે તેમને સૂવું ગમે છે.

તમને જણાવી દઇએ કે સે-ક્સુઅલ ઇન્ટરકોર્ષ સમય મહિલાઓ અને પુરુષોની કામેચ્છા માં પણ ઘણું અંતર મેળવામાં આવે છે પુરુષ જ્યાં રાતના સમય સે-ક્સ કરવું પસંદ કરે છે ત્યાં મહિલાઓ રાત ના સમય વધારે થકાન મહેસુસ કરે છે સર્વેમાં શામિલ વધારે મહિલાઓ એ મોર્નિંગ સેક્સ સારું માન્યુ હતું.

ઘણા લોકો માટે ટાઈમિંગ ખુબ મહત્વ ધરાવે છે જેટલો વધારે સમય ફોરપ્લેમાં આપી શકાય તેના પરથી સે-ક્સ લાઈફનું મૂલ્યાંકન કરતા હોય છે મોટા ભાગના લોકોનું માનવું છે કે જેટલો વધારે સમય ફોરપ્લેમાં આપી શકાય તેટલું વધારે સંતુષ્ટિ થાય છે સર્વેમાં જાણકારી મળી છે તે પ્રમાણે ઇન્દોરનાં 91.5 ટકા લોકોએ માન્યું કે તેઓ બેડરૂમમાં 30 મિનીટથી વધારે સમય ફોરપ્લે કરે છે તેઓ આનાથી ખુબ સંતુષ્ટ છે અમદાવાદમાં 63 ટકા મુંબઈમાં 51.2 ટકા લોકોનું માનવું છે કે તેઓ 30 મિનીટ થી વધારે રોમાંસ અને ફોરપ્લે કરી શકે છે.

Advertisement