સે@ક્સ કરતી વખતે 4 ઘણી વધારે મોજ કરવી હોય તો કરો આ વસ્તુઓનું સેવન…

પાર્ટનર વચ્ચે પ્રેમ અને સંભાળના સંબંધની સાથે સાથે સારું સેક્સ કરવું પણ ખૂબ જ જરૂરી છે. આ ભાગીદારો વચ્ચેના સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવે છે. સેક્સ કર્યા પછી, ભાગીદારો એકબીજા સાથે વધુ ભાવનાત્મક અને માનસિક રીતે જોડાયેલા બને છે. પરંતુ ઝડપી જીવનએ દરેકની ખાવાની આદતો બદલી નાખી છે.

Advertisement

તેની સીધી અસર સેક્સ લાઈફ પર પડે છે. લોકો પોતાની સેક્સ પાવર વધારવા માટે અનેક ઉપાયો અજમાવતા હોય છે.પ્રકૃતિમાં એવી ઘણી વસ્તુઓ છે જેનો ઉપયોગ સેક્સ્યુઅલ સ્ટેમિના વધારવા માટે કરી શકાય છે. તે તમારી સેક્સ ડ્રાઇવને પણ અનેક ગણી વધારી શકે છે. આ ફાયદાકારક વસ્તુઓ સરળતાથી ઉપલબ્ધ છે જે તમારા જાતીય સંબંધને વધુ સારા બનાવવામાં ઉપયોગી થઈ શકે છે.

એલચી.એલચી ટોનિક તરીકે પણ કામ કરે છે જે સે*ક્સ લાઈફને વધારે છે. શરીરને શક્તિ પ્રદાન કરવાની સાથે તે શીઘ્ર સ્ખલન અને નપુંસકતાની સમસ્યાથી પણ છુટકારો મેળવવામાં સક્ષમ છે

આદુ.આદુનું સેવન કરવાથી સે*ક્સ દરમિયાન ઉત્તેજના વધે છે. તેને રાતના સમયે ખાવું જોઈએ અથવા આદુની ચા પીવી જોઈએ.

લસણ.લસણમાં કામોત્તેજક ગુણ હોય છે, જે રક્ત પરિભ્રમણ અને જાતીય ક્ષમતા વધારવામાં મદદ કરે છે. કામેચ્છા વધારવા માટે લસણની કેપ્સ્યુલનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

ઠંડી.મરચાંને કારણે વધેલો લોહીનો પ્રવાહ લોકોનો મૂડ બનાવવામાં ઉપયોગી છે. અને લીલા મરચા ખાવાથી શરીરમાં હિસ્ટામાઈનનું સ્તર વધે છે. હિસ્ટામાઈન લેવલને કારણે શરીરમાં ઉત્તેજના વધે છે.

ચોકલેટ ખાવાથી મૂડ સુધરે છે.નિષ્ણાતોના મતે ચોકલેટ ખાવાથી શરીરમાં સેરોટોનિન નામનો હોર્મોન ઉત્પન્ન થાય છે. આ હોર્મોન મૂડ સુધારે છે. ઉપરાંત, ચોકલેટ ખાવાથી ચિંતા દૂર થાય છે, જેના કારણે સે*ક્સનો આનંદ અનેકગણો વધી જાય છે. આ સિવાય ચોકલેટમાં ફેનીલેથિલામાઈન હોવાને કારણે સેક્સની ઈચ્છા વધે છે.

દાડમ સેક્સમાં આનંદ લાવે છે.નિષ્ણાતોના મતે દાડમના સેવનથી સેક્સ પાવર અને પ્રજનન ક્ષમતા વધે છે. તેમજ દાડમના જ્યુસનું સેવન કરવાથી મૂડ સારો થાય છે. સેક્સ પહેલા દાડમ ખાવાથી સેક્સનો સંપૂર્ણ આનંદ માણી શકાય છે.

કોફી કે ચા પીવાથી ચિંતા દૂર થાય છે.કોફી અથવા ચામાં કેફીન હોય છે. તેના સેવનથી પુરુષોની પર્ફોર્મન્સની ચિંતા દૂર થાય છે. સેક્સ પહેલા કોફી કે ચાનું સેવન કરીને સેક્સનો ભરપૂર આનંદ માણી શકાય છે.

ચરબીયુક્ત માછલી જાતીય સ્વાસ્થ્ય સુધારે છે.ચરબીયુક્ત માછલીમાં ઓમેગા-3 પુષ્કળ પ્રમાણમાં જોવા મળે છે. તેના સેવનથી જાતીય સ્વાસ્થ્ય સારું રહે છે. જો તમે માંસાહારીને બદલે શાકાહારી છો, તો શણના બીજ, ચિયા બીજ અને અખરોટનું સેવન તમારા જાતીય સ્વાસ્થ્યને સુધારી શકે છે.

આ વસ્તુઓનું સેવન ન કરો.જો તમે પાર્ટનર સાથે સેક્સ લાઈફનો આનંદ માણવા ઈચ્છો છો તો સેક્સ પહેલા માખણ કે માંસ જેવી વસ્તુઓનું સેવન ન કરવું જોઈએ. આનાથી શરીરમાં લોહીનું પરિભ્રમણ ધીમુ થઈ જાય છે અને તેની સીધી અસર સે*ક્સ કરવાની ઈચ્છા પર પડે છે.

Advertisement