સે*ક્સ પહેલા શું ખાવું, આ 6 ખોરાક જે કામેચ્છામાં કરે છે તરત વધારો….

શું તમે જાણો છો કે તમારી કામેચ્છા કે તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ વધારવા માટે સેક્સ પહેલા શું ખાવું જોઈએ? જો તમે તેનાથી અજાણ હોવ તો, કામવાસના એ એક શબ્દ છે જે દર્શાવે છે કે તમારી જાતીય ઇચ્છા કેટલી મજબૂત અથવા નબળી છે. મોટાભાગના લોકો માટે તેમની કામવાસના સ્પેક્ટ્રમની મધ્યમાં ક્યાંક હોય છે. ક્યારેક તે મજબૂત હોઈ શકે છે, જ્યારે ક્યારેક તે નબળા હોઈ શકે છે. આવો, જાણો સે*ક્સ કરતા પહેલા તમારે શું ખાવું જોઈએ?

Advertisement

સ્ટ્રોબેરી અને રાસ્પબેરી.જો તમે મીઠાઈઓ પસંદ કરો છો અને કામવાસના વધારવા માટે ખોરાક શોધી રહ્યા છો, તો તમને એ જાણીને આનંદ થશે કે સ્ટ્રોબેરી અને રાસબેરી ખાવાથી મદદ મળી શકે છે. આ બંનેના બીજમાં ભરપૂર માત્રામાં ઝિંક હોય છે, જે સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેને સે*ક્સ માટે જરૂરી હોય છે. જ્યારે સ્ત્રીઓમાં ઝીંકનું સ્તર ઊંચું હોય છે, ત્યારે તેમનું શરીર સં@ભોગ માટે વધુ સારી રીતે તૈયાર થાય છે. જ્યારે પુરુષોમાં ઉચ્ચ સ્તર હોય છે, ત્યારે તેઓ ઝડપથી શુક્રાણુ ઉત્પન્ન કરવામાં સક્ષમ હોય છે.

કેસર.અમુક મસાલાઓની સીધી અસર કામવાસના પર પણ પડે છે. કેસર, જે ફૂલમાંથી નીકળે છે, તે તે મસાલાઓમાંથી એક છે. પરંપરાગત રીતે, લોકોએ કેસરનો ઉપયોગ કામોત્તેજક તરીકે અથવા એવા ખોરાક તરીકે કર્યો છે જે લોકોને સેક્સ માટે પ્રોત્સાહિત કરે છે. અન્ય લોકોએ તેનો ઉપયોગ એન્ટીડિપ્રેસન્ટ્સ પરના લોકો માટે તણાવ રાહત તરીકે કર્યો છે. વિવિધ અભ્યાસો દર્શાવે છે કે કેસર લેવાથી પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં જાતીય ઇચ્છા, ઉત્તેજના અને આનંદમાં સુધારો થાય છે. ચાર અઠવાડિયાના અભ્યાસમાં દર્શાવવામાં આવ્યું છે કે તે ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનથી પીડિત પુરુષોને પણ મદદ કરી શકે છે. તે લો, અને કદાચ તમે નીચા તણાવ દર અને ઉચ્ચ સેક્સ ડ્રાઇવનો પણ આનંદ માણશો.

જિનસેંગ.જિનસેંગ એ એક મૂળ છે જે સમાન નામના બારમાસી છોડમાંથી આવે છે. નિષ્ણાતો માને છે કે જિનસેંગ, અને ખાસ કરીને લાલ જિનસેંગ, કામવાસના અને જાતીય કાર્યને સુધારવામાં મદદ કરે છે. 20-અઠવાડિયાના એક અભ્યાસમાં, જિનસેંગ લેતી સ્ત્રીઓમાં પ્લાસિબો લેતી સ્ત્રીઓ કરતાં જાતીય ઈચ્છા અને કાર્યનું સ્તર ઊંચું હતું. છતાં જાતીય લાભો માત્ર હકારાત્મક નથી. લાલ જિનસેંગ શરીરના નાઈટ્રિક ઑકસાઈડના ઉત્પાદનમાં પણ સુધારો કરે છે. આ સંયોજન આખા શરીરમાં લોહીના પરિભ્રમણમાં મદદ કરે છે, તેમજ શિશ્નના અમુક સ્નાયુઓને આરામ કરવામાં મદદ કરે છે.

ડાર્ક ચોકલેટ.જો તમે ચોકલેટના શોખીન છો, તો તમને એ જાણીને આનંદ થશે કે ડાર્ક ચોકલેટ ખાવી એ બીજો ખોરાક છે જેને તમારે સે*ક્સ પહેલા ખાવાનું વિચારવું જોઈએ. ડાર્ક ચોકલેટમાં જોવા મળતા કેટલાક એન્ટીઑકિસડન્ટો રક્તવાહિનીઓને આરામ કરવામાં અને રક્ત પ્રવાહને વધારવામાં મદદ કરે છે. આનો અર્થ એ છે કે જ્યારે તમને તે સમયે જરૂર હોય ત્યારે તે સ્થાનો પર તમારી પાસે પૂરતા પ્રમાણમાં લોહીનો પ્રવાહ હશે. તમારી લૈંગિક જીવનને સુધારવામાં મદદ કરવા ઉપરાંત, ડાર્ક ચોકલેટ ખાવાથી તમારા મગજમાં ડોપામાઇન અને સેરોટોનિનનું સ્તર વધારવામાં પણ મદદ મળે છે. આ બંને રસાયણો તમને ખુશ થવામાં મદદ કરે છે, તેથી ડાર્ક ચોકલેટનો ચોરસ ખાવો અને આનંદનો આનંદ માણો.

ગ્રીન ટી.જો તમે ચા પીતા નથી, તો હવે શરૂ કરવાનો સમય આવી શકે છે. ચા શરીરને ઘણી રીતે મદદ કરે છે. તે તમારા લૈંગિક જીવનમાં થોડો જુસ્સો ઉમેરવામાં પણ મદદ કરી શકે છે. લીલી ચામાં જોવા મળતા કેટેચીન્સ પેટની ચરબી ઘટાડવામાં અને લોહીનો પ્રવાહ વધારવામાં મદદ કરે છે. જ્યારે તેઓ તમારી રક્તવાહિનીઓને નુકસાન પહોંચાડે છે ત્યારે તેઓ રેડિકલને દૂર કરે છે, તેમજ રક્ત પ્રવાહમાં સુધારો કરે છે અને રક્ત વાહિનીઓના કદમાં વધારો કરે છે. જો તમે ગ્રીન ટી પીવાના શોખીન નથી, તો તમે તેને પાવડર સ્વરૂપમાં પણ મેળવી શકો છો અને તેને અન્ય ખાદ્યપદાર્થો સાથે મિક્સ કરી શકો છો.

એવોકાડો.એવોકાડો એક ટ્રેન્ડી સુપરફૂડ છે જેનો ઘણા લોકો આનંદ માણે છે. તે વિટામિન્સથી ભરપૂર છે જે શરીરને ઘણી રીતે મદદ કરે છે. એવોકાડો વિટામિન ઈથી ભરપૂર હોય છે, જે તમારા વાળ અને નખને સુંદર બનાવવામાં મદદ કરે છે. તેમાં વિટામિન B6, મોનોસેચ્યુરેટેડ ફેટ અને પોટેશિયમ પણ હોય છે. આ બધા સારા રક્ત પરિભ્રમણને પ્રોત્સાહન આપીને તમારા હૃદયને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે. એક અધ્યયન દર્શાવે છે કે એવોકાડો ખાવાથી જીવનમાં પાછળથી ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન થવાનું જોખમ ઘટાડી શકાય છે.

Advertisement