સે@ક્સ પાવર વધારવા માટે આ ફૂડ્સ કોઈ ચમત્કારથી ઓછું નથી….

શું તમે જાણો છો કે ખોરાક તમારી સે-ક્સ લાઈફ માટે ચમત્કાર જેવું કામ કરી શકે છે જો તમારું મન સે-ક્સ માટે બહાર છે અથવા તમને સે-ક્સની ઈચ્છા નથી અનુભવાઈ રહી તો ચિંતા કરવાની કોઈ જરૂર નથી કારણ કે તમારે તમારી સે-ક્સ પાવરને થોડી વધારવાની જરૂર છે.

Advertisement

તમે આ સરળતાથી કરી શકો છો વાસ્તવમાં સે-ક્સ ડ્રાઇવ ઘણા પરિબળો દ્વારા નક્કી થાય છે જેમ કે મૂડ હોર્મોનલ ફેરફારો જીવનશૈલીમાં ફેરફાર તણાવ શારી-રિક સ્વાસ્થ્ય અને માનસિક સ્વાસ્થ્ય તંદુરસ્ત જાતીય જીવન જાળવવામાં ખોરાક મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે.

તેથી તમારા આહારમાં અમુક ખોરાક ઉમેરવાથી સમગ્ર શરીરમાં રક્ત પ્રવાહ વધારવામાં મદદ મળી શકે છે અને તમારી સે-ક્સ ડ્રાઇવને વધારવામાં મદદ કરી શકે છે આ સામાન્ય રીતે તમારા રસોડામાં અથવા ફ્રીજમાં હોય છે.

જેનો ઉપયોગ કરીને તમે સે-ક્સ પાવર વધારી શકો છો અહીં જાણો તે ખોરાક સૅલ્મોન.જંગલી સૅલ્મોન અને અન્ય ઠંડા પાણીની માછલીઓ જેમ કે સારડીન હેરિંગ ટ્રાઉટ અને એન્કોવી એ ઓમેગા-3 ફેટી એસિડના જાણીતા સ્ત્રોત છે જે બ્લડ પ્રેશર ટ્રાઇગ્લિસરાઈડ્સ રક્ત પરિભ્રમણ સુધારવા અને જાતીય શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે.

શરીરમાં પરિભ્રમણ વધારીને તેઓ સેક્સ પાવર પર સકારાત્મક અસર પ્રદાન કરે છે ઓયસ્ટર્સ ઓયસ્ટર્સ ઓઇસ્ટર્સ ડોપામાઇનને પ્રોત્સાહન આપે છે જે ફીલ-ગુડ હોર્મોન છે જે પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં કામવાસના વધારે છે.

જો તમે ટેસ્ટોસ્ટેરોનના ઉત્પાદન અને સ્વસ્થ શુક્રાણુઓની જાળવણી માટે આવશ્યક ખનિજ ઝિંકથી ભરપૂર કામ કરી રહ્યાં છો અને કસ્તુરી આમાં ભૂમિકા ભજવી શકે છે ફિગ.અંજીર લાંબા સમયથી ઉત્તેજક હોવાનું જાણીતું છે.

આ ફળમાં ફ્લેવોનોઈડ્સ પોલિફીનોલ્સ અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટ્સ વધુ હોય છે જે તમારી કામવાસના વધારવા અને જાતીય શક્તિ વધારવા માટે મહત્વપૂર્ણ છે હની.બી વિટામિન્સમાં સમૃદ્ધ હોવાને કારણે મધ ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર વધારે છે.

હોર્મોન જે પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં સેક્સ ડ્રાઇવ અને સે-ક્સને વેગ આપે છે તેમાં બોરોન નામનું ખનિજ પણ હોય છે જે શરીરને એસ્ટ્રોજનના ચયાપચયમાં મદદ કરે છે જે સ્ત્રી જાતિ માટે મહત્વપૂર્ણ છે તુલસીનો છોડ.આ ઇટાલિયન ઔષધિ પરિભ્રમણ વધારે છે સે-ક્સ માટે ઉત્તેજિત કરે છે.

અને પ્રજનનક્ષમતા વધારે છે તે શરીર અને મન માટે ખૂબ જ અસરકારક છે તુલસી સામાન્ય લાગણીને જાગૃત કરવા માટેનો રામબાણ ઉપાય છે લસણ.લસણને શક્તિશાળી કામોત્તેજક માનવામાં આવે છે કારણ કે તેમાં એલિસિન હોય છે.

તે પુરૂષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં લૈંગિક અંગોમાં લોહીના પ્રવાહને વધારીને કામ કરે છે તે તમારી કામવાસના માટે એક ચમત્કાર સાબિત થઈ શકે છે તેના અદ્ભુત ફાયદાઓ મેળવવા માટે લગભગ એક મહિના સુધી દરરોજ લસણ ખાઓ ચોકલેટ.ચોકલેટમાં એસ્ફેનિલ્થાલેમીન નામનું ઉત્તેજક રસાયણ હોય છે.

જે પ્રેમમાં હોવાની લાગણી પેદા કરે છે તે સેરોટોનિન અને એન્ડોર્ફિન્સ પણ મુક્ત કરે છે જે તમારા મૂડને સુધારે છે રિસર્ચ અનુસાર જે લોકો બેડરૂમમાં જતા પહેલા ચોકલેટનો ટુકડો ખાય છે તેમની સે-ક્સ લાઈફ વધુ એક્ટિવ જોવા મળી હતી મરચું.

મરચામાં રાસાયણિક કેપ્સાસીન હોય છે જે એન્ડોર્ફિન્સના પ્રકાશનને ઉત્તેજિત કરે છે અને તમારી જાતીય જીવનને પણ ગરમ કરી શકે છે તે ચેતા અંતને પણ ઉત્તેજિત કરે છે અને તમારા હૃદયના ધબકારા વધારે છે એવોકાડોસ આ ફળ પ્રાચીન સમયથી કામોત્તેજક તરીકે પ્રતિષ્ઠા ધરાવે છે.

એવોકાડો પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં કામવાસના વધારવામાં મદદ કરે છે કારણ કે તેમાં ફોલિક એસિડનું ખૂબ જ ઊંચું પ્રમાણ હોય છે જે શરીરને પ્રોટીનનું ચયાપચય કરવામાં મદદ કરે છે અને વધુ ઊર્જા અને સહનશક્તિ પ્રદાન કરે છે સક્રિય લૈંગિક જીવન માટે આ બધા મહત્વપૂર્ણ છે.

શતાવરીનો છોડ.શતાવરી એક શક્તિશાળી કામોત્તેજક માનવામાં આવે છે તેની ફોલેટ સામગ્રી માટે આભાર જે હિસ્ટામાઇનના ઉત્પાદનને પ્રોત્સાહન આપે છે શતાવરીનું સેવન પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં તંદુરસ્ત સે-ક્સ ડ્રાઈવ માટે મહત્વપૂર્ણ છે.

સ્ટ્રૉબેરીનો લાલ રંગ મૂ઼ડને સારો કરવા માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે સ્ટ્રૉબેરીમાં પુષ્કળ માત્રામાં વિટાબીન બી અને ફોલેટ હોય છે જે બર્થ ડિફેક્ટ રોકવામાં મદદ કરે છે આ ઉપરાંત તેમાં મળી આવતુ વિટામિન સી સેક્સ પાવરને વધારવાનુ કામ કરે છે.

રાતે સૂતા પહેલા બ્લૂબેરી ખાવાથી તમને એનર્જીનો અહેસાસ થશે સ્ટ્રૉબેરી અને બ્લૂબેરી બ્લડ વેસલ્સને રિલેક્સ કરે છે અને પ્રાકૃતિક વિયાગ્રાનુ કામ કરે છે સ્ટ્રૉેબેરી અને બ્લૂબેરી સ્ટ્રૉબેરીનો લાલ રંગ મૂ઼ડને સારો કરવા માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.

સ્ટ્રૉબેરીમાં પુષ્કળ માત્રામાં વિટાબીન બી અને ફોલેટ હોય છે જે બર્થ ડિફેક્ટ રોકવામાં મદદ કરે છે આ ઉપરાંત તેમાં મળી આવતુ વિટામિન સી સે-ક્સ પાવરને વધારવાનુ કામ કરે છે રાતે સૂતા પહેલા બ્લૂબેરી ખાવાથી તમને એનર્જીનો અહેસાસ થશે સ્ટ્રૉબેરી અને બ્લૂબેરી બ્લડ વેસલ્સને રિલેક્સ કરે છે અને પ્રાકૃતિક વિયાગ્રાનુ કામ કરે છે.

કોળુ અને સૂરજમુખીના બીજ બદામ મગફળી અખરોટ અને અન્ય સૂકા મેવાઓમમાં જરૂરી મોનોઅનસેચ્યુરેટેડ ફેટ હોય છે જે શરીરમાં કોલેસ્ટ્રોલ બનાવે છે તમારા સે-ક્સ હોર્મોન બરાબર કામ કરી શકે એના માટે બૉડીમાં આ કોલેસ્ટ્રોલ હોવુ જરૂરી છે.

પ્રોટીન અને ફાઈબરથી ભરેલા ડ્રાયફ્રૂટ્સ સેક્સ પાવર વધારવા સાથે સાથે હ્રદયને પણ તંદુરસ્ત રાખે છે સૂકા મેવા અને બીજ કોળુ અને સૂરજમુખીના બીજ બદામ મગફળી અખરોટ અને અન્ય સૂકા મેવાઓમમાં જરૂરી મોનોઅનસેચ્યુરેટેડ ફેટ હોય છે.

જે શરીરમાં કોલેસ્ટ્રોલ બનાવે છે તમારા સે-ક્સ હોર્મોન બરાબર કામ કરી શકે એના માટે બૉડીમાં આ કોલેસ્ટ્રોલ હોવુ જરૂરી છે પ્રોટીન અને ફાઈબરથી ભરેલા ડ્રાયફ્રૂટ્સ સે-ક્સ પાવર વધારવા સાથે સાથે હ્રદયને પણ તંદુરસ્ત રાખે છે.

Advertisement