2 યોનિ અને 2 ગર્ભાશય ધરાવતી મહિલાએ આ કામ કરીને આખી દુનિયાને ચોંકાવી દીધી….

માતા બનવું એ સ્ત્રી માટે દુનિયાની સૌથી મોટી ખુશી છે. ગર્ભધારણથી લઈને બાળકને જન્મ આપવા સુધી, માતાને ઘણી મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાંથી પસાર થવું પડે છે. નિષ્ણાતો કહે છે કે જ્યારે કોઈ મહિલા બાળકને જન્મ આપે છે ત્યારે તેને એકસાથે 20 હાડકાં તૂટવા જેટલી પીડા થાય છે. કેટલીકવાર ડિલિવરી દરમિયાન કેટલીક મુશ્કેલીઓ આવે છે, જેના કારણે બાળકને જન્મ આપવો વધુ મુશ્કેલ બની જાય છે.

Advertisement

આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જેમાં એક મહિલાની 2 યોનિ, 2 ગર્ભાશય અને 2 સર્વિક્સ હતી. આ મહિલાને પ્રસૂતિ દરમિયાન ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ડૉક્ટરોની ટીમે તેને આ મુશ્કેલીઓ દૂર કરવામાં મદદ કરી અને થોડા સમય પહેલા મહિલાએ એક સ્વસ્થ બાળકીને જન્મ આપ્યો.

2 યોનિ સાથે જન્મેલી આ મહિલાનું નામ સ્ટેફની હેક્સટન છે અને તેના પાર્ટનરનું નામ બેન લુડ્કે છે. સ્ટેફની અલાસ્કાની છે અને તે 29 વર્ષની છે. જ્યારે સ્ટેફનીને 23 વર્ષની ઉંમરે પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં દુખાવો થતો હતો ત્યારે તે ડોક્ટર પાસે ગઈ હતી. પછી તેને તેની હાલત વિશે ખબર પડી.

જ્યારથી સ્ટેફનીને આ વાતની ખબર પડી ત્યારથી તે હંમેશા ડરતી હતી કે તે ક્યારેય માતા નહીં બની શકે. પરંતુ થોડા સમય પહેલા તેણે પુત્રીને જન્મ આપ્યો હતો. રિપોર્ટ અનુસાર, તેની પુત્રી તેના ડાબા ગર્ભાશયમાં જ ઉછરી હતી, જેના કારણે તેનું બેબી બમ્પ પણ અસામાન્ય હતું.

આ સમસ્યાને ગર્ભાશય ડીડેલ્ફીસ કહેવામાં આવે છે. યુટરસ ડીડેલ્ફીસ એ બે ગર્ભાશય ધરાવતી સ્ત્રી માટે વપરાતો શબ્દ છે. આ એક ખૂબ જ દુર્લભ સ્થિતિ છે, જેમાં સ્ત્રીઓમાં 2 ગર્ભાશય અથવા 2 યોનિ હોઈ શકે છે. સ્ટેફની સાથે કેસ હતો.

આ સ્થિતિ 5 હજારમાંથી 1 મહિલાને અસર કરે છે. આ સ્થિતિ ગર્ભાશયનું કદ નાનું થવાથી કસુવાવડ અથવા અકાળ જન્મનું જોખમ વધારે છે.આ સ્થિતિમાં ગર્ભધારણ કરવું મુશ્કેલ બની શકે છે, કારણ કે કેટલીકવાર ગર્ભાશયની આંતરિક દિવાલને આવરી લેતી પેશી સંપૂર્ણ રીતે વિકસિત થતી નથી. જો કોઈ વ્યક્તિ આ સ્થિતિમાંથી પસાર થાય છે તો બાળકના જન્મ માટે સી-સેક્શન કરવામાં આવે છે. પરંતુ આ સ્થિતિમાં સ્ટેફનીએ કુદરતી રીતે બાળકને જન્મ આપ્યો છે.

મળતી માહિતી મુજબ, સ્ટેફનીને તેની માતા બનવાની બિલકુલ આશા નહોતી. જ્યારે તેણી 27 વર્ષની ઉંમરે પ્રથમ વખત ગર્ભવતી થઈ, ત્યારે તેણીનું કસુવાવડ થઈ ગયું. આ પછી ફરીથી થોડા સમય પછી તેને ખબર પડી કે તે ફરીથી મા બનવા જઈ રહી છે. મુશ્કેલીઓથી બચવા માટે જ્યારે તેણે ડોક્ટરને બતાવ્યું તો તેણે કહ્યું કે પ્રેગ્નન્સી સમયે સ્ટેફનીને ઘણા જોખમનો સામનો કરવો પડશે. આ સાથે તેની બાળકી તેના ડાબા ગર્ભાશયમાં હતી, જેનું કદ ખૂબ જ નાનું હતું.

જેના કારણે બાળકના સંપૂર્ણ વિકાસની અપેક્ષા પણ ઘણી ઓછી કહેવામાં આવી રહી હતી. પરંતુ જ્યારે તેણીનો જન્મ થયો ત્યારે તે સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ છે અને તે માત્ર 8 મહિનાની છે. ગર્ભાશય ડીડેલ્ફિસ, જેને ડબલ ગર્ભાશય તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તે એવી સ્થિતિ છે કે જ્યાં સ્ત્રીને 2 ગર્ભાશય, 2 અલગ ગર્ભાશય મોં અને ક્યારેક 2 યોનિ સાથે જન્મે છે. આ વિશે જાણવા માટે, શારીરિક પરીક્ષણ અથવા અલ્ટ્રાસાઉન્ડ કરવામાં આવે છે.

Advertisement