30 વર્ષ પછી સે*ક્સ લાઈફમાં કેવા બદલાવ આવે છે તે જરૂર જાણી લો…

દરેક વય જૂથ માટે તમારો સેક્સ અનુભવ અલગ-અલગ હોય છે, જ્યારે તમે 20 વર્ષની વયના કિશોર હો, તો તે સમયે તમારા અનુભવો અને તમારા 30 ના દાયકામાં તમારો અનુભવ સંપૂર્ણપણે અલગ છે. જેમ જેમ તમે મોટા થાઓ તેમ તમારો અનુભવ બદલાય છે. સેક્સ વિશે જાણવાથી લઈને પૂર્ણતાના પરાકાષ્ઠાએ પહોંચવા સુધી, તમારા માટે ઘણી વસ્તુઓ બદલાઈ જાય છે. જો તમે તમારા 30 ના દાયકામાં છો, તો તમારે તમારા સે*ક્સ જીવનમાં કેટલાક મહત્વપૂર્ણ ફેરફારો વિશે જાણવાની જરૂર છે.

Advertisement

કામવાસના પહેલા જેવી મજબૂત રહેશે નહીં.જ્યારે તમે તમારા 30 ના દાયકામાં હોવ ત્યારે, એવું જરૂરી નથી કે તમને સે*ક્સ કરવાની ઈચ્છા પહેલા જેવી જ લાગે. કેટલાક લોકો માને છે કે તેમના માટે આ શ્રેષ્ઠ સમય છે, પરંતુ ઘણા એવું માનતા નથી. કેટલાક કિસ્સાઓમાં અરજ ઓછી થવા લાગે છે. જીવનમાં તણાવનું કારણ સામાન્ય રીતે બાળકો, કુટુંબ, કામ અથવા તો દરેક સમયે ફિટ દેખાવાની ઈચ્છા હોઈ શકે છે.

શુષ્કતા સમસ્યા.શુષ્કતા જો તમે ભૂતકાળમાં જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓ લીધી હોય, તો તે તમારી સેક્સ કરવાની ઈચ્છા પણ ઘટાડી શકે છે. આ ગોળીઓ ઓવ્યુલેશનને અવરોધે છે, જે ટેસ્ટોસ્ટેરોન ઘટાડે છે. તમને યોનિમાર્ગમાં શુષ્કતાની સમસ્યા છે, જેના કારણે તમે સેક્સ દરમિયાન આરામદાયક અનુભવ કરી શકતા નથી. આથી તમારે સારા લુબ્રિકન્ટનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ અને તમારી સમસ્યા વિશે તમારા ગાયનેક સાથે વાત કરવી જોઈએ, તેમની પાસે શુષ્કતા કેવી રીતે દૂર કરવી તે અંગે અન્ય ટીપ્સ હોઈ શકે છે.

ફ્રીક્વન્સીમાં ઘટાડો.અલબત્ત, જો તમારી સેક્સ કરવાની ઈચ્છા હવે પહેલા જેવી નથી, તો તમારી સેક્સ કરવાની ફ્રીક્વન્સી પણ ઘટી જાય છે. અઠવાડિયામાં પહેલાની જેમ જ સે*ક્સની સંખ્યા પ્રાપ્ત કરવા માટે તમારે તમારા પર દબાણ લાવવાનું બંધ કરવાની જરૂર છે. આ કોઈ ફિલ્મ નથી, પરંતુ વાસ્તવિક જીવન છે. આ વિશે તમારા પાર્ટનર સાથે વાત કરો, કારણ કે તમે બંને એક જ બોટ પર છો.

ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સરળતા.ઘણી સ્ત્રીઓ, જેમ જેમ તેઓની ઉંમર થાય છે, તેઓને જે જોઈએ છે તે શોધવાનું શરૂ કરે છે અને આખરે તેમના માટે શું કામ કરે છે. સ્થિતિ, યોગ્ય સ્થાન અને કામોત્તેજક ભાવના. તેથી ઓર્ગેઝમ મેળવવું સરળ બને છે. કારણ કે આપણા 20 ના દાયકામાં આપણે આપણા શરીર, આપણી પસંદગીઓ અને આપણા વળાંકને શોધી રહ્યા છીએ.

પ્રયોગ કરવા.જો તમે આ પહેલાં આવું કંઈ કર્યું નથી, તો તમને ટૂંક સમયમાં ખ્યાલ આવશે કે તમે સેક્સ દરમિયાન વધુ પ્રયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું છે, કારણ કે તમે તમારા શરીર સાથે વધુ આરામદાયક બનશો. ઉંમર અને દેખાવ સાથે જે પરિપક્વતા આવે છે તે આપણને શાંત બનાવે છે, સેક્સને ઉત્તેજક અને રોમેન્ટિક બનાવવા માટે આપણે શું કરી શકીએ અને શું ન કરી શકીએ તે શોધવામાં મદદ કરે છે, પછી તે મુજબ પ્રયોગ કરવો જોઈએ. તેનાથી આપણો સંકોચ પણ દૂર થાય છે, કારણ કે આપણે સમજી ગયા છીએ કે આપણે કોણ છીએ અને આપણી પોતાની જરૂરિયાતો શું છે.

Advertisement