આ 6 ટિપ્સ તમારી બોરિંગ સે*ક્સ લાઈફને ફરીથી રોમાંચક બનાવી શકે છે….

સેક્સ તમને સંપૂર્ણ અનુભવ કરાવે છે, પરંતુ ક્યારેક એવું લાગે છે કે તમારી સેક્સ લાઈફ પહેલા જેવી નથી. સે*ક્સનું નામ પડતાં જ પેટમાં પતંગિયા નાચતા હોવાનો અહેસાસ થવો જોઈએ. એ સહેજ ગલીપચીની લાગણી તમારામાં રહેવી જોઈએ. પરંતુ કેટલીકવાર આ લાગણી તમારા જીવનમાંથી અદૃશ્ય થઈ જાય છે. આ વ્યસ્ત અને નિયમિત જીવનશૈલીને કારણે છે, જેમાં વ્યાવસાયિક અને અંગત જીવન વચ્ચે સંતુલન જાળવવું મુશ્કેલ બની જાય છે.

Advertisement

સારા સમાચાર એ છે કે તમે તમારા જાતીય અને શારીરિક સ્વાસ્થ્યને સુધારી શકો છો. જેના માટે તેને સમય આપવો જરૂરી છે. તે જ સમયે, દરેક પ્રયાસ અને ઇચ્છા હોવી જોઈએ. એક્સપર્ટ કહે છે, આત્મીયતા એવી વસ્તુ નથી કે જે તમે માત્ર રાતોરાત અથવા તમારામાં થોડો ફેરફાર લાવો. તમારે કામ કરવા માટે તૈયાર રહેવું પડશે અને તમારા સાંસારિક જાતીય જીવનમાં કેટલાક ફેરફારો જોવા માટે તમારી જાતને પ્રતિબદ્ધ કરવું પડશે.

સારી સેક્સ લાઈફ હોવી ખૂબ જ જરૂરી છે. નિયમ પુસ્તકને અનુસરવું અને આપેલી સૂચનાઓનું પાલન કરવું સરળ કાર્ય જેવું લાગે છે. પરંતુ જો તમે સાહેબની સૂચનાઓનું પાલન કરીને તમારા સંબંધોમાં પ્રેમના રંગો ભરવા માંગતા હોવ, તો તે તમારા જીવનસાથી સાથેના તમારા સંબંધોમાં સમસ્યાઓ જ સર્જશે. જો તમે તમારી સેક્સ લાઈફમાં સુધારો કરવા ઈચ્છો છો, તો તમારે ધીમે ધીમે પરંતુ સમય સાથે સતત કામ કરવાની જરૂર છે.

તમારી સેક્સ લાઈફ સુધારવા માટે તમે આ 5 ઉપાય અજમાવી શકો છો.સેક્સ એ ખૂબ જ ઘનિષ્ઠ અને અંગત બાબત છે, જેમાં શારી-રિક સંબંધનો સમાવેશ થાય છે. સેક્સ એ મૂળભૂત રીતે આત્મીયતા દ્વારા તમારી લાગણીઓને વ્યક્ત કરવાની રીત છે. તેથી, તમારી સેક્સ લાઇફને સુધારવા માટે, આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો.

1.કોમ્યુનકેશન.જ્યારે સ્વસ્થ સે*ક્સની વાત આવે છે, ત્યારે સૌથી મહત્વની બાબત એ છે કે વાતચીત કરવી. વાતચીત એ કોઈપણ સફળ સંબંધનો પાયો છે. જ્યારે તમે એકબીજા સાથે ખુલ્લેઆમ અને પ્રામાણિકપણે વાતચીત કરો છો, ત્યારે તમે બંને તમારા વિચારો અને લાગણીઓને શેર કરવા માટે પૂરતી આરામદાયક અનુભવો છો.તે તમને નિર્ણય વિના તમારા જીવનસાથીની સામે તમારી ઇચ્છાઓ અને જરૂરિયાતો વ્યક્ત કરવાની મંજૂરી આપે છે. કોઈપણ જાતીય પ્રવૃત્તિમાં જોડાતા પહેલા તમારી અપેક્ષાઓ વિશે વાત કરવી મહત્વપૂર્ણ છે. તમને શું ગમે છે અને શું નાપસંદ છે તે વિશે વાત કરો. તમારી કલ્પનાઓ અને ઇચ્છાઓની ચર્ચા કરો. જો તમે આ બાબતોની અગાઉથી ચર્ચા ન કરો, તો કદાચ તમને ખબર નહીં હોય કે તમારા જીવનસાથીને કેવી રીતે આનંદ આપવો.

2.સ્વીકાર.જો તમે સ્વીકારો છો કે તમે કોણ છો અને તમારી જાતને પ્રેમ કરવાનું શીખો છો, તો તમે સ્વાભાવિક રીતે એવા લોકોને તમારા જીવનમાં આકર્ષિત કરશો જેઓ મૈત્રીપૂર્ણ છે અને તમને પ્રેમ કરે છે. સ્વીકૃતિનો અર્થ છે તમારી બધી ખામીઓ, શક્તિઓ અને નબળાઈઓ સાથે તમારી જાતને સ્વીકારવી. સ્વીકૃતિ શીખવી એ ખુશ રહેવાનું પ્રથમ પગલું છે. એકવાર તમે ખુશ થઈ જાવ, પછી તમે સ્વાભાવિક રીતે તમારા જીવનમાં સકારાત્મક ઊર્જા આકર્ષિત કરશો. એક્સપર્ટ કહે છે, સ્વીકૃતિનો અર્થ એ પણ છે કે તમારા જીવનસાથી માટે સલામત જગ્યા બનાવવી. જેથી તમે પણ જાણી શકો કે તે તમારા માટે કોણ છે અને તેની જાતીય જરૂરિયાતો શું હોઈ શકે? તે એકબીજાને શેર કરવા માટે ચેનલો ખોલે છે અને સેક્સ લાઇફને સુધારવાની દિશામાં પગલાં લેવામાં મદદ કરે છે.

3.ખુલ્લા મનના બનો.તમારા શરીર અને જાતીયતાના મુદ્દાઓ એકલા અથવા તમારા જીવનસાથી સાથે અન્વેષણ કરો, કારણ કે આ તમને તમારા આનંદના મુદ્દાઓ અને એકબીજાની ઇચ્છાઓ વિશે ચોક્કસ શીખવશે. જીવનસાથી સાથે મળીને હસ્ત-મૈથુન કરો. જો તમે પથારીમાં વધુ સર્જનાત્મક બનવા માંગતા હો, તો તમે નવી રીતો અને સ્થાનો શોધવા અને અજમાવવાનું વિચારી શકો છો. ફોરપ્લે અને ટોયસ નો ઉપયોગ કરો. તમારી જાતને કંઈપણ સુધી મર્યાદિત કરશો નહીં. તમને અને તમારા જીવનસાથીને આનંદના બિંદુ સુધી પહોંચવામાં મદદ કરે એવી કોઈ વસ્તુ ન મળે ત્યાં સુધી વિવિધ વસ્તુઓનો પ્રયોગ કરો.

4.એકસાથે હસવા માટે ગુણવત્તાયુક્ત સમય માટે સમય કાઢો.હાસ્ય ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર વધારવા અને લોહીના પ્રવાહને વધારવા માટે દર્શાવવામાં આવ્યું છે. તેથી, જો તમે તમારી જાતીય કામગીરી સુધારવા માંગતા હો, તો એકસાથે હસવું એ એક સરસ રીત છે. હાસ્ય એન્ડોર્ફિન છોડવામાં પણ મદદ કરે છે, જે તમને ખુશ અને હળવા બનાવે છે.હાસ્ય તમને તમારો મૂડ સુધારીને ખુશ રહેવાનું શીખવે છે. સે*ક્સમાંથી વિરામ લેવો અને સાથે મળીને થોડું હસવું મહત્વપૂર્ણ છે. તેની પાછળનું કારણ એ છે કે તમારા મન અને શરીરને આરામની જરૂર છે. જ્યારે તમે થાકી જાઓ છો, ત્યારે તમારું મન વિચલિત થઈ જાય છે અને તમારું ધ્યાન ભટકી શકે છે. વિરામ લેવાથી તમે રિચાર્જ કરી શકશો અને એકબીજાની પાસે પહેલા કરતા વધુ મજબૂત અને સારી રીતે પાછા આવી શકશો.

5.ખરાબ આદતો તમારે છોડવી જ જોઈએ.ધુમ્રપાન, આલ્કોહોલ પીવો, અસ્વસ્થ આહાર જેવી આદતો તમારી સેક્સ લાઈફને અસર કરી શકે છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે તેઓ થાક, ઓછી કામવાસના અને અકાળ સ્ખલનનું કારણ બની શકે છે. કોઈપણ બાબતથી સાવચેત રહો જે તમને તમારા જીવનસાથી સાથે સેક્સ અને આત્મીયતા સુધી પહોંચતા અટકાવે છે. તેથી જ સ્વાસ્થ્યપ્રદ વિકલ્પો પસંદ કરવા મહત્વપૂર્ણ છે.

6.સેક્સને નિયમિત બનતા અટકાવો.તમારી સેક્સ લાઈફ માટે સમય કાઢો, આ માટે તમે ટાઈમ ટેબલ પણ બનાવી શકો છો. તમારી જાતીય પ્રવૃત્તિ પર નજર રાખવા માટે કૅલેન્ડરનો ઉપયોગ કરો. તમે તમારા જીવનસાથી સાથે સં@ભોગ કરવા માટે અઠવાડિયા દરમિયાન ચોક્કસ સમય ફાળવી શકો છો. ખાતરી કરો કે તમે તમારી દિનચર્યામાં કેટલીક મનોરંજક પ્રવૃત્તિઓનો સમાવેશ કરો છો.

તમે મૂવી જોઈ શકો છો, ગેમ્સ રમી શકો છો અથવા સાથે ડિનર પણ કરી શકો છો. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે તમારી સેક્સ લાઈફ અને લાઈફને બહેતર બનાવવાના ઘણા બિન-સેક્સ્યુઅલ રસ્તાઓ છે. જેના માટે તમારે પ્રતિબદ્ધતા અને સમર્પણની જરૂર છે. તમારી સે*ક્સ લાઇફમાં સુધારો કરવાનો અર્થ એ નથી કે તમારે તમારા વિશે બધું જ બદલવું પડશે. જ્યારે તમે કાળજીપૂર્વક તમારી દિનચર્યામાં નાના ફેરફારો કરો છો, ત્યારે તમે તમારી જાતીય જીવનને સુધારી શકશો.

Advertisement