આ 9 વર્ષની છોકરી મોટા મોટા ડિઝાઈનરને પણ આપે છે ટક્કર, પોતે ડિઝાઇન કરીને સિવે છે કપડાં…

માણસની પ્રતિભા નાની ઉંમરે જ દેખાવા લાગે છે આવી જ કેટલીક કલાત્મક પ્રતિભા અમેરિકાના કોલોરાડોમાં રહેતી કાયા એરાગોનને મળી છે માત્ર 9 વર્ષની ઉંમરે કૈયા જાતે જ એવા સુંદર કપડાં બનાવે છે કે જોનારા દંગ રહી જાય ત્રીજા ધોરણમાં ભણતી કૈયાના લાખો ચાહકો છે અને તેના બનાવેલા કપડા મોટી બ્રાન્ડને પણ સ્પર્ધા આપે છે અમેરિકાના કોલોરાડોમાં રહેતી કૈયા એરાગોન માત્ર 9 વર્ષની ઉંમરે જાતે જ એવા સુંદર કપડાં બનાવે છે કે જોનારા સૌ કોઈ દંગ રહી જાય.ત્રીજા ધોરણમાં ભણતી કૈયાના લાખો ચાહકો છે અને તેના બનાવેલા કપડા મોટી બ્રાન્ડને પણ ટક્કર આપે છે કૈયા ત્રીજા ધોરણમાં ભણે છે અને તેને 4 વર્ષની ઉંમરથી કપડાં ડિઝાઇન કરવાનો અને સીવવાનો શોખ છે.

Advertisement

તેની માતાએ તેને એક વર્ષ પહેલા એક સિલાઈ મશીન આપ્યું હતું અને ત્યારથી તે પોતાના માટે કપડા બનાવી રહી છે 9 વર્ષની ઉંમરે કૈયાએ ફેશન ડિઝાઇનર બનવાનું નક્કી કર્યું તે પોતાની ફેશન કંપની શરૂ કરવા માંગે છે તે હાલમાં પોતાના માટે કપડાં બનાવે છે અને સોશિયલ મીડિયા પર લોકો પણ તેની ડિઝાઇનને પસંદ કરે છે Kaia ની માતા Tonya Tiktok પર તેની પુત્રી દ્વારા બનાવેલ ડ્રેસ પહેરે છે જે લાખો લોકો દ્વારા જોવામાં અને પસંદ કરવામાં આવે છે આટલું જ નહીં લોકો આ કપડાં ખરીદવામાં પણ રસ દાખવે છે જો કે તેમની માતા તેને પોતાની પુત્રી માટે શોખ તરીકે રાખવા માંગે છે.

કૈયા ત્રીજા ધોરણમાં અભ્યાસ કરે છે અને તે 4 વર્ષની હતી ત્યારથી જ તેને કપડાં ડિઝાઇન કરવાનો અને સીવવાનો શોખ હતો.અહેવાલ મુજબ, તેની માતાએ તેને એક વર્ષ પહેલા સિલાઈ મશીન અપાવ્યું હતું, ત્યારથી તે પોતાના માટે ડિઝાઈનર ડ્રેસ બનાવી રહી છે કૈયાને મોટી થઈને ફેશન ડિઝાઈનર બનવું છે અને તે પોતાની ફેશન કંપની પણ બનાવવા માંગે છે. હાલમાં તે પોતાના માટે કપડાં બનાવે છે અને સોશિયલ મીડિયા પર તેના ફોટા શેર કરે છે,લોકો તેની ડિઝાઇનને ખૂબ પસંદ કરે છે કૈયાની માતા ટોન્યા કહે છે કે તેની પુત્રીને નાનપણથી જ સ્ટાઇલિશ બનવું પસંદ હતું. નાનપણમાં કૈયા તેના રમકડાં માટે કપડાં બનાવતી હતી. તેનો શોખ જોઈને જ્યારે તેની માતાએ તેને સિલાઈ મશીન અપાવ્યું ત્યારે કૈયા તેના ડિઝાઈનર ડ્રેસને કારણે સોશિયલ મીડિયા પર સ્ટાર બની ગઈ.

આ સમયે કૈયાના હાથ મશીન પર એટલા બધા છે કે તે સુંદર અને સુંદર વસ્તુઓ ઝડપથી સીવે છે તેને ડ્રેસ બનાવવામાં માત્ર એક કલાકનો સમય લાગે છે કારણ કે તેનું મન ડ્રેસ ડિઝાઇનિંગમાં ઝડપથી દોડે છે તેણી તેની સ્કેચબુકમાં ડિઝાઇન તૈયાર રાખે છે નાની છોકરી સારી રીતે જાણે છે કે ક્યાં કઈ વસ્તુઓ ઉમેરવી જેથી તેણીને સારા પરિણામો મળે ઘણા ડ્રેસમાં કોન્ટ્રાસ્ટ કલર્સનું કોમ્બિનેશન આશ્ચર્યજનક છે જેના પર યુવતી નાની નાની વિગતો અંગે પણ સ્પષ્ટ છે ટોન્યા સોશિયલ મીડિયા પર કામ કરતી તેની બાળકીનો વીડિયો પણ મૂકે છે અને બતાવે છે કે તે કેવી રીતે ડ્રેસ તૈયાર કરે છે કૈયાને માત્ર સોશિયલ મીડિયા પર પ્રેમ જ નથી મળતો પણ લોકો તેની હસ્તલિખિત નોટ્સ પણ મોકલે છે અને તેના ઉજ્જવળ ભવિષ્યની શુભેચ્છા પાઠવે છે.

ટોન્યા કહે છે કે તેની પુત્રીને બાળપણથી જ સ્ટાઇલિશ બનવું ગમતું હતું ઘરે ભણતી કાળિયા તેના રમકડાં માટે કપડાં બનાવતી હતી તેનો શોખ જોઈને જ્યારે તેની માતાએ તેને સિલાઈ મશીન આપ્યું તો કૈયા તેના ડિઝાઈનર ડ્રેસના કારણે સોશિયલ મીડિયા પર સ્ટાર બની ગઈ Tiktok પર Kaiaના 5 લાખ 80 હજારથી વધુ ફોલોઅર્સ છે તેણે આઇકોનિક ડિઝાઇનર વેરા વાંગને પણ પસંદ કરી અને તેને એક ખાસ ગિફ્ટ હેમ્પર મોકલી શરીર વસ્તુઓને જોડવા અને તેમાંથી કંઈક અલગ બનાવવા માટે યોગ્ય છે તે તેની માતાના જૂના કપડામાંથી પણ ડિઝાઇન બનાવતી હતી આ સમયે કૈયાનો હાથ મશીન પર એટલો સ્થિર છે કે તે ઝડપથી સૌથી સુંદર વસ્તુ CV પકડી લે છે તેને ડ્રેસ બનાવવામાં માત્ર એક કલાકનો સમય લાગે છે કારણ કે તેનું મન ડ્રેસ ડિઝાઇનિંગમાં દોડી રહ્યું છે તેણી તેની સ્કેચબુકમાં ડિઝાઇન તૈયાર રાખે છે.

Advertisement