આ રીતોથી તમે જાણી શકો છો કે, ગર્ભમાં રહેલુ બાળક છોકરો છે કે છોકરી….

ગર્ભમાં બાળક હોય ત્યારે કેવી રીતે જાણવું કે તે છોકરો છે કે છોકરી નાના અંશમાંથી આખું જીવન કેવી રીતે બને છે દરેકના મનમાં પ્રેગ્નન્સી સાથે જોડાયેલા આવા અનેક સવાલો છે અને આ પ્રશ્નોના જવાબ જાણવા માટે લોકો વારંવાર ઈન્ટરનેટને શોધતા રહે છે પરંતુ આ પ્રશ્નોના સાચા જવાબ ક્યાંય નથી આજની પોસ્ટમાં અમે તમારા બધા પ્રશ્નોના જવાબ આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

Advertisement

માતા બનવું એ દરેક સ્ત્રીની જિંદગી માં સૌથી વધારે આનંદ વાળો પળ હોય છે જ્યારે માતાના શરીરમાં એક નાનો અંશ રચાય છે અને નવા જીવનનો આકાર લે છે માતા તેના બાળકને 9 મહિના સુધી તેના હોલમાં રાખે છે અને જેમ બાળકનો વિકાસ માતાના ખોળામાં થાય છે આ સમગ્ર પ્રક્રિયા પોતે જ કુદરતનો કરિશ્મા છે.

આ 9 મહિનામાં બાળકના તમામ અંગોનો વિકાસ થાય છે મન રચાય છે અને લિંગ નક્કી થાય છે કુદરતે આખી પ્રક્રિયાની રચના આ રીતે કરી છે કે ક્યાંય ભૂલને અવકાશ નથી માતાના ગર્ભમાં જે ભ્રૂણ ઉગે છે તેનો વિકાસ છોકરાનો થશે અથવા છોકરી તરીકે તે એક સંપૂર્ણ ફિક્સ પ્રક્રિયા છે.

તેને કોઈ બદલી શકતું નથી પરંતુ બાળકનું આખું શરીર એક રીતે ઉદાસ થઈ જાય છે તો પછી જાતિઓ કેવી રીતે અલગ પડે છે ચાલો શીખીએ સૌથી પહેલા આ જાણી લો તે કયા પ્રદેશનો છે જેના કારણે છોકરો ગર્વ અનુભવે છે અથવા છોકરી બનવાનું નક્કી કરો.

1 મહિનામાં માતાના પેટમાં બાળક કેટલું મોટું છે સામાન્ય રીતે સ્ત્રીને એક મહિના પછી ગર્ભવતી લાગે છે ત્યાં સુધીમાં શરીરમાં ગર્ભની રચના થઈ ચૂકી હોય છે જેનું કદ 6 મીમી છે અને તે વટાણાના દાણા જેટલું અડધું છે પરંતુ ત્યારે જ તેની કરોડરજ્જુને ઓળખી શકાય છે તે જ સમયે હાથ અને હાથ પણ બનવા લાગે છે પરંતુ હજુ પણ ગર્ભની રચના તેની સાથે થાય છે કે તેનો વિકાસ પુરુષ કે સ્ત્રી કોઈપણ સ્વરૂપમાં થઈ શકે છે.

ગર્ભમાં પુત્ર કે પુત્રી જો કે આ સમયનું લિંગ નક્કી નથી તે 7માથી 12મા સપ્તાહની વચ્ચે થાય છે આ દરમિયાન જો ભ્રૂણનો ભૂતપૂર્વ કોરોમો ક્ષીણ થઈ જાય તેથી એક છોકરી જન્મે છે જો તે ભૂતપૂર્વ y બને તો તે જ પછી એક છોકરો જન્મે છે માદાના ઇંડામાં 30 જોડી હોય છે.

બાળકનો જન્મ કેવી રીતે થાય છે ભૂતપૂર્વ કોરોસ અને પુરુષના શુક્રાણુઓમાં 30 જોડી હોય છે x અને y તાર જ્યારે ઇંડા અને શુક્રાણુ એકસાથે મળે છે તેથી એક ભ્રમ સર્જાય છે અને કોષોનો વિકાસ થાય છે જ્યારે સ્ત્રીઓના X ચોરો પુરુષોના Y ચોરોને મળે છે તેથી છોકરાની ભમર રચાય છે.

અને જ્યારે સ્ત્રીના X ચોરો પુરુષને મળે છે તેથી છોકરીનો ગર્ભ રચાય છે અહીં તમે આ માહિતી ધ્યાનથી વાંચો અહીં તે અલગ છે એ સ્ત્રી પાસે માત્ર X X ચોર છે અને પુરુષો પાસે પણ X અને Y બંને ચોર હોય છે પરંતુ આ આખી પ્રક્રિયા એટલી સરળ નથી જેટલું દેખાય છે તેટલું આ સમગ્ર પ્રક્રિયામાં જીન્સ હોર્મોન્સ અને અન્ય ઘણી અસરો પણ ઇમ્પ્રોટનેટ ભૂમિકા ભજવે છે ટેસ્ટન અને એક્સ્ટ્રા ડાયમિન નામના હોર્મોન્સ મોટી ભૂમિકા ભજવે છે ચાલો આ પ્રક્રિયાને થોડી વધુ વિગતમાં સમજીએ.

બાળકનો જન્મ કેવી રીતે થાય છે જ્યારે સ્ત્રી અને પુરુષ એકબીજા સાથે સંબંધ બાંધે છે તેથી જ્યારે પુરૂષના શુક્રાણુ અને માદાના ઇંડાનું મિલન થાય છે ત્યારે બાળકનું નિર્માણ શરૂ થાય છે ઇંડામાં શુક્રાણુના આગમન પછી 7 થી 8 દિવસમાં ગર્ભ ગૌરવપૂર્ણ બને છે અને સપાટી પર ચોંટી જાય છે પ્રત્યાપન છોડ ક્યાં જાય છે?

આ દરમિયાન સ્ત્રીને રક્તસ્રાવ અથવા સ્પ્રોટિંગ પણ થઈ શકે છે જે સામાન્ય છે પોતાના વિકાસની આખી સફર કરીને અભિમાનમાં જ અભિમાનનો જન્મ થાય છે 6ઠ્ઠા અથવા 7મા અઠવાડિયા સુધીમાં ગર્ભની લંબાઈ 1 સેન્ટિમીટર થઈ જાય છે અત્યાર સુધી આ ભ્રમ ન તો પુરુષ છે અથવા સ્ત્રી નથી એક પુરુષ તરીકે ગર્ભનો વિકાસ પછી શરૂ થાય છે.

જ્યારે ટેસ્ટેટ અને ટેસ્ટેટેડ બાંધવામાં આવે છે પરીક્ષણ કરે છે પુરુષ અવયવોના વિકાસ માટે હોર્મોન્સ પણ મહત્વપૂર્ણ છે કેટલાકને આ હોર્મોનની અસર પણ થાય છે જેમાંથી વોશ ડિફરન્ટ જેવા પુરૂષ ભાગોનું ઉત્પાદન થાય છે આ સાથે જ લિંગનો પણ વિકાસ થતો રહે છે એ જ રીતે ગર્ભ પછી માદા તરીકે ખસી જાય છે જ્યારે અંડાશયનો અર્થ થાય છે કે ઓવરીનો વિકાસ થાય છે અહીંથી વધારાના DED હોર્મોનનું નામ આપવામાં આવ્યું છે છોકરાઓના શરીરના વિકાસમાં ટેસ્ટ્રોન જે ભૂમિકા ભજવે છે.

છોકરીઓમાં પણ એ જ રોલ એક્સ્ટ્રા પેલોડ સાથે આવે છે આવા હોર્મોન્સને કારણે ફિલિપાઈન તુલુલાટ ગૌરવપૂર્ણ શરીરમાં રક્તનો વિકાસ થાય છે આ સાથે ક્લિટોરિયા અને યુનિટો પણ રચાય છે જો છોકરા અને છોકરી વચ્ચેના ગર્ભની સરખામણી કર તેથી પાંદડું ફરે છે કે શરૂઆતમાં બંને અંદરથી એકદમ સરખા છે.

ગર્વિત છોકરો અથવા છોકરી કેવી રીતે જાણે છે તે સમયે કોઈ કહી શકે નહીં કે ગર્ભ છોકરાનો છે અથવા છોકરીનો પરંતુ સમય પસાર થયા પછી આ ભ્રૂણ છોકરો અથવા છોકરીના રૂપમાં વિકસી શકે છ અને તે આધાર રાખે છે જિન અને હોર્મોન્સ પર એકવાર સેક્સ નક્કી થાય છે તેથી તે પછી બાળકનો વિકાસ છોકરો કે છોકરી તરીકે થાય છે.

અને જો ગર્ભાવસ્થામાં કોઈ સમસ્યા નથી જેથી માતા સ્વસ્થ બાળકને જન્મ આપે છે પરંતુ દરેક સમયે અને પછી કંઈક સામાન્ય નથી કેટલીકવાર બાળકના વિકાસની આ પ્રક્રિયામાં કેટલીક સમસ્યા હોય છે જેમ કે એન્ડ્રોજન અસંવેદનશીલતા સિન્ડ્રોમ આ ગર્ભના આંતર સેક્સ એટલે કે થર્ડ જેન્ડર તરીકે જન્મવાનું સૌથી મોટું કારણ છે.

શરૂઆતમાં બધું એ જ રીતે ચાલે છે જેમ છોકરાઓ મોટા થાય છે X અને Y તારોનો વિકાસ થાય છે પરંતુ આવી ખામીઓ વંશમાં જોવા મળે છે કે તેઓ આ હોર્મોનનો સંદેશ સમજી શકતા નથી આવી સ્થિતિમાં હોર્મોન વધુ અસર સાથે કાળા થઈ જાય છે બાળક સ્ત્રી તરીકે કેમ જન્મે છે પરિણામ એ છે કે X અને Y chordates હોવા છતાં ગર્ભ સ્ત્રી તરીકે વિકાસ પામે છે માત્ર થર્ડ જેન્ડર અથવા ઇન્ટર સેક્સ કહેવાય છે તો તમે સમજી ગયા હશો.

તે તૃતીય લિંગ કોઈ આવિષ્કારને કારણે જન્મ્યું નથી પરંતુ એક અલગ છે કારણ કે તે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન થઈ શકે છે અને આમાં માતાનો પણ દોષ નથી. કે હવે બાળક પણ આવતું નથી તે સમય જ્યારે બાળક તેના જીવનના 9 મહિના પૂર્ણ કરે છે અને વિશ્વમાં શ્વાસ લે છે એટલે કે ડિલિવરી સમયે જ્યારે બાળક દુનિયામાં આવવા માટે તૈયાર હોય છે.

પછી તે ધીમે ધીમે નીચે આવવા લાગે છે જન્મ સમયે બાળકનું માથું સામાન્ય રીતે પહેલા બહાર આવે છે જ્યારે માતા તેના બાળકને જુએ છે તો એ દુઃખ પણ સુખમાં બદલાઈ જાય છે જે તેણીએ બાળકને જન્મ આપવા માટે સહન કરી હતી સ્ત્રીના ગૌરવથી લઈને બાળકના વિશ્વમાં આગમન સુધીની સફર અનોખી છે અને અનેક અનુભવો ધરાવે છે.

જો મહિલા આરોગ્ય તેથી નોર્મલ ડિલિવરી થવાની શક્યતાઓ વધારે છે ઘણી વખત મહિલાઓ પરિવારના સભ્યોની દવા લેવા આવે છે અને છોકરાની ઇચ્છામાં લિંગ પરીક્ષણ કરાવે છે સારું આ કાયદેસર છે અને કાયદાનો ઇતિહાસ પણ નથી અને માનવતાના દૃષ્ટિકોણથી નહી આ યોગ્ય પગલું છે પુત્ર હોય કે પુત્રી બંને ભગવાનના સ્વરૂપ છે અને અમારો કોઈ અધિકાર નથી કે આપણે પ્રકૃતિ સાથે રમીએ છીએ ઘણા લોકો દીકરીના જન્મ માટે માતાને જવાબદાર માને છે પણ એવું નથી છોકરી હશે અથવા છોકરો નર ના ચોર માટે જવાબદાર છે.

Advertisement