આ તસવીરમાં છુપાયેલા છે 8 પ્રાણીઓ, હજુ સુધી લોકો માત્ર 3 શોધી શક્યા છે, તમને મળ્યા…

ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન એટલે કે આંખોની છેતરપિંડી ની ઘણી તસવીરો આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે આવી તસવીરો જોઈને લોકોની આંખો પર કન્ફ્યુઝન આવી જાય છે કેટલીકવાર આપણે ચિત્રમાં શું છે તે જોઈ શકતા નથી આ આંખોનો ભ્રમ છે.

Advertisement

છુપાયેલા પ્રાણીઓ સાથેના ઓપ્ટિકલ ભ્રમણા ચિત્રો લોકોને પાગલ બનાવે છે કારણ કે તેઓ હંમેશા શક્ય તેટલા પ્રાણીઓને શોધવાનો પ્રયાસ કરે છે આવી જ એક વાયરલ ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન ઈમેજીસ લોકોના મગજ અને અવલોકન કૌશલ્યનું પરીક્ષણ કરી રહી છે આવી જ એક તસવીર આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે.

આ ફોટો ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝનનું સાચું ચિત્ર પણ રજૂ કરી રહ્યું છે આ વાયરલ તસવીરમાં તમને પહેલી નજરે ઝાડની ડાળીઓ દેખાશે પરંતુ આ તસવીરમાં ઘણા રહસ્યો છુપાયેલા છે ચિત્રમાં કુલ 8 પ્રાણીઓ છે પરંતુ કોઈ તેને જલ્દી જોઈ શકતું નથી.

કેટલીકવાર લાંબા સમય સુધી જોયા પછી લોકોએ ફક્ત 3 પ્રાણીઓ જોયા પરંતુ લોકો 8 પ્રાણીઓને શોધી શકતા નથી તમે કેટલા પ્રાણીઓ જોયા છે જ્યારે તમે પાંદડા વગરના વૃક્ષોના ચિત્રમાં નજીકથી જોશો ત્યારે તમે જોશો કે વૃક્ષોની ડાળીઓ એકબીજા સાથે જોડાયેલી છે.

અને તે બધા પ્રાણીઓના આકારમાં છે આ ચિત્રમાં આઠ પ્રાણીઓ છે પરંતુ માત્ર એક પ્રતિભાશાળી વ્યક્તિ આ આઠ પ્રાણીઓને સરળતાથી જોઈ શકશે એક નજર નાખો અને જો તમે હજી પણ તેને જોઈ શકતા નથી તો અમે તમને બતાવીશું તમને જણાવી દઈએ કે ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન ઈમેજમાં કુલ આઠ છુપાયેલા પ્રાણીઓ છે.

ત્રણ ડાબી બાજુ બે મધ્યમાં અને ત્રણ જમણી બાજુએ છે આ ચિત્રમાં તમે કેટલા પ્રાણીઓ શોધી શક્યા તમારા મિત્રો અને પરિવાર સાથે આ શેર કરો અને જુઓ કે તેઓ કેટલા પ્રાણીઓ શોધી શકે છે.

ત્યારબાદ જોઈએ બીજી એક અકવીજ તસવીર.અમે તમને આ તસવીર વિશે વિગતવાર માહિતી આપીશું, પરંતુ પહેલા એ જણાવો કે આ તસવીરમાં કયું પ્રાણી છે.જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે આ ફોટો ફેમસ વાઈલ્ડલાઈફ ફોટોગ્રાફર બેવર્લી જોબર્ટ બેવર્લી જોબર્ટ દ્વારા લેવામાં આવ્યો છે.

તેણે આ ફોટો વર્ષ 2018માં તેના ઓફિશિયલ ઈન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર શેર કર્યો હતો. જે હજુ પણ વાયરલ થઈ રહ્યો છે આ પોસ્ટમાં તેણે માહિતી આપી હતી કે આ તસવીર આફ્રિકાના દક્ષિણ ભાગમાં સ્થિત બોત્સ્વાના મકગાડિકગાડી તળાવની છે.

આ ફોટો એટલો લોકપ્રિય થયો છે કે લોકોએ તેને ખૂબ શેર કર્યો છે. તસ્વીર જોયા પછી બધાને લાગે છે કે તે ઘોડાનો છે, પરંતુ જો તમે ધ્યાનથી જોશો તો તમને ખબર પડશે કે તેમાં ઘણા ઝેબ્રા છે, જેનો પડછાયો ઘોડા જેવો દેખાય છે. લોકો આ તસવીર દ્વારા સોશિયલ મીડિયા પર ક્વિઝ પણ કરે છે આવી અનેક તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરવામાં આવી છે. જેને જોઈને લોકો આનંદ પણ કરે છે અને ક્યારેક આશ્ચર્ય પણ અનુભવે છે.તે જ સમયે, એવી કેટલીક તસવીરો છે જે દેખાવમાં સામાન્ય લાગે છે પરંતુ લોકોને મૂંઝવણમાં મૂકે છે.

આ એપિસોડમાં એક તસવીરની ખૂબ ચર્ચા થઈ રહી છે. આ તસવીરમાં ઘણા પ્રાણીઓ જોવા મળી રહ્યા છે, પરંતુ લોકોને ઊંટ શોધવાનું કહેવામાં આવી રહ્યું છે. પરંતુ, મોટાભાગના લોકો ઈંટને શોધવામાં નિષ્ફળ રહ્યા છે આ તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર છવાઈ ગઈ છે. આ ફોટામાં એક વ્યક્તિનો ચહેરો બનાવવામાં આવ્યો છે. જેના પર અનેક પ્રાણીઓ બનાવવામાં આવે છે. કેટલાક પ્રાણીઓ તમને સ્પષ્ટપણે દેખાશે, જ્યારે કેટલાકને શોધવા માટે મન પર ઉમેરવું પડશે.

જેમ કે લોકોને પૂછવામાં આવ્યું છે કે આ તસવીરમાં ઊંટ ક્યાં છે. ઘણા લોકો ઈંટને શોધવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. કેટલાક લોકોને સફળતા મળી, જ્યારે કેટલાક લોકોને હવે ઊંટ દેખાયા નહીંભારતીય પોલીસ સેવાના અધિકારી દીપાંશુ કાબરાએ ટ્વિટર પર આ તસવીર શેર કરી છે. તસવીર શેર કરતાં તેણે કેપ્શનમાં લખ્યું, શું તમે ઊંટ જોયો. હવે આ તસવીર લોકોમાં ધૂમ મચાવી રહી છે અને યુઝર્સ તેમાં ઈંટ શોધી રહ્યા છે. સમાચાર લખાય છે ત્યાં સુધી લગભગ બે હજાર લોકોએ આ તસવીરને લાઈક કરી છે. જ્યારે લગભગ 140 લોકોએ રીટ્વીટ કર્યું છે.

Advertisement