એક તો આસાનીનો ડર, આ દરમિયાન સમુદ્રના ઉંચા મોજામાં સોનાનો રથ વહીને આવ્યો, જુઓ વીડિયો…

દેશના દક્ષિણ ભાગમાં બંગાળની ખાડીમાંથી ઉછળેલું વાવાઝોડું આજે ગંભીર ચક્રવાતમાં ફેરવાય તેવી શક્યતા છે તેને જોતા આંધ્રપ્રદેશમાં રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે રાજ્યના કાકીનાડા જિલ્લાના દરિયા કિનારે મોજાં તેજ થઈ ગયા છે અસાની ચક્રવાતને કારણે જિલ્લામાં ભારે પવન ફૂંકાઈ રહ્યો છે આંધ્રપ્રદેશના વિવિધ ભાગોમાં સવારથી વરસાદ પડી રહ્યો છે વાવાઝોડાને કારણે ફ્લાઈટ્સ રદ કરવામાં આવી છે ટ્રેનો રદ કરવામાં આવી છે.

Advertisement

દરિયાઈ તોફાન આસાનીની અસર દેશના અનેક રાજ્યોમાં જોવા મળી રહી છે ખાસ કરીને દક્ષિણના રાજ્યોમાં ભારે પવન સાથે દરિયામાં ઊંચા મોજા પણ ઉછળી રહ્યા છે આ દરમિયાન વધુ એક ચોંકાવનારા સમાચાર સામે આવ્યા છે આંધ્રપ્રદેશના શ્રીકાકુલમના સુન્નાપલ્લી સી બંદરમાં તાજેતરના વાવાઝોડાને કારણે એક રહસ્યમય સોનાના રંગનો રથ બહાર આવ્યો છે આસાની વાવાઝોડાની વચ્ચે સમુદ્રમાંથી અચાનક નીકળતો સુવર્ણ રથ જોઈને સૌ કોઈ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે અહીં એક સુવર્ણ રંગનો પડવાળો સુંદર રથ વહેતો આવ્યો હતો.

આંધ્રપ્રદેશના શ્રીકાકુલમ જિલ્લામાં સુન્નાપલ્લી બીચ નજીકના ગામોના રહેવાસીઓ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા જ્યારે તેઓએ એક સુંદર સોનાનો ઢોળવાળો રથ ફરતો જોયો એવી આશંકા છે કે આ રથ થાઈલેન્ડ અથવા મ્યાનમારથી અહીં આવ્યો છે માછીમારો અને અધિકારીઓને શંકા છે કે ચક્રવાત આસાનીના કારણે આવેલા ઊંચા પ્રવાહના કારણે તે અહીં પહોંચ્યું હતું ઘટનાના વિઝ્યુઅલમાં બંગાળની ખાડી પર દબાણ સર્જાતા મોજાઓ વચ્ચે કિનારા પર તરતી રથની રચના દર્શાવે છે સ્થાનિક માછીમારોની મદદથી તેની આસપાસ દોરડા બાંધીને તેને બહાર કાઢવા માટે કિનારે લાવવામાં આવ્યો હતો કિનારા પર તરતા રથને જોવા માટે આસપાસના ગામોના ઘણા રહેવાસીઓ બીચ પર એકઠા થયા હતા એવી આશંકા છે કે આ રથ આંદામાન સમુદ્રની નજીક આવેલા દક્ષિણપૂર્વ એશિયાઈ દેશ જેવા કે મ્યાનમાર થાઈલેન્ડ મલેશિયા અથવા ઈન્ડોનેશિયાના કોઈ મઠ સાથે સંબંધિત હોઈ શકે છે આ બનાવ ક્યાંથી આવ્યો તે અંગે કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે અને વધુ તપાસ ચાલી રહી છે.

સોનાનો રથ દરિયામાંથી બહાર આવ્યો ત્યારથી આ અંગેની ચર્ચાઓ પણ શરૂ થઈ ગઈ છે આ રથ ક્યાંથી આવ્યો છે તે અંગે અલગ-અલગ જગ્યાઓના નામ પણ સામે આવી રહ્યા છે આ રથ મ્યાનમાર મલેશિયા અથવા થાઈલેન્ડથી વહીને અહીં પહોંચે તેવી અપેક્ષા છે જો કે સંતબોમાલી તહસીલદાર જે ચલમૈયાએ કહ્યું કે તે અન્ય કોઈ દેશમાંથી આવ્યો ન હોઈ શકે તેણે કહ્યું કે રથનો ઉપયોગ ભારતીય દરિયાકાંઠે ક્યાંક ફિલ્મ શૂટ કરવા માટે થયો હોવો જોઈએ. પરંતુ ઉચ્ચ ભરતી પ્રવૃત્તિ તેને શ્રીકાકુલમ કિનારે લાવી.

વિદ્યાર્થીઓની બોર્ડની પરીક્ષાઓ મોકૂફ રાખવામાં આવી છે IMD અનુસાર ગંભીર ચક્રવાત આસાની બુધવારે ઉત્તર-દક્ષિણ તરફ વળી રહ્યું છે તે હવે ઝડપથી આંધ્રપ્રદેશ તરફ આગળ વધી રહ્યું છે તોફાનના આ સમાચારો વચ્ચે એક સમાચારે બધાને ચોંકાવી દીધા છે આંધ્રપ્રદેશના શ્રીકાકુલમમાં સુન્નાપલ્લી સી હાર્બર ખાતે એક સોનાનો રંગનો રથ સમુદ્રમાં ધોવાઈ ગયો છે મંગળવારે સાંજે સુવર્ણ રંગનો સુંદર રથ સમુદ્રના મોજામાં વહેતો આવ્યો હતો જેને જોવા લોકોના ટોળા ઉમટી પડ્યા હતા રથ મળવાની ઘટના અંગે નૌપાડા પોલીસે કહ્યું છે કે તે કોઈ અન્ય દેશમાંથી આવ્યો હોવાનું જણાય છે અમે આ અંગે ગુપ્તચર વિભાગ અને ઉચ્ચ અધિકારીઓને જાણ કરી છે આ રથ કેવી રીતે અને ક્યાંથી લપસી ગયો તેની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

આ ઘટનાનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે વીડિયોમાં બીચ પરના લોકો રથને પાણીમાંથી બહાર કાઢીને કિનારે લાવતા જોઈ શકાય છે આ રથની શોધ અંગેની માહિતી ગુપ્તચર વિભાગને આપવામાં આવી છે તમને જણાવી દઈએ કે ગંભીર ચક્રવાત આસાની બુધવારે ચક્રવાતી તોફાનમાં તીવ્ર બનીને ઉત્તર તટીય આંધ્ર પ્રદેશ તરફ આગળ વધ્યું અને તેની અસર રાજ્યના નરસાપુરમાં 34 કિમી સુધી દેખાઈ આ દરમિયાન આ વિસ્તારમાં 85 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાયો હતો તેની સાથે ભારે વરસાદ પણ થઈ રહ્યો છે હવામાન વિભાગે આ માહિતી આપી છે.

Advertisement