આવા ભયાનક દિવસો હજુ આવવાના છે, શ્રી કૃષ્ણની આ ભવિષ્યવાણીઓ સાંભળીને તમે થર થર કાંપી જશો…

એવું માનવામાં આવે છે કે આ કળિયુગમાં આજે આ વાતો સાચી છે. આ વસ્તુઓનો ઉલ્લેખ હજારો વર્ષ પહેલા ગ્રંથોમાં કરવામાં આવ્યો હતો. શ્રી કૃષ્ણએ ભગવદ્ ગીતામાં કેટલીક એવી વાતો કહી છે જે આજે સાચી સાબિત થઈ રહી છે. ચાલો જાણીએ આવી જ કેટલીક આગાહીઓ વિશે.શ્રી કૃષ્ણએ કહ્યું કે ભવિષ્યમાં પૈસાને સર્વોપરી માનવામાં આવશે.

Advertisement

ભવિષ્યમાં, તેની મિલકતને વતની કરતાં વધુ માન આપવામાં આવશે.તેમના જીવનના કાર્યોની તુલના તેમની સંપત્તિ અને ખ્યાતિ સાથે કરવામાં આવશે. ભગવદ ગીતામાં લખ્યું છે કે ભવિષ્યમાં સફેદ દોરડું પહેરનાર વ્યક્તિ બ્રાહ્મણ ગણાશે. આ બધું ભોજન માટે વાપરવામાં આવશે. ભગવાન કૃષ્ણે ગીતામાં કહ્યું છે કે ભવિષ્યમાં લોકોને પેટ ભરવા માટે માંસ, જંગલી મધ, ફૂલ અને બીજનો સહારો લેવો પડશે.

ભગવાન કૃષ્ણે ગીતામાં લખ્યું છે કે કળિયુગ એક એવો યુગ હશે જેમાં મોટાભાગના માનવીઓ 50 વર્ષના હશે. એવું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું કે આનાથી વધુ તે જ્યાં સારા કાર્યો કરશે ત્યાં જ રહેશે. ભગવાન કૃષ્ણએ કહ્યું કે નજીકના ભવિષ્યમાં લોકોમાં વધુ વિખવાદ, દ્વેષ અને ઈર્ષ્યા વધશે. ધીમે ધીમે લોકો વચ્ચેનો પરસ્પર પ્રેમ નફરતનું રૂપ લેશે. પારિવારિક સંબંધો બગડવા લાગશે. લોકો પોતાના પરિવારને છોડીને અલગ રહેવા લાગશે. આજના યુગમાં આ બધી વસ્તુઓ ઘણી વખત જોવા મળી રહી છે.

આ ઉપરાંત, આ યુગમાં, વ્યક્તિની વિશ્વસનીયતા, તેનું અભિમાન, બધું જ પૈસા તરીકે ગણવામાં આવશે, આ પણ શ્રી કૃષ્ણ દ્વારા ભવિષ્યવાણી કરવામાં આવી હતી. તે જ સમયે, શ્રી કૃષ્ણએ એમ પણ કહ્યું કે આ યુગમાં ફક્ત બાહ્ય આકર્ષણ જ આસક્તિ અને પ્રેમનો આધાર રહેશે. સ્ત્રી-પુરુષ આકર્ષણના આધારે જ એકબીજા સાથે રહેવા તૈયાર થશે.મોટા ભાગના લોકોમાં આધ્યાત્મિકતા અને પવિત્રતા ખતમ થઈ જશે. વ્યક્તિના વિચારોના આધારે નહીં, પવિત્ર દોરો પહેરવાથી જ વ્યક્તિ પંડિત ગણાશે.આ કળિયુગ વિશે શ્રી કૃષ્ણએ પણ કહ્યું હતું કે આ યુગમાં વ્યક્તિની પ્રતિષ્ઠાનો આધાર તેની કમાણી જ હશે.

જેમની પાસે શબ્દો સાથે રમવાની આવડત હોય છે, વાતચીતમાં મિલનસાર હોય છે, તેઓ જ આ યુગમાં સફળ થઈ શકે છે. આ યુગમાં માત્ર પેટ ભરવું એ જ જીવનનું લક્ષ્ય રહેશે. માણસ માત્ર આજીવિકા મેળવવાના સંઘર્ષમાં જ વ્યસ્ત રહેશે. કૃત્રિમતા જીવનનો આધાર બનશે અને કૃત્રિમતાની કળામાં નિપુણ વ્યક્તિ સારી ગણાશે. શિયાળો, તોફાન, ગરમી, પૂર અને હિમવર્ષા એટલી બધી હશે કે તે લોકો માટે મુશ્કેલીનું કારણ બનશે. માનવ આયુષ્યનો સમયગાળો પણ ધીમે ધીમે ઘટતો જશે. લોકો તેમના માતા-પિતાની સંભાળ લેવાનું, તેમને ટેકો આપવાનું બંધ કરી દેશે.

શ્રી કૃષ્ણએ કહ્યું હતું કે આ યુગમાં લોકો પૈસા માટે એકબીજા સાથે લડવા માટે પોતાનો જીવ પણ લેવા તૈયાર થઈ જશે. પૈસા તમારા મિત્રો, સંબંધીઓ માટે સૌથી ઉપર હશે. અસંસ્કૃત લોકો ઋષિમુનિઓનો વેશ ધારણ કરીને ભગવાનના નામે પોતાની આજીવિકા કરશે. ગાયોને પણ ત્યાં સુધી જ સન્માન આપવામાં આવશે જ્યાં સુધી તેઓ દૂધ આપવા સક્ષમ છે, ત્યારબાદ તેમને કાં તો છોડી દેવામાં આવશે અથવા તેમની હત્યા કરવામાં આવશે. લોકો પોતાના ફાયદા માટે બીજાને કઠોર શબ્દો બોલતા અચકાશે નહીં.

શ્રી કૃષ્ણની આ ભવિષ્યવાણીઓ આ સમયે સાચી સાબિત થતી જણાય છે. લોકો સમાજમાં સંબંધોથી ઉપર પૈસાને મહત્વ આપવા લાગ્યા છે અને બાકીનું બધું હવે સાચું પડતું જણાય છે.શ્રી કૃષ્ણએ પણ શ્રીમદ ભાગવત ગીતામાં પૃથ્વીના અંતનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો, તેમણે કહ્યું હતું કે કળિયુગ દરમિયાન. પ્રલય પછી આવશે. અને તેમાંથી આ પૃથ્વીનો અંત આવશે.

Advertisement