આવા પુરુષો જલ્દી બને છે નપુંસકતાનો શિકાર, જાણો તમે તો નથીને…

આ દિવસોમાં પુરુષોમાં વંધ્યત્વનું જોખમ પણ વધી રહ્યું છે વ્યસ્ત જીવનશૈલી ખોટી ખાવાની ટેવ અને આખો દિવસ લેપટોપ અને કમ્પ્યુટર્સ સાથે વળગી રહેવું આ પેઢીને ખબર નથી હોતી કે તે કેટલી મોટી સમસ્યામાં ફસાઈ રહી છે સામાન્ય રીતે સ્ત્રીઓને સંતાન ન હોવા માટે જવાબદાર માનવામાં આવે છે પરંતુ એવું નથી કે વધતી પુરૂષ વંધ્યત્વની સમસ્યાને લીધે ઘણા યુગલો માતાપિતા બનતા નથી ચાલો જાણીએ એવી આદતો વિશે જે પુરુષોને નપુંસક બનાવે છે આજકાલ ઘણા પુરુષોમાં વંધ્યત્વની સમસ્યા જોવા મળે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આ સમસ્યાનું સૌથી મોટું કારણ તમારું પ્રોફેશન હોઈ શકે છે એવા ઘણા વ્યવસાયો છે જેના કારણે પુરુષોમાં વંધ્યત્વ અથવા ઓછા શુક્રાણુઓની સંખ્યા જેવી સે-ક્સ સમસ્યાઓ જોવા મળી છે.

Advertisement

નપુંસકતાના કારણો જે લોકો વેલ્ડીંગનું કામ કરે છે તેમના સ્પર્મ કાઉન્ટમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે વેલ્ડીંગ દરમિયાન 5 કલાકથી વધુ સમય સુધી છોડવામાં આવતા હાનિકારક કિરણોના સંપર્કમાં આવવાથી શુક્રાણુઓની સંખ્યાને ઘણું નુકસાન થાય છે જિમ ટ્રેનર્સ અને ખેલાડીઓએ કલાકો સુધી દોડવું પડે છે જેના કારણે ટેસ્ટોસ્ટેરોન ડેમેજ થાય છે અને સ્પર્મ કાઉન્ટ ઘટી જાય છે જે લોકો અઠવાડિયામાં 5 કલાકથી વધુ સાયકલ ચલાવે છે તેમનામાં નબળા સ્પર્મ કાઉન્ટની સમસ્યા પણ જોવા મળી છે ઘણા અભ્યાસોમાં પણ આ વાતની પુષ્ટિ થઈ છે ગરમ પાણીથી સ્નાન કરવાથી શરીરને રાહત મળે છે પરંતુ તે પુરુષાર્થ માટે હાનિકારક છે કેમ કે અંડકોષનું તાપમાન વધે છે તેથી તે વીર્યની ગણતરીને ઘટાડે છે.

અને તેમની ગુણવત્તાને પણ અસર કરે છે વધુ સારું છે કે તમે ગરમ પાણીથી સ્નાન છોડી દો જો તમે ઠંડા પાણીથી નહાતા ન હોવ તો નવશેકું પાણીથી સ્નાન કરો ખૂબ ચુસ્ત અન્ડરવેર પહેરવાથી પણ અંડકોષમાં ગરમી વધે છે જેનાથી વીર્યની સંખ્યા ઓછી થાય છે સંક્ષિપ્તમાં કરતાં બોક્સર પહેરવાનું વધુ સારું છે ચુસ્ત અન્ડરવેર પણ તમને આરામદાયક લાગે છે આલ્કોહોલ પીવાથી ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું પ્રમાણ પણ ઓછું થાય છે તેથી તેનાથી દૂર રહેવું વધુ સારું છે અને મોટાભાગના પુરુષોની ઘટતી પુરુષાર્થનું આ જ કારણ છે આવું જ કંઈક સિગરેટ માટે છે કોઈપણ પ્રકારનું તમાકુ નપુંસકતા તરફ દોરી જાય છે આવી સ્થિતિમાં પુરુષોએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું ખૂબ ધ્યાન રાખવું પડે છે ચાલો આપણે તમને જણાવીએ કે કઇ આદતો જે નપુંસક બનાવે છે આદતો છે.

જે તમને નપુંસક બનાવે છે ગરમ પાણી થી સ્નાન કરવું ગરમ ગરમ પાણીથી સ્નાન કરવાથી શરીરને આરામ મળે છે પરંતુ તે પુરુષ માટે હાનિકારક છે કેમ કે અંડકોષનું તાપમાન વધે છે તેથી તે શુક્રાણુઓનું પ્રમાણ ઘટાડે છે અને તેમની ગુણવત્તાને પણ અસર કરે છે વધુ સારું છે કે તમે ગરમ પાણીથી સ્નાન છોડી દો જો તમે ઠંડા પાણીથી નહાતા ન હોવ તો નરમ પાણીથી સ્નાન કરો ટાઈટ અન્ડરવેર ખૂબ ટાઈટ અન્ડરવેર પહેરવાથી પણ અંડકોષમાં ગરમી વધે છેજેનાથી વીર્યની સંખ્યા ઓછી થાય છે સંક્ષિપ્તમાં કરતાં બક્સર પહેરવાનું વધુ સારું છે ટાઈટ અન્ડરવેરથી પણ તમને નપુંસકતા આવે છે સોયાબિનનો ઉપયોગ સોયામાંથી બનાવેલ કંઈપણ ફ્રુડ તમારા માટે યોગ્ય નથી તેમાં એસોફ્લેવોન્સ શામેલ છે જે શુક્રાણુની ગુણવત્તાને બગાડે છે.

તેથી જ આજે સોયા ઉત્પાદનો ખોરાક ખાવોનો ટાળો છે શુક્રપિંડમાં હેલ્દી સ્પર્મ ત્યારે જ બને છે જયારે એ ભાગનું તાપમાન શરીરના તાપમાનથી ઓછું હોય. અને એજ કારણથી વીર્ય કોષ શરીરની બહાર એક થેલીમાં હોય છે મોટાભાગના પુરુષો ટાઈટ જીન્સ અને અન્ડરવિયર પહેરે છે તેથી એ ભાગ શરીરના તાપમાન જેટલો ગરમ રહે છે જેનાથી સ્પર્મ બનવાની પ્રક્રિયા અટકી જાય છે.સિગારેટ અને દારૂ આલ્કોહોલ પીવાથી ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું પ્રમાણ પણ ઓછું થાય છે તેથી તેનાથી દૂર રહેવું વધુ સારું છે અને મોટાભાગના પુરુષોની શક્તિમાં ઘટાડો થવાનું કારણ આ જ છે કંઈક આવું જ સિગરેટ માટે છે કોઈપણ પ્રકારનું તમાકુ નપુંસકતા તરફ દોરી જાય છે.

આ માત્ર શુક્રાણુઓની ગણતરીને જ ઘટાડે છે પરંતુ તે કાયમ માટે નપુંસક પણ બનાવી શકે છે સુતા સુતા ટીવી જોવું એ નપુંસકતા લાવે જો તમે સૂતા હોવ ત્યારે ટીવી જોતા રહો છોતો પછી આ ટેવ છોડી દોઆ કરવાથી પેટની ચરબી વધે છે અને મંદપણાને કારણે વીર્યની પ્રમાણ ઓછી થાય છે સંશોધન કહે છે કે ટેલિવિઝન જોવાને બદલે નિયમિત કસરત કરનારા પુરુષો નપુંસક થવાની શક્યતા ઓછી હોય છે તણાવ આ બાબતે તાણવ લેવું પણ તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે સારું નથી તણાવ અને હતાશા સે-ક્સ જીવન પર ખૂબ જ ખરાબ અસર કરે છે કેટલીક વખત તે નપુંસકતા માટે પણ જવાબદાર હોય છે આ તે ટેવો છે જે તમને નપુંસક બનાવે છે તમારે સુખી જીવન જીવવા માટે સ્વસ્થ રહેવું પડશે.

અને સ્વસ્થ રહેવા માટે સારી ટેવો અપનાવવી પડશે તો આજથી તમારે આ ખરાબ ટેવોથી દૂર રહેવું જોઈએ અને તંદુરસ્ત જીવન જીવવું જોઈએ સામાન્ય સ્થિતિમાં માનવ શરીરમાં અંડકોષ શરીરના તાપમાન કરતા બે ડીગ્રી ઠંડા હોય છે એવામાં જો ખોળામાં લેપટોપ રાખીને કામ કરવામાં આવે તો લેપટોપ માંથી નીકળતી ગરમ હવાની સ્પર્મ પર નકારાત્મક અસર પડે છે સામાન્ય રીતે પુરુષો ઓફીસમાં કામ કરતા હોય એ દરમિયાન સ્ટાફ સાથે ચા અથવા કોફીનું સેવન કરતા હોય છે પણ કેફીન વાળા પદાર્થોનું વધારે સેવન કરવાથી પુરુષની પ્રજનન શકતી પર પ્રતિકુળ રૂપથી પ્રભાવ પડે છે વેસ્ટર્ન ક્લચર અપનાવ્યા પછી છોકરાઓ વધારે પાર્ટી-શાર્ટી કરવા લાગ્યા છે નશીલા પદાર્થોનું પણ સેવન કરે છે.

કોકીન અથવા ગાંજા જેવા નશીલા પદાર્થોનું સેવન કરવાના કારણે પણ પુરુષોમાં શુક્રાણુઓની સંખ્યામાં ઘટાડો થાય છે આ બધા સિવાય જો તમે ઓછી ઊંઘ લો છો એટલે કે સાતથી આઠ કલાક નથી સુતા તો તેની સીધી અસર સ્પર્મ બનવાની પ્રક્રિયા પર પડે છે જે રીતે શરીર અને મગજને આરામ જોઈએ એજ રીતે સ્પર્મને પણ આરામ જોઈએ જો ભરપુર નીંદર કરો છો તો સ્પર્મ કાઉન્ટમાં વધારો થાય છે વધતા વજન અથવા મેદસ્વીપણાની સીધી અસર પુરુષોના જાતિ પર પડે છે અને પુરુષ હોર્મોન્સનું ઉત્પાદન ધીમી ગતિથી શરૂ થાય છે જાડાપણું તમારા લૈંગિક જીવનનો દુશ્મન બને તે પહેલાં તમારે તમારું વજન નિયંત્રિત કરવા માટે ગંભીર હોવું જોઈએ.જેમ જેમ ઉંમર વધતી જાય છે તેમ તેમ વ્યક્તિની જાતીય ઈચ્છા પણ ઓછી થવા લાગે છે.

જે પુરુષો જાતીય પ્રવૃત્તિની ઇચ્છા ધરાવતા નથી અથવા જેમને ઉત્તેજના નથી તે નપુંસક છે પરંતુ જે પુરુષો ઉત્સાહિત થાય છે પરંતુ ગભરાટના કારણે ઝડપથી શાંત થાય છે તેઓ આંશિક નપુંસક છે તમને એવી વસ્તુઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યો છુ જેના સેવનથી શરીરમાં નપુંસકતા આવે છે આયુર્વેદમાં એવી ઘણી વસ્તુઓ મળી આવશે કે જેના દ્વારા નપુસકતા અટકાવી શકાય છે કોઈ મૂર્ખ જ વ્યક્તિ હશે કે જે નપુંસક બનાવવા ઇચ્છતો હોય ખાસ કરીને એવી ૩ વસ્તુઓનું સેવન ન કરવું જોઈએ કે જેના કારણે તમે નપુંસક બની શકો આ ત્રણ વસ્તુ નું સેવન સામાન્ય રીતે સાધુઓ કરતા હોય છે તેનું કારણ એ છે કે તેઓ લૈંગિક કામવાસના રોકવા માટે આવું કરે છે ચાલો જાણીએ એવી ત્રણ વસ્તુઓ વિશે કે જેના દ્વારા વ્યક્તિ નપુંસક બની શકે છે.

કેળાના વૃક્ષ ના મૂળ કેળાને શરીર માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે કેળામાં ભરપૂર માત્રામાં કેલ્શિયમ મળી આવે છે જે હાડકાઓ માટે ખૂબ જ ઉપયોગી હોય છે પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે કેળાના વૃક્ષના મૂળ નું સેવન ક્યારે પણ કરવું જોઈએ નહીં જો તમે તેનું સેવન કરો છો તો તમે ક્યારેય પણ પિતા કે માતા બની શકશો નહીં એવું માનવામાં આવે છે કે કેળાના મુળ રહે શક્તિ માણસને સંતાન ઉત્પન્ન કરવાની ક્ષમતા માં ઘટાડો કરે છે એટલે કે તમે નપુંસક બની શકો છો કેરી નું અથાણું.ઉનાળો આવતા જ દરેક લોકોના મગજમાં એક જ ફળ આવે છે અને એ છે કેરી બહુ ઓછા લોકો એવા હશે કે જેને કેરી ભાવતી ન હોય સામાન્ય રીતે કેરીનું અથાણું બનાવીને પણ ખાવામાં આવે છે.

પરંતુ કેરીના અથાણા નું વધારે પડતું સેવન પુરુષોની સેક્સ શક્તિને ઘટાડે છે એટલે કે વધારે પડતા કેરી ના અથાણાં ના કારણે મનુષ્ય નપુંસક બની શકે છે અથાણું પુરુષના હોર્મોન્સ ને ધીમે ધીમે નાશ કરે છે તેથી દરેક લોકોએ કેરીના અથાણા નો લિમિટેડ ઉપયોગ કરવો જોઈએ આમળા.આપણે સૌ જાણીએ છીએ કે આમળાની અંદર ભરપૂર માત્રામાં વિટામિન સી મળી આવે છે ખાસ કરીને આપણા નો ઉપયોગ વાળમાં થતો હોય છે આ ઉપરાંત તેનો ઉપયોગ રોગ પ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે પણ થાય છે પણ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે આમળાનું વધુ પડતું સેવન કરવાથી તમે નપુંસક બની શકો છો આમળાનું સેવન કરવાથી ટેસ્ટોસ્ટેરોનના હોર્મોન શરીરમાં ઓછું થઈ જાય છે પ્રાચીન સમયમાં સાધુ અને સંતો આમળાનો ઉપયોગ કરીને નપુંસકતા મેળવી શકતા.

Advertisement