અહીં પોલીસ સ્ટેશનમાં જ મહિલા કોન્સ્ટેબલની કરવામાં આવી પીઠી ચોળવાની રસમ, તેનું કારણ જાણીને તમે પણ કરશો વખાણ…

તમે લગ્ન સમારોહમાં હલ્દી સેરેમની અને મંગલ ગીતોની ઘણી ધૂન સાંભળી હશે પરંતુ જે પોલીસ સ્ટેશનમાં ગુનેગારોને લગતા કેસો સિવાય બીજું કંઈ જોવા મળતું નથી ત્યાં પણ એક અનોખી ઘટના બની હતી પ્રતાપગઢ જિલ્લાના અરનોદ સબડિવિઝન હેડક્વાર્ટરના પોલીસ સ્ટેશનમાં લગ્નની રજા પર જઈ રહેલી મહિલા કોન્સ્ટેબલને પોલીસ અધિકારી અને પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટાફે અનોખી રીતે વિદાય આપી હતી સીઆઈ અજયસિંહ રાવ અને પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટાફે પોલીસ સ્ટેશનમાં જ હલ્દી વિધિ કરીને કોન્સ્ટેબલને લગ્નની શુભેચ્છાઓ સાથે રજા પર મોકલી દીધા હતા.

Advertisement

જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે પોલીસ સ્ટેશન એક એવી જગ્યા છે જ્યાં પોલીસકર્મીઓ તેમની ફરજના સમયે તૈનાત હોય છે અને લોકોને મદદ કરે છે લોકો પોતાની ફરિયાદ પોલીસ સ્ટેશનમાં નોંધાવે છે અને ચોર લૂંટારા ખોટા લોકોને પકડીને પોલીસ સ્ટેશને લાવે છે પરંતુ શું તમે ક્યારેય જોયું કે સાંભળ્યું છે કે જે પોલીસ સ્ટેશનમાં ગુનેગારોને લગતા કેસ સિવાય બીજું કંઈ જોવા મળતું નથી ત્યાં હળદરની વિધિ કરવામાં આવી હોય હા તમે બધાએ લગ્ન સમારોહમાં હલ્દી સેરેમની અને મંગલ ગીતોનો ડાન્સ તો સાંભળ્યો જ હશે.

દુલ્હન બનવા જઈ રહેલી મહિલા કોન્સ્ટેબલને પોલીસ સ્ટેશનના મહિલા અને પુરુષ પોલીસકર્મીઓએ હળદર લગાવી હતી મહિલા કોન્સ્ટેબલ નાગુના 13 મેના રોજ લગ્ન થવાના છે તેણી તેના લગ્ન પહેલા તેના ઘરે જવાની હતી પરંતુ તેણીને ઓછી ખબર હતી કે પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટાફે તેના માટે એક અનોખા સરપ્રાઈઝની યોજના બનાવી છે.

લગ્નની રજા પર જતા પહેલા સીઆઈ અજય સિંહ રાવે તેમના સ્ટાફ સાથે પોલીસ સ્ટેશનમાં જ હળદરની વિધિ કરીને મહિલા કોન્સ્ટેબલની રજા મંજૂર કરી હતી લગ્ન ગૃહમાં હલ્દી વિધિથી ઉત્સવના વાતાવરણની શરૂઆત થાય છે ઘરોમાં વર અને કન્યાને હળદર લગાવવાની સાથે ગીતો ગાવામાં આવે છે અને લગ્ન સમારોહ ઉજવવામાં આવે છે પરંતુ લેડી કોન્સ્ટેબલ નાગુના લગ્નની ઉજવણી તેના કાર્યરત પોલીસ સ્ટેશનથી શરૂ થઈ હતી.

પરંતુ પ્રતાપગઢ જિલ્લાના અરનોદ સબડિવિઝન હેડક્વાર્ટરના પોલીસ સ્ટેશનમાં એક અનોખી ઘટના જોવા મળી વાસ્તવમાં પોલીસ સ્ટેશનના પોલીસ અધિકારી અને કર્મચારીઓએ અહીંના પોલીસ સ્ટેશનમાં તેના લગ્નની રજા પર જઈ રહેલી મહિલા કોન્સ્ટેબલને અનોખી રીતે વિદાય આપી હતી સીઆઈ અજયસિંહ રાવ અને પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટાફે પોલીસ સ્ટેશનમાં જ હલ્દી વિધિ કરી મહિલા કોન્સ્ટેબલને લગ્નની શુભેચ્છાઓ સાથે રજા પર મોકલી દીધી હતી હવે તેની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે.

લગ્ન પહેલા મહિલાની હળદરની વિધિ પોલીસ સ્ટેશનમાં થઈ હતી તમને જણાવી દઈએ કે મહિલા કોન્સ્ટેબલ નાગુના 13 મેના રોજ લગ્ન થવાના છે મહિલા કોન્સ્ટેબલ નાગુ તેના લગ્ન પહેલા રજા લઈને તેના ઘરે જવાની હતી પરંતુ તેને ઓછી ખબર હતી કે પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટાફે તેના માટે એક અનોખું સરપ્રાઈઝ પ્લાન કર્યું છે લગ્નની રજા પર જતા પહેલા સીઆઈ અજય સિંહ રાવે તેમના સ્ટાફ સાથે પોલીસ સ્ટેશનમાં જ મહિલા કોન્સ્ટેબલની હલ્દી વિધિ કરી હતી અને તેની રજા મંજૂર કરી હતી દુલ્હન બનવા જઈ રહેલી મહિલા કોન્સ્ટેબલને પોલીસ સ્ટેશનના મહિલા અને પુરુષ પોલીસકર્મીઓએ હળદર લગાવી હતી.

પોલીસ સ્ટેશનમાં લગ્ન પ્રસંગની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ ઉત્સવનું વાતાવરણ જે ઘરમાં લગ્ન થાય છે તે ઘરની અંદર હલ્દી વિધિથી શરૂ થાય છે લગ્ન ઘરની અંદર વર અને વરને હળદર લગાવવાની સાથે ગીતો ગાવામાં આવે છે અને લગ્ન ખૂબ જ ધામધૂમથી ઉજવવામાં આવે છે પરંતુ મહિલા કોન્સ્ટેબલ નાગુના લગ્નની ઉજવણી તેના વર્કિંગ સ્ટેશનથી શરૂ થઈ હતી પોલીસ સ્ટેશનમાં મહિલા કોન્સ્ટેબલને હળદર લગાવવામાં આવી હતી અચાનક પોલીસકર્મીઓએ સરપ્રાઈઝ આપી તમને જણાવી દઈએ કે પોલીસકર્મીઓએ અચાનક જ લેડી કોન્સ્ટેબલને આ સરપ્રાઈઝ આપી દીધું.

પોલીસ અધિકારી સીઆઈડી અજય સિંહ રાવે જણાવ્યું હતું કે મહિલા કોન્સ્ટેબલના લગ્ન થવાના હોવાની જાણ થતાં જ તેણે તરત જ તેની હલ્દી સેરેમની માટે પ્લાન તૈયાર કર્યો હતો મહિલા કોન્સ્ટેબલ પોતાની ફરજ બજાવી રહી હતી પોલીસ અધિકારીએ કહ્યું કે અમે બધાએ તેને સરપ્રાઈઝ આપી પોલીસ સ્ટેશનમાં જ હલ્દી વિધિ કરવામાં આવી હતી હવે આ વિધિ ફરીથી નાગુ ગામમાં કરવામાં આવશે મહિલા કોન્સ્ટેબલ નાગુને ડિસ્ચાર્જ કરવામાં આવ્યા બાદ સાંજે પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટાફ દ્વારા નાગુને વિદાય આપવામાં આવી હતી હવે પોલીસ સ્ટેશનની તસવીર ઇન્ટરનેટ પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે.

Advertisement