અહીંની છોકરીઓ લગ્ન કરવા માટે થઈ રહી છે તલપાપડ, પરંતુ કોઈ પુરુષ મળતો નથી…

આપણી દુનિયા ઘણી અજીબો ગરીબ કિસ્સા અને કહાનીથી ભરેલી પડી છે સોશિયલ મીડિયા પર આપણે રોજ ઘણું નવું નવું જાણીએ અને જોઈએ છે આપણને રોજ ઈન્ટરનેટ દ્વારા નવા રિવાજ અને નવી હકીકતો વિષે જાણવા મળે છે તમને ઘણા નમુનાઓ પણ ઈન્ટરનેટ પર મળી જશે પણ શું તમે કયારેય એવું સાંભળ્યું છે કે આપણી દુનિયામાં એક જગ્યા એવી પણ છે.

Advertisement

જ્યાં છોકરીઓને લગ્ન માટે પણ તરસવું પડે છે જ્યાં છોકરીઓને કોઈ છોકરો નથી મળતો જેની સાથે તે લગ્ન કરી શકે એક એવું ગામ જ્યાં છોકરાઓની સંખ્યા ઓછી અને છોકરીઓની સંખ્યા વધારે હોય તે જગ્યાની કુંવારી છોકરીઓ લગ્ન માટે તરસતી હોય.

ભારતમાં ઘણીવાર એવું બને છે કે છોકરાઓ છોકરીઓના લગ્ન આસાનીથી કરી શકતા નથી બીજી તરફ જ્યારે છોકરીઓની વાત આવે છે ત્યારે તેઓ ક્યારેય હાર માનતા નથી તેમના માટે સંબંધોની રેખા છે આનો અર્થ એ છે કે જો તમે ભારતમાં કોઈ છોકરી સાથે લગ્ન કરવા માંગો છો તો તમને ઝડપથી છોકરાઓ મળશે એટલું જ નહીં તમારી પાસે ઘણા છોકરાઓમાંથી શ્રેષ્ઠ છોકરો પસંદ કરવાનો વિકલ્પ પણ છે.

પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી જગ્યા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં છોકરીઓ તો ઘણી છે પરંતુ છોકરાઓ ઓછા છે અહીંની છોકરીઓ લગ્ન કરવા માંગે છે પરંતુ તેમને છોકરા નથી મળતા અમે જે સ્થળ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ તે છે બ્રાઝિલના નોઇવા શહેર અહીં રહેતી છોકરીઓ સુંદર છે આ જોઈને તમે પ્રેમમાં પડી શકો છો.

અહિની છોકરીઓ દેખાવમાં પણ ઘણી સુંદર છે છતાં પણ આ ગામમાં કુંવારો છોકરો શોધવો લગભગ અસંભવ છે અહીંની છોકરીઓને લગ્નની ઈચ્છા તો હોય જ છે પણ તે લગ્નને કારણે જ ગામ છોડવા નથી માંગતી. તેઓ ઈચ્છે છે કે છોકરાઓ લગ્ન પછી એમની સાથે એમના ગામમાં જ રહે જેથી એમણે ગામ છોડીને જવું નહિ પડે અહીં ઘણા ઓછા પરણેલા પુરુષો રહે છે અને જે કુંવારા છે તે આ છોકરીઓની ઉંમર કરતા ઓછા છે.

તેમજ અહીં ખેતી સહીત બીજા કામોમાં પણ મહિલાઓનું વર્ચસ્વ રહે છે ત્યાં એમના દ્વારા જ બનાવેલા નિયમ છે જેને પુરુષોએ માનવા પડે છે શું હશે આનું કારણે હાલમાં આ ગામ વસ્યાને 100 વર્ષ કરતા વધારે સમય થઈ ગયો છે પણ આ ગામની મહિલાઓએ બહારની દુનિયા સાથે કોઈ દિવસ સબંધ જોડ્યો નથી.

આ ગામની માટાભાગની મહિલાની ઉંમર 20 થી 30 વર્ષની છે નેલ્મા ફન્ડાન્ડિસના જણાવ્યા અનુસાર ગામમાં રહેવા વાળા બધા વ્યક્તિઓ વિવાહિત છે અથવા છોકરીના સબંધી છે છોકરી લગ્નતો કરવા માંગે છે પણ તે ગામને છોદવા નથી માંગતી.

જો કે આટલી સુંદર હોવા છતાં તેણે લગ્ન કર્યા વિના ઘણા વર્ષો પસાર કરવા પડ્યા અહીં લગ્ન ન થવાની સમસ્યા માત્ર એક છોકરીની જ નથી પરંતુ ઘણી છોકરીઓની છે શહેરમાં 20 થી 35 વર્ષની વયજૂથની 600 જેટલી છોકરીઓ રહે છે દરેક વ્યક્તિ એક કરતા વધુ સુંદર છે પરંતુ આ સુંદરતાની કદર કરનાર કોઈ છોકરો નથી.

હવે તમારામાંથી કેટલાક વિચારતા જ હશે કે જ્યારે છોકરીઓ આટલી સુંદર હોય છે તો પછી લગ્ન શા માટે ન થાય વાસ્તવમાં તેની પાછળ બે મુખ્ય કારણો છે પહેલું કારણ એ છે કે આ શહેરમાં છોકરીઓની વસ્તી છોકરાઓ કરતા ઘણી વધારે છે આવી સ્થિતિમાં છોકરીઓને લગ્ન માટે પૂરતા છોકરા નથી મળતા.

બીજી તરફ આ છોકરીઓનો આગ્રહ છે કે લગ્ન પછી તેણે પોતાનું શહેર ન છોડવું જોઈએ આ છોકરીઓ લગ્ન પછી પણ પોતાના વતનમાં જ રહેવા માંગે છે આ કારણે તે પોતાના શહેરની બહારના સંબંધો પણ જોતી નથી બીજું કારણ એ છે કે આ ગામના મોટાભાગના છોકરાઓ અને પુરુષો પૈસા કમાવવા માટે શહેરથી દૂર અન્ય શહેરોમાં કામ કરે છે.

આવી સ્થિતિમાં શહેરોમાં મહિલાઓની સંખ્યા વધુ છે અહીં સ્ત્રી શક્તિ આવે છે નગરની સમગ્ર જવાબદારી આ મહિલાઓના ખભા પર રહે છે અહીં કેટલીક પરિણીત મહિલાઓના પતિ પણ બહાર કામ કરે છે આવી સ્થિતિમાં આ મહિલાઓ શહેરના તમામ કામ કરે છે.

આ ગામની છોકરીઓ એવું ઈચ્છે છે કે લગ્ન પછી છોકરો તેમના ગામમાં આવીને રહે અને તેમના નિયમ કાનૂન સાનુસાર રહે. મોટાભાગના પુરુષ પતિ અથવા 18 વર્ષની ઉપરના દીકરા કામ માટે શહેર જાય છે. પુરુષો ઉપર નિર્ભરના રહેવા વાળી આ મહિલાઓનો પાયો માઈલા સેનોમીરાએ રાખ્યો હતો.

1851 માં તેમને ઘર માંથી કાઢી મુકવામાં આવ્યા હતા. તેના પછી તેમને આ ગામને વસાવ્યું હતું. તેમના જ કારણે આ ગામ આબાદ થયું. મહિલાઓ ગામમાં એકલી પડી જતી હોવાથી તેઓ એવું ઈચ્છે છે કે એમના પતિ એમની સાથે ગામમાં જ રહે.

નગરમાં રહેતી અપરિણીત છોકરીઓના લગ્ન ક્યારે થશે તે માત્ર ઉચ્ચ જાતિને જ ખબર છે પરંતુ જો તમે લગ્ન નથી કરી રહ્યા અથવા તમે છોકરી શોધી રહ્યા છો તો તમે બ્રાઝિલના નોઇવા જઈ શકો છો અહીં ઘણી સુંદર છોકરીઓ છે તમે તમારા લગ્નનો પ્રસ્તાવ કોઈને પણ આપી શકો છો.

સમસ્યા એ છે કે આ છોકરીઓ લગ્ન પછી પણ તેમના શહેરમાં જ રહેવા માંગે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે જ્યારે તેઓ તમને મળે છે ત્યારે તેઓ તેમનો વિચાર બદલી નાખે છે અથવા તમે તેમના શહેરમાં સ્થાયી થઈ શકો છો.

Advertisement