ભારતમાં સતત બીજા દિવસે કોરોનાના 3000થી વધુ કેસ, દિલ્હીમાં સંક્રમણની ગતિમાં ચિંતાજનક વધારો…

ભારતમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 3,377 નવા કેસ નોંધાયા છે. આ સતત બીજો દિવસ છે જ્યારે કોરોના વાયરસના સંક્રમણના 3000 થી વધુ નવા કેસ સામે આવ્યા છે. અગાઉ 28 એપ્રિલે દેશમાં કોરોના સંક્રમણના 3,303 નવા કેસ નોંધાયા હતા. છેલ્લા 24 કલાકમાં 2496 લોકો કોરોના સંક્રમણથી મુક્ત થયા છે, જ્યારે આ વાયરસને કારણે 60 લોકોના મોત થયા છે. ઈન્ડિયન કાઉન્સિલ ઓફ મેડિકલ રિસર્ચ (ICMR) એ જણાવ્યું કે ગુરુવારે ભારતમાં કોરોના વાયરસના ચેપ માટે 4,73,635 નમૂના પરીક્ષણો કરવામાં આવ્યા હતા, અત્યાર સુધીમાં કુલ 83,69,45,383 નમૂના પરીક્ષણો કરવામાં આવ્યા છે.

Advertisement

દેશમાં કોરોનાના સક્રિય કેસોની સંખ્યા દેશ હવે તે 17,801 છે. સત્તાવાર આંકડાઓ અનુસાર, આ વાયરસથી દેશમાં અત્યાર સુધીમાં 5,23,753 લોકોના મોત થયા છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં ભારતમાં કોરોના રસીના 22,80,743 ડોઝ આપવામાં આવ્યા છે. આ સાથે, દેશમાં અત્યાર સુધીમાં કોરોના રસીના ડોઝની સંખ્યા 1,88,65,46,894 પર પહોંચી ગઈ છે. રાજધાની દિલ્હીમાંથી કોરોના સંક્રમણના સૌથી વધુ નવા કેસ સામે આવી રહ્યા છે.

અહીં સતત 7માં દિવસે કોવિડ-19ના 1000થી વધુ નવા કેસ મળી આવ્યા છે. બુધવારે દિલ્હીમાં 32,248 સેમ્પલનું પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું. છેલ્લા 24 કલાકમાં દિલ્હીમાં કોરોના ચેપના 1490 નવા કેસ નોંધાયા છે, જ્યારે 1070 દર્દીઓ સાજા થયા છે. તે જ સમયે, દિલ્હીમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોના ચેપને કારણે 2 મૃત્યુ નોંધાયા છે. રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં કોરોનાના સક્રિય કેસ હવે 5,250 છે. દિલ્હી સરકારના હેલ્થ બુલેટિન મુજબ રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 18,79,948 લોકો કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત થયા છે.

જ્યારે મૃત્યુઆંક 26,172 પર પહોંચી ગયો છે. હરિયાણામાં છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 580 નવા દર્દીઓ મળી આવ્યા છે અને તેમાંથી 473 સંક્રમિત માત્ર ગુરુગ્રામના છે. છેલ્લા કેટલાક સપ્તાહો દરમિયાન, દિલ્હી સરહદને અડીને આવેલા ગુરુગ્રામ અને ફરીદાબાદમાં ચેપના કેસોમાં વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. નોઈડા અને ગાઝિયાબાદમાં પણ કોરોનાના નવા કેસમાં વધારો થયો છે.

IIT કાનપુરના પ્રોફેસર મનિન્દ્ર અગ્રવાલે કહ્યું કે ઓમિક્રોન પછી અત્યાર સુધી કોરોનાના કોઈ નવા મ્યુટન્ટ મળ્યા નથી. આ સાથે જ હવે લોકોમાં ઓમિક્રોન વાયરસ સામે રોગપ્રતિકારક શક્તિનો વિકાસ થયો છે. તો હવે ગભરાવાની જરૂર નથી. પ્રો. અગ્રવાલે કહ્યું કે લોકોએ હવે માની લેવું જોઈએ કે કોરોના ક્યાંક જઈ રહ્યો છે. ફ્લૂની જેમ જ હવે અહીં કોરોના પણ આવશે. તેથી આપણે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે અને તેનાથી ડરવાની જરૂર નથી. પ્રો. મનિન્દ્રાએ કહ્યું કે રસીકરણનો મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય લોકોને ગંભીર રોગોથી બચાવવાનો છે. રસી અટકાવવામાં સક્ષમ નથી. તેમણે કહ્યું કે જ્યાં વધુ ભીડ હોય ત્યાં માસ્કનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. આ જરૂરી છે, કારણ કે આપણે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે. તેમણે કહ્યું કે સરકારે જીનોમ સિક્વન્સિંગ કરાવવું જોઈએ. આના પરથી આપણે જાણીએ છીએ કે કોઈ નવા મ્યુટન્ટ આવ્યા નથી.

Advertisement