ચારિત્ર્યહીન મહિલાઓને મળે છે એવી સાજા જેને સાંભળીને તમારા રૂંવાડા ઉભા થઈ જશે…

માણસની જીંદગીમાં રહીને જે ખોટું કામ કરે છે.તેના મૃત્યુ પછી તેને નરકમાં ભયંકર સજા મળે છે.પરંતુ એક લોખંડ જે તેના પતિની સેવા કરતી નથી તે જૂઠું બોલે છે.ચારિત્ર્યહીન પત્નીને નરકમાં સજા મળે છે.ગેર પુરૂષો સાથે ગેરકાયદેસર સંબંધો બનાવે છે, અને તેના પતિ સાથે છેતરપિંડી કરે છે.

Advertisement

આવી સ્ત્રીને મૃત્યુ પછી શું સજા મળે છે અથવા તે બધાને માફ કરવામાં આવે છે ચાલો જાણીએ.તમિષ્મા ગરુડ પુરાણ અનુસાર આ સજા એવા પતિઓને આપવામાં આવે છે, જેઓ તેમના પતિનો ઉપયોગ કરે છે અને જ્યાં સુધી તેમની પાસે પૈસા હોય ત્યાં સુધી તેમના પતિ સાથે રહે છે.અને પૈસા ખલાસ થતાં જ છોડી દો તો આવા પાપી આત્માને નરકમાં થાંભલામાં લટકાવીને તીક્ષ્ણ તલવારના છરીથી મારી નાખવામાં આવે છે.

તમિષ્મા ગરુડ પુરાણ અનુસાર આ સજા એવા પતિઓને આપવામાં આવે છે જેઓ તેમના પતિનો ઉપયોગ કરે છે અને જ્યાં સુધી તેમની પાસે પૈસા હોય ત્યાં સુધી તેમના પતિ સાથે રહે છે અને પૈસા ખલાસ થતાં જ છોડી દે છે તો આવા પાપી આત્માને નરકમાં થાંભલામાં લટકાવીને તીક્ષ્ણ તલવારના છરીથી મારી નાખવામાં આવે છે.

અસ્તિતપત્ર એ તેમના કાર્યોથી ભાગી જતી પત્નીઓ માટે નરકનો સર્વોચ્ચ ચુકાદો છે એટલે કે જે પત્ની તેના પતિ પર છેતરપિંડી કરે છે તેના પતિ પર દહેજનો ખોટો આરોપ મૂકે છે આવા ઇસ્ત્રીઓએ અનેક જીવન માટે ચક્રવાત પક્ષી તરીકે જીવવું પડે છે અને આવા પાપી આત્માએ મૃત્યુ પછી તેના શરીરને તીક્ષ્ણ ધારવાળા છરીથી નરકમાં વીંધી નાખ્યું છે.

ભગવાન કૃષ્ણ ગરુડને કહે છે કે જ્યારે કોઈ સ્ત્રી પુરુષ ની ઈચ્છા વિરુદ્ધ કોઈ સાથે સંબંધ બાંધવાનો પ્રયાસ કરે છે.અથવા તેમને જાતીય સંભોગ માટે તો પછી આવા પાપી આત્માને મૃત્યુ પછી ઝેરી જંતુઓના લોહી પર પ્રાણીઓમાં સજા કરવા માટે મોકલવામાં આવે છે.

આ ઉપરાંત જે પત્ની તેના પતિને મારી નાખે છે અથવા તેને મારી નાખવાનું કારણ બને છે, તેને તે નરકમાં લોહીની નદીઓમાં ફેંકી દેવામાં આવે છે.તો મિત્રો, આના પરથી આપણને ખ્યાલ આવે છે કે જો પતિ ખોટું કામ કરે છે તો તેને તેની સજા મળે છે પરંતુ જો પત્ની ખોટું કામ કરે છે તો તેને પણ સજા મળે છે.

જે વ્યક્તિ બળજબરીથી સ્ત્રી સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધે છે તેને ચાબુક વડે મારવામાં આવે છે અને લોખંડના ગરમ થાંભલા વડે ભેટી પડે છે.મૂન જીવોનો શિકાર કરનારને તીક્ષ્ણ તીરથી વીંધી નાખવામાં આવે છે.જે વ્યક્તિ યજ્ઞમાં પશુઓનું બલિદાન આપે છે તેને આ નરકમાં રક્તપિત્તથી મારવામાં આવે છે.

જે વ્યક્તિ ખોટી જુબાની આપે છેતેને પહાડ પરથી ખડકાળ જમીન પર ફેંકી દેવામાં આવે છે.અને પછી તેને પથ્થરોથી મારવામાં આવે છે. જે વ્યક્તિ દારૂ પીવે છે તેને લોખંડના ગરમ સળિયાથી વીંધવામાં આવે છે.ડુક્કર જેવા દાંત.જે વ્યક્તિ પહોંચે છે અને આનંદ લે છે તેને કોલિક સાથે ચૂંટવામાં આવે છે.જે વ્યક્તિ માતાપિતાને પીડા આપે છે તેને ગરમ તેલમાં તળવામાં આવે છે.

અને આ સજા ત્યાં સુધી ચાલે છે જ્યાં સુધી તે બેભાન ન થઈ જાય આગળ ભગવાન કૃષ્ણ ગરુડને કહે છે કે જ્યારે એસ્ટ્રી તેની ઈચ્છા વિરુદ્ધ કોઈ પુરુષ સાથે સંબંધ બાંધવાનો પ્રયાસ કરે છે અથવા જાતીય સંભોગ માટે તેમને euthanizes તો પછી આવા પાપી આત્માને મૃત્યુ પછી ઝેરી જંતુઓના લોહી પર પ્રાણીઓમાં સજા કરવા માટે મોકલવામાં આવે છે.

તદુપરાંત જે પત્ની તેના પતિને મારી નાખે છે અથવા તેને મારી નાખવા માટે લાવે છે તેને તે નરકમાં લોહીની નદીઓમાં ફેંકી દેવામાં આવે છે તો મિત્રો આના પરથી આપણને ખ્યાલ આવે છે કે જો પતિ ખોટું કામ કરે છે તો તેને તેની સજા મળે છે પરંતુ જો પત્ની ખોટું કામ કરે છે તો તેને પણ સજા મળે છે.

Advertisement