ચંદ્ર પર પરમાણુ વિસ્ફોટ કરવાનું હતું અમેરિકા, રિપોર્ટમાં થયો ખુલાસો એક ટનલ બનાવવાની યોજના હતી, ખુબજ ખર્ચો કર્યો પણ નિષ્ફળ થયા…

ચંદ્ર પર પરમાણુ વિસ્ફોટ કરીને ટનલ બનાવવી એ સાયન્સ-ફિક્શન મૂવીની વાર્તા જેવું લાગે છે, પરંતુ ઘણા વર્ષોથી અમેરિકા ખરેખર તેના પર સંશોધન કરી રહ્યું છે. તાજેતરમાં, આ ગુપ્ત ચંદ્ર મિશન વિશે એક મોટો ખુલાસો થયો છે. વાઇસ મીડિયાના હાથમાં આવેલા સરકારી અહેવાલ મુજબ, યુએસએ પણ આ યોજના પર ઘણો ખર્ચ કર્યો, પરંતુ તેમ છતાં આ યોજના નિષ્ફળ ગઈ. લગભગ 1,600 પાનાના આ દસ્તાવેજોમાં એડવાન્સ્ડ એરોસ્પેસ થ્રેટ આઈડેન્ટિફિકેશન પ્રોગ્રામ (AATIP) અને એડવાન્સ્ડ એરોસ્પેસ. વેપન્સ સિસ્ટમનો સમાવેશ થાય છે.

Advertisement

એપ્લિકેશન પ્રોગ્રામ (AAWSAP) નો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે. આ બંને યોજનાઓને અમેરિકાની ડિફેન્સ ઈન્ટેલિજન્સ એજન્સી (DIA) દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવ્યું હતું. રિપોર્ટમાં સંશોધન દરખાસ્તો, કોન્ટ્રાક્ટ્સ અને મીટિંગ નોટ્સનો સમાવેશ થાય છે.દસ્તાવેજોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે AATIP હેઠળ યુએસમાં UFO સંબંધિત રહસ્યમય ટેક્નોલોજી પર સંશોધન પણ કરવામાં આવી રહ્યું હતું. AATIP 2007 થી 2012 સુધી સક્રિય હતી. આ ત્યારે લોકોની નજરમાં આવ્યું જ્યારે ભૂતપૂર્વ પ્રોગ્રામ ડિરેક્ટરે 2017 માં પેન્ટાગોનમાંથી રાજીનામું આપ્યું હતું.

હવે 5 વર્ષ પછી એ વાત સામે આવી છે કે AATIPનું સંશોધન માત્ર UFO પૂરતું જ સીમિત ન હતું પરંતુ અન્ય આધુનિક ટેક્નોલોજી પર પણ ચાલી રહ્યું હતું. રિપોર્ટ અનુસાર, AAWSAP મિશન હેઠળ અમેરિકા આવી ટેક્નોલોજી પર સંશોધન કરી રહ્યું હતું, જેને અમે માત્ર ફિલ્મોમાં. ચાલો જોઈએ. આમાં ચંદ્ર પર પરમાણુ સંશોધન, અદ્રશ્ય થવા માટે કાપડ બનાવવા, ગુરુત્વાકર્ષણ વિરોધી ટેક્નોલોજી અને ટાઈમ ટ્રાવેલિંગ મશીન જેવા મિશન પર સંશોધન કરવામાં આવી રહ્યું હતું. જો કે, અત્યાર સુધી આમાંથી કોઈ વસ્તુ વાસ્તવમાં બની નથી.

વાઈસ મીડિયાના જણાવ્યા અનુસાર, નેગેટિવ માસ પ્રોપલ્શન રિપોર્ટમાં ચંદ્ર પર બ્લાસ્ટ કરીને ટનલ બનાવવાની વાત કરવામાં આવી છે. અમેરિકન સંશોધકો માને છે કે ચંદ્રની મધ્યમાં ખૂબ જ હળવા ધાતુઓ મળી શકે છે. રિપોર્ટ અનુસાર, તેઓ સ્ટીલ કરતાં એક મિલિયન ગણા હળવા હોઈ શકે છે, પરંતુ તેમની મજબૂતાઈ સ્ટીલ જેટલી જ હશે. રિપોર્ટમાં આ ચંદ્ર મિશન માટે તે સમયે લગભગ 22 મિલિયન ડોલર ફંડિંગની વાત કરવામાં આવી છે.

1600 પાનાના દસ્તાવેજમાં AATIP દ્વારા કરવામાં આવી રહેલા સંશોધનની ચોંકાવનારી વિગતો બહાર આવી છે. આ એક ગુપ્ત સંસ્થા હતી અને તેના વિશેની માહિતી ત્યારે સામે આવી જ્યારે તેના પૂર્વ નિર્દેશકે પેન્ટાગોનમાંથી રાજીનામું આપ્યું. ચંદ્ર પર પરમાણુ હુમલાની યોજના બનાવતી આ એજન્સીને યુએસ ડિફેન્સ ઇન્ટેલિજન્સ એજન્સી દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવ્યું હતું અને તે અજાણી ઉડતી વસ્તુઓ (યુએફઓ) વિશે પણ ચર્ચાના કેન્દ્રમાં રહી છે. એપોલો મિશન બંધ થયાના લગભગ અડધી સદી પછી યુએસ સરકાર અને નાસા ચંદ્રની સપાટી પર પાછા ફરવા માટે દબાણ કરી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં આ નવા ઘટસ્ફોટ સામે સવાલો ઉભા થાય તે હિતાવહ છે. સૌથી વધુ ચર્ચા એ છે કે શું ખરેખર પરમાણુ વિસ્ફોટોનો ઉપયોગ કરીને ચંદ્રને ટનલ કરવાની યોજના હતી.

Advertisement