છોકરીઓની યો@નિ માટે સૌથી ખતરનાક છે આ વસ્તુઓ, ભૂલથી પણ હાથ ન લગાડવો જોઇએ…

મહિલાઓ પોતાના પ્રાઈવેટ પાર્ટને લઈને હંમેશા સભાન રહે છે અને કેમ નહીં પ્રાઈવેટ પાર્ટ શરીરનો સૌથી નાજુક ભાગ છે આવી સ્થિતિમાં તમારા દ્વારા કરવામાં આવેલી નાની ભૂલ પણ તેને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે આજે અમે તમને એવી જ કેટલીક હાનિકારક વસ્તુઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેનો ઉપયોગ યોનિ માટે ઘાતક સાબિત થઈ શકે છે યોનિમાર્ગ માટે આ વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરશો નહીં જો તમે પણ સફેદ પ્યુબિક વાળ માટે રંગનો ઉપયોગ કરો છો તો સાવચેત રહો કારણ કે તે ચેપ ફેલાવી શકે છે હા રંગમાં હાજર રસાયણો યોનિમાર્ગમાં ચેપ બળતરા અને ખંજવાળનું કારણ બની શકે છે સાબુમાં રસાયણો હોય છે.

Advertisement

તેથી તેનો ઉપયોગ તમારી યોનિમાર્ગની અંદર કે તેની નજીક ન કરો આનાથી યોનિમાર્ગમાં ચેપનું જોખમ વધી જાય છે તેની સાથે યોનિમાર્ગમાં બળતરા અને ખંજવાળની ​​સમસ્યા પણ થઈ શકે છે વેસેલિન એ લુબ્રિકેશન માટે ખૂબ જ સરળ પદ્ધતિ છે પરંતુ તે જ સમયે તે યોનિમાર્ગ માટે નુકસાનકારક છે જેના કારણે યોનિમાર્ગમાં ઈન્ફેક્શન થવાનો ખતરો રહે છે ડચ એક એવી પ્રક્રિયા છે જેમાં પાણી અને વિનેગર મિક્સ કરીને યોનિમાર્ગને સાફ કરવામાં આવે છે પરંતુ તે યોનિમાર્ગમાં જોવા મળતા કુદરતી બેક્ટેરિયાને ઘટાડે છે હેર રિમૂવલ ક્રીમને નીચેની તરફ લગાવવાથી તે જગ્યા પર ચાંદા પડી શકે છે તેમજ ચેપનું જોખમ પણ રહે છે.

જો તમે ઇચ્છો તો તમે યોનિમાર્ગને શેવ અથવા વેક્સ કરી શકો છો કેટલીક મહિલાઓ પ્રાઈવેટ પાર્ટની કાળાશ દૂર કરવા માટે બ્લીચનો ઉપયોગ કરે છે પરંતુ આવું કરવું તમારા માટે નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે તેમાં હાજર કૅમેરાલ્સ ચેપ બળતરા અને ફોલ્લીઓનું કારણ બની શકે છે આ રીતે રાખો પ્રાઇવેટ પાર્ટની સંભાળ.કોથમીર ભોજનમાં સ્વાદ અને સુંગંધ વધારવા માટે ઉપયોગ કરવામાં આવે છે પરંતુ સ્વાસ્થ્યને લાભ પહોંચાડવા માટે તે અન્ય રીતે પણ ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે લીલી કોથમીરના પાનને પીસીને પેસ્ટ બનાવી લો તેને 20 મિનિટ દાદર થયું ત્યા લગાવી રાખો.

તે બાદ તેને ઠંડા પાણીથી ધોઇને સાફ કરી લો ટી ટ્રી ઓઇલ એક કપ પાણીમાં ટી ટ્રી ઓઇલ મિક્સ કરીને તેમા એક ચમચી જૈતુનનું તેલ મિક્સ કરી લો આ મિશ્રણને પ્રાઇવેટ પાર્ટ પર લગાવી લો દિવસમાં બે- ત્રણ વખતો તેનો ઉપયોગ કરવો જોઇએ આ વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખો કે ગર્ભવતી મહિલાઓએ તેનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ એપ્પલ સાઈડર વિનેગર પોતાના એન્ટી-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટી-ફંગલ ગુણના કારણે જાણીતા છે ગરમ પાણીના ભરેલા એક કટોરામાં એપ્પલ સાઈડર વિનેગર મેળવો વજાઈનલ ભાગને આ મિશ્રણથી ધોવો તેનાથી વજાઈનામાં પીએચ સંતુલન બની રહે છે અને ખંજવાળ ઓછી થાય છે.

ગલગોટાનું ફુલ ગલગોટાની પાનની પેસ્ટ બનાવીને તેને અસર થઇ હોય તે જગ્યા પર લગાવવાથી ફાયદો મળે છે તેનાથી સહેલાઇથી પ્રાઇવેટ પાર્ટમાં ખંજવાળ તેમજ બળતરાની સમસ્યાથી રાહત મળે છે લસણ તેના એન્ટી-બેક્ટેરિયલ ગુણો માટે જાણીતું છે વિટામીન ઈ ઓઈલમાં લસણનું મિક્સ કરીને લગાવો તેને લગભગ ૫-૭ મિનીટ સુધી લગાવીને રાખો પછી ગરમ પાણીથી ધોઈ લો તેનાથી ખંજવાળમાં આરામ મળે છે દહીં ખાટું દહીં ખાવામાં ખાટું હોય છે પરંતુ તેમા ઘણા ગુણ રહેલા છે દહીમાં ખંજવાળ દૂર કરવાના ગુણ પણ રહેલા છે તેને ખંજવાળ આવતી હોય તે જગ્યા પર લગાવવાથી રાહત મળે છે.દહીં કોઇપણ પ્રકારના ઇન્ફેક્શનને દૂર કરવા માટે બેસ્ટ છે. દહીંને ફેંટીને તેને રૂની મદદથી પ્રાઇવેટ પાર્ટ લગાવી લો. હવે એક કલાક બાદ નવશેકા પાણીથી સાફ કરી લો.

આ વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખો કે દહીમાં મીઠું કે ખાંડ કઇ જ મિક્સ ન કરવું જોઇએ.નારિયેળ તેલ.દિવસમાં ઓછામાં ઓછા 3-4 વખત નારિયેળ તેલને પ્રભાવિત જગ્યા પર લગાવવાથી ખૂબ ફાયદો મળે છે. જેથી નારિયેળ તેલનો ઉપયોગ કરવો ખૂબ ફાયદો મળે છે સાથે ખંજવાળ અને ઇન્ફેક્શનની સમસ્યાથી છૂટકારો મળે છે.તમે જાણો છો કે આંબળા ખાવાથી કેટલીક બિમારીઓ સારી થાય છે. તો આંબળાની ઠરિયાને તમે સળગાવીને પીસી લો અને તેમા નારિયેલનું તેલ મિક્સ કરીને ખંજવાળ આવતી હોય ત્યાં લગાવવાથી બે દિવસમાં આ સમસ્યાથી રાહત મળી જશે ફુદીનાની ચા.ફુદીનાની ચા ત્વચાના કોઇપણ ભાગ પર થનારા દાદર માટે ખૂબ લાભકારી છે.

તે ત્વચામાં થનારી જ્વલનને ઓછી કરે છે.જેના માટે ફુદીનાની ટી બેગને પાણીમાં પલાળીને પ્રભાવિત જગ્યા પર ઉપયોગ કરવો જોઇએ. કેળા ખાવામાં ખૂબ ગુણકારી હોય છે. પરંતુ તેના અન્ય ઘણા લાભ છે. લીંબુમે કેળાના રસમાં મિક્સ કરીને ખંજવાળ આવતી જગ્યા પર લગાવવાથી ખંજવાળની સમસ્યા દૂર થાય છે.તુલસી.તુલસી એક મહત્વપૂર્ણ જડીબુટ્ટી છે જે પ્રાચીનકાળથી તેના એન્ટીબેક્ટેરિયલ ગુણો માટે જાણીતી છે. તુલસીના થોડા પાન લો, તેને પાણીમાં નાંખીને ઉકાળો પછી ગાળી લો. આ પાણીને ખંજવાળવાળી જગ્યા પર લગાવો. તેનાથી ઈન્ફેક્શનને દૂર કરવામાં તરત જ સહાયતા મળે છે એલોવેરા.એલોવેરામાં એન્ટી ફંગલ અને એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણ મળી આવે છે.

અંતમાં ગુપ્તાંગોમાં સંક્રમણ માટે આ એક સારો ઘરગથ્થું ઉપાય છે એલોવેરાનો એક તાજો ટુકડો લો તેની ઉપરી પરતને કાપી દો અને પછી તેને પ્રભાવિત જગ્યા પર લગાવો તે સંક્રમણથી આરામ અપાવે છે મધ માઇક્રોબિયલ ઈન્ફેક્શન માટે સારો ઉપાય છે મધના થોડા ટીંપા લો અને તેને પ્રભાવિત ક્ષેત્ર પર લગભગ અડધો કલાક સુધી લગાવીને રાખો પછી ગરમ પાણીથી ધોઈ લો એવું દિવસમાં બે વખત કરો. તેનાથી ખંજવાળના ઉપાયમાં મદદ મળે છે એક ડોલ પાણીમાં ૨-૩ ચમચી મીંઠુ નાંખો આ પાણીથી નહાવો અને આ પાણીમાં લગભગ ૧૦ મિનીટ સુધી પલાઠી વાળીને બેસો. તેનાથી ગુપ્તાંગોની ખંજવાળમાં આરામ મળે છે.

Advertisement