છોકરીઓના જ નહીં પરંતુ છોકરાઓના મનમાં પણ આવે છે આ ગંભીર સવાલો, જાણો તે સવાલો વિશે….

કિશોરો અને યુવાન લોકો અથવા કોઈપણ વયના લોકો વચ્ચેના આકસ્મિક સંભોગને તે જાતીય સંબંધ કહેવામાં આવે છે જેમાં લોકો લાંબા ગાળાના સંબંધની કોઈ સ્નેહ કે આશા વિના આ પ્રક્રિયાનો ભાગ બની જાય છે
બદલાતા સમય સાથે લોકો સે-ક્સ વિશે ખુલીને વાત કરવા લાગ્યા છે ઘણીવાર છોકરાઓ તેના વિશે વાત કરવામાં શરમાતા હતા પરંતુ હવે તે સામાન્ય બની ગયું છે તેમજ તેના વિશે શક્ય તેટલી વધુ માહિતી મેળવવા માંગે છે તે ખૂબ રસ સાથે વાંચો શું તમે જાણો છો સે-ક્સની એવી વાતો જેના વિશે વિચારીને પણ છોકરાઓ ડરી જાય છે પરંતુ કેટલાક છોકરાઓ તેના વિશે ખુલીને વાત કરે છે જો તમે કોન્ડોમ ભૂલી ગયા છો તો બીજી વ્યક્તિને તે કેવી રીતે પૂછવું દરેકના મગજમાં સેફ સે-ક્સ ચાલતું રહે છે આ વિશે જાણે છે અને સમજે છે.

Advertisement

પરંતુ તેને લઈ જવામાં અચકાય છે આ સાથે તેમને એ પણ ડર સતાવે છે કે જો તેઓ કોન્ડોમ ભૂલી ગયા તો સામેની વ્યક્તિને તેની માંગ કેવી રીતે કરવી છોકરાઓને સૌથી મોટો ડર એ હોય છે કે જો તેઓ તેમના પાર્ટનરને બેડ પર સંતુષ્ટ નહીં કરી શકે તો શું થશે શું તમે સમજી શકો છો કે અમે શું કહેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ પ્રાઈવેટ પાર્ટનું કામ નહીં થાય તો શું થશે આ બધા પછી તેમનો ડર જેનાથી દરેક છોકરો ગભરાય છે દરેક છોકરાને આ ડર હોય છે કે જો તેનો પ્રાઈવેટ પાર્ટ નહીં કરવામાં આવે તો શું થશે છોકરી આ વિશે શું વિચારતી હશે ઘણી વખત સે-ક્સ દરમિયાન ઘણી એવી વસ્તુઓ થાય છે જેના કારણે તમે શરમ અનુભવો છો પાષાણ બનવું આનો એક ભાગ છે જો તમને લાગતું હોય કે અન્ડરવેર વિશે માત્ર છોકરીઓ જ જાગૃત હોય છે તો તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે છોકરાઓ પણ તેને લઈને ખૂબ જ ચિંતિત હોય છે.

ત્યારબાદ જાણીએ મહિલાઓના મનમાં કેવા સવાલો આવે છે.સ્ત્રીઓ કપડાં વિશે વિચારે છે મહિલાઓ સે-ક્સ કરવા માટે ગમે તેટલી ઉત્તેજિત હોય પરંતુ સે-ક્સ કરતી વખતે તેમના મગજમાં સે-ક્સ સાથે જોડાયેલી કોઈ વાત નથી આવતી સે-ક્સ દરમિયાન મોટાભાગની મહિલાઓ તેમના અન્ડરવેર બ્રા જેવા કપડા વિશે વિચારે છે કારણ કે તેઓ સે-ક્સ કરતી વખતે પણ સુંદર અને સે-ક્સી દેખાવા માંગે છે સે-ક્સ દરમિયાન પણ મહિલાઓનું ધ્યાન પુરૂષોનું ધ્યાન આકર્ષિત કરવા તરફ હોય છે સ્ત્રીઓ શરીરની સુગંધ વિશે વિચારે છે દરેક માનવ શરીરની પોતાની સુગંધ હોય છે જ્યારે બે વ્યક્તિ એકબીજાની નજીક આવે છે.

ત્યારે તેઓ એકબીજાની સુગંધ અનુભવી શકે છે પુરુષોને આ જાણીને નવાઈ લાગશે પરંતુ મહિલાઓ સે-ક્સ દરમિયાન પોતાના પાર્ટનરના શરીરની સુગંધથી ફરક પાડે છે મોટાભાગની મહિલાઓ ઈચ્છે છે કે સે-ક્સ દરમિયાન તેમના પાર્ટનરને ગંધ આવે મહિલાઓ પ્રાઈવેટ પાર્ટ વિશે વિચારે છે મોટાભાગની સ્ત્રીઓ સ્વચ્છ રહેવાનું પસંદ કરે છે આવી મહિલાઓને પ્રાઈવેટ પાર્ટ સાફ રાખવાની આદત હોય છે સે-ક્સ દરમિયાન પણ મહિલાઓ પોતાના પ્રાઈવેટ પાર્ટની સ્વચ્છતા વિશે જ વિચારે છે વાસ્તવમાં સે-ક્સ દરમિયાન મહિલાઓને ઈન્ફેક્શન કે અન્ય કોઈ સમસ્યાના ખતરાની ચિંતા રહે છે એટલા માટે તેમનું ધ્યાન સે-ક્સ કરતાં તેમના પ્રાઈવેટ પાર્ટની સ્વચ્છતા પર વધુ હોય છે.

પહેલીવાર સે*ક્સ કરતા પહેલા મહિલાઓના મનમાં આ સવાલ વારંવાર ઉઠે છે કે શું તેમના પાર્ટનરને તેમનો લુક ગમશે શું તે તેના જીવનસાથીને સંપૂર્ણ ટેકો આપી શકશે જે છોકરીઓ લગ્ન પહેલા કાઉન્સેલિંગ માટે પહોંચે છે તેઓ ઘણી વખત ચિંતિત હોય છે કે તેઓ તેમના ભાવિ જીવનસાથીની અપેક્ષાઓ પર ખરા ઉતરી શકશે કે કેમ આવું શહેરના અનેક જાણીતા કાઉન્સેલરોનું કહેવું છે સ્ત્રીઓને સૌથી વધુ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક ભગ્ન ઉત્તેજનાથી મળે છે અને સંભોગથી નહીં ભૂતકાળમાં થયેલા અનેક અભ્યાસોમાં આ વાત સામે આવી છે આ અભ્યાસો અનુસાર વિશ્વમાં આવી મહિલાઓની સંખ્યા 70 ટકાની નજીક છે.

જેમણે સં@ભોગને બદલે ક્લિટોરિસ સ્ટિમ્યુલેશન સાથે ઓર્ગેઝમનો અનુભવ કર્યો છે માત્ર સે-ક્સ પહેલા જ નહીં સે-ક્સ દરમિયાન પણ મહિલાઓના મનમાં આવા સવાલો ઉઠતા રહે છે કે તેઓ એક્ટિંગ દરમિયાન યોગ્ય રીતે પર્ફોર્મ કરી શકતી નથી શું તેમનો પાર્ટનર તેમનાથી સંતુષ્ટ છે શું તેઓ તેમના રોલમાં ફિટ છે કે પછી તેમને કરવું પડશે કંઈક વધુ સર્જનાત્મક આવા પ્રશ્નો તેના મનમાં સતત હોય છે એવું નથી કે ઓર્ગેઝમનો મુદ્દો માત્ર મહિલાઓ સાથે જોડાયેલો છે પુરુષો સાથે પણ આવું થાય છે.

જ્યારે તેઓ લાંબા સમય સુધી સં*ભોગ કર્યા પછી પણ ક્લાઈમેક્સ સુધી પહોંચી શકતા નથી આવી પરિસ્થિતિની કલ્પના કરીને જ મહિલાઓ એક વિચિત્ર ડરથી ભરાઈ જાય છે અસંતુષ્ટ હોવાના કિસ્સામાં મોટાભાગની સ્ત્રીઓ અને પુરુષો તેમના પાર્ટનરને આ વાત ખુલ્લેઆમ કહી શકતા નથી તેથી બીજા પાર્ટનરની જવાબદારી બની જાય છે કે તે તેના પાર્ટનરને આ અંગે પ્રશ્નો પૂછે અને તેની ઈચ્છાઓ પણ પૂછે.

Advertisement