એક છોકરીને ઇન્ટરવ્યૂમાં પૂછ્યું, તમે સલવારની નીચે શું પહેરો છો? છોકરીનો જવાબ સાંભળીને તમે પણ ચોંકી જશો…

આપણા દેશની સૌથી અઘરી પરીક્ષાઓમાંની એક IAS પરીક્ષા છે જે UPSC દ્વારા લેવામાં આવે છે દર વર્ષે હજારો ઉમેદવારો IAS પરીક્ષામાં પોતાનું નસીબ અજમાવતા હોય છે હજારોમાંથી માત્ર 5 કે 10 ઉમેદવારો એવા છે જેમની મહેનત સફળ થાય છે કારણ કે IAS પરીક્ષાની તૈયારીમાં ઘણી મહેનત કરવી પડે છે IAS પરીક્ષામાં પાસ થવા માટે સખત મહેનતની સાથે સાથે તમારું મન પણ ખૂબ જ સારું હોવું જોઈએ કારણ કે IAS ઈન્ટરવ્યુમાં તમને એવા પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે જેના જવાબ દરેક વ્યક્તિ આપી શકતા નથી આ પ્રશ્નો એવા છે કે તમારી માનસિકતા જોવા મળે એવા ઘણા લોકો છે જેઓ સવાલ સાંભળીને શરમાય છે આજે અમે તમને IAS ઈન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવેલા આવા જ કેટલાક સવાલો વિશે જણાવીશું.

Advertisement

જેને જાણ્યા પછી તમે જ વિચારશો કે શું કોઈ આવા પ્રશ્નો પૂછી શકે છે IAS ઇન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવેલા કેટલાક મુખ્ય પ્રશ્નો
પ્રશ્ન.IAS ઇન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવ્યું છે કે આપણા શરીરનો કયો ભાગ સૌથી મજબૂત છે?જવાબ.આ પ્રશ્ન સાંભળ્યા પછી તમે તમારા શરીરના ઘણા ભાગો વિશે વિચારવાનું શરૂ કરશો પરંતુ આ પ્રશ્નનો જવાબ ફક્ત જીભ છે આપણી જીભ એવી છે કે તે શરીરનું સૌથી મજબૂત અંગ છે.

પ્રશ્ન.હિન્દીમાં બેંક શું કહેવાય છે?જવાબ.બહુ ઓછા લોકો હશે જે જાણતા હશે કે બેંકને હિન્દીમાં અધિકોષ કહેવાય છે.પ્રશ્ન.સમગ્ર વિશ્વમાં સૌથી મીઠી અને સૌથી શુદ્ધ પાણીનું તળાવ કયું છે?જવાબ.વિશ્વનું સૌથી મીઠું પાણી બૈકલ સરોવરમાં જોવા મળે છે જણાવી દઈએ કે આ બૈકલ સરોવરમાં દુનિયાનું 20% શુધ્ધ પાણી સમાયેલું છે આ સરોવર રશિયાના સાઈબેરિયામાં આવેલું છે.પ્રશ્ન.IAS ઇન્ટરવ્યુમાં જે પ્રશ્ન ઘણો પૂછવામાં આવે છે તે એ છે કે પોલીસને હિન્દીમાં શું કહેવાય છે?જવાબ.જો તમને ખબર ન હોય તો જણાવી દઈએ કે પોલીસને હિન્દીમાં સ્ટેટ પબ્લિક ગાર્ડ કહેવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન.જો ઠંડુ અને ગરમ બંને પાણીને ફ્રીજમાં એકસાથે રાખવામાં આવે તો કયું પાણી બરફમાં પહેલા જામી જશે?જવાબ.જો આપણે ફ્રિજમાં ઠંડા અને ગરમ પાણીને અલગ-અલગ વાસણોમાં એકસાથે રાખીએ તો સૌ પ્રથમ ગરમ પાણી બરફમાં ફેરવાઈ જશે કારણ કે તેની પાછળ એક વિજ્ઞાન છે જે ફક્ત દરેક જણ જાણે છે.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જેને આપણે પહેરીને ખાઈ શકીએ?જવાબ.લાંબો એ એકમાત્ર વસ્તુ છે જે નાથમાં પહેરી શકાય છે અને ખાઈ પણ શકાય છે.પ્રશ્ન.IAS માં પૂછવામાં આવેલ પ્રશ્ન કે છોકરીઓ સલવારની નીચે શું પહેરે છે?જવાબ.આ સવાલ સાંભળીને ઘણી છોકરીઓને ગુસ્સો આવી શકે છે પરંતુ આ સવાલનો જવાબ છે ચંદન સમજાવો કે આવા પ્રશ્નો પૂછીને છોકરીઓની માનસિકતા તપાસવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન.સૌરમંડળનો કયો ગ્રહ છે જ્યાં હીરો વરસાદ પડે છે?જવાબ.સૌરમંડળમાં શનિ અને ગુરુ એકમાત્ર એવા ગ્રહો છે જ્યાં હીરો વરસાદ પડે છે.પ્રશ્ન.2 પિતા 2 પુત્રો ફિલ્મ જોવા ગયા હતા પરંતુ તેમની પાસે માત્ર ત્રણ ટિકિટ હતી તો બધાએ ફિલ્મ કેવી રીતે જોઈ?જવાબ.જવાબ એ છે કે લોકો ચાર નહીં પણ ત્રણ હતા જેમાં દાદા પુત્ર અને પૌત્રનો સમાવેશ થતો હતો તેથી ત્રણેય જણ ત્રણ ટિકિટ સાથે સરળતાથી ફિલ્મ જોઈ શકતા હતા.

સવાલ.ક્યાં દેશે પ્લાસ્ટિક ના કપ અને પ્લેટ ઉપર પ્રતિબંધ લગાવી દીધો છે? જવાબ. ફ્રાન્સ, સવાલ.ભારત નું એવું કયું રાજ્ય છે જેમાં ફક્ત ચાર જિલ્લા જ છે? જવાબ.સિક્કિમ, સવાલ.કોના દ્વારા એકાધિકારી પ્રતિયોગીતાનો સિદ્ધાંત વિકસિત કરવામાં આવ્યો હતો? જવાબ.ઇ.એચ ચેમ્બરલીન, સવાલ.દરિયા ના પાણી માં ક્ષાર ની માત્રા કેટલી હોય છે?જવાબ.3.5 %સવાલ.બ્રિટિશ સંસદ ના સભ્ય બનવા વાળા પહેલા ભારતીય કોણ હતા ?જવાબ.દાદાભાઈ નવરોજી.સવાલ.રોમ શહેર કઈ નદી ના કિનારે આવેલું છે જવાબ.ટાઈબર,સવાલ.માઇક્રોપ્રોસેસર એ કઈ પેઢી નું કમ્પ્યુટર છે.જવાબ.ચોથી પેઢી નું, સવાલ.શરીર નું કયું અંગ સુતા પછી મોટું થઈ જાય છે?જવાબ.આંખ ની પાંપણ.

પ્રશ્ન.ક્રેકટ વગર કાંકરેટ અથવા સિમેન્ટ ફ્લોર પર કાચો ઇંડા કેવી રીતે છોડવો?કાંકરેટ ફ્લોર પર ક્રેક કરવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.અહીં તમારે બોક્સની બહાર વિચારવું ન જોઈએ, આ પ્રકારના પ્રશ્નો માટે અનન્ય રીતે વિચારો.પ્રશ્ન.શું તમે કહી શકો કે બંગાળની ખાડી કયા રાજ્યમાં છે?જવાબ: પ્રવાહી સ્થિતિમાં.આ એક કાલ્પનિક આઈએએસ ઇન્ટરવ્યૂ પ્રશ્ન છે, તેથી ઉમેદવારોએ મૂંઝવણ વગર આ પ્રકારના પ્રશ્નોના જવાબ આપવાના રહેશે.

પ્રશ્ન.જો કોઈ લાલ વાદળીને સમુદ્રમાં ફેંકી દે તો?જવાબ: પથ્થર ભીના થઈ જશે અને ડૂબી જશે.આ પ્રશ્ન પણ એક પ્રકારનો લોજિકલ પ્રશ્ન છે જે તમારા સામાન્ય જ્ઞાન સાથે ખૂબ જ સંબંધિત છે. આ પ્રકારના પ્રશ્નોના જવાબ આપતી વખતે તમારે ખૂબ સાવધ રહેવાની જરૂર છે.પ્રશ્ન.તમે એક હાથીને કેવી રીતે એક હાથથી ઉંચા કરો છો?જવાબ. એક હાથી એક હાથે ક્યાંય મળી શકતો નથી તેથી તેને ઉછેરવાની જરૂર નથી.આઈએએસ ઉમેદવારએ આ પ્રશ્નનો જવાબ આપવા માટે બોક્સની બહાર વિચાર કરવો જોઈએ.

Advertisement