એક સમયે રાજીવ ગાંધીનું પ્લેન ઉડાવતા હતા અજય પ્રકાશ, હેલિકોપ્ટર ક્રેશ થયું મોત…

પાયલટ અજય પ્રકાશ શ્રીવાસ્તવનું ગુરુવારે રાત્રે રાયપુર હેલિકોપ્ટર દુર્ઘટનામાં મૃત્યુ થયું હતું. તે યુપીના આઝમગઢનો રહેવાસી હતો. ભારતીય વાયુસેનાના ગ્રુપ કેપ્ટન રહી ચૂકેલા અજય પ્રકાશ એક સમયે દેશના પૂર્વ વડાપ્રધાન રાજીવ ગાંધીનું વિમાન ઉડાવતા હતા. આ દિવસોમાં તે જેપી ગ્રુપમાં પાઈલટ ટ્રેનર તરીકે કામ કરી રહ્યો હતો.

Advertisement

અનુભવી પાયલોટ અજય પ્રકાશ યુપીના આઝમગઢ જિલ્લાના પ્રખ્યાત વકીલ સ્વર્ગસ્થ સૂરજ પ્રકાશ શ્રીવાસ્તવના સૌથી નાના પુત્ર હતા. એલવલ વિસ્તારના રહેવાસી અજય પ્રકાશ શ્રીવાસ્તવે વેસ્લી ઈન્ટર કોલેજમાંથી પ્રારંભિક શિક્ષણ મેળવ્યું હતું. કમ્બાઈન્ડ ડિફેન્સ સર્વિસિસ દ્વારા ભારતીય વાયુસેના માટે સીડીએસની પસંદગી કરવામાં આવી હતી અને તે લાંબા સમયથી પાઈલટ હતા.

હાલમાં તેઓ જેપી ગ્રુપના એવિએશન ઈન્ચાર્જ હતા. આ દિવસોમાં તે પાઇલોટ્સને રાત્રે હેલિકોપ્ટર ઉડાવવાની તાલીમ આપી રહ્યો હતો. એપી શ્રીવાસ્તવ તેની પત્ની મંજુ શ્રીવાસ્તવ સાથે દિલ્હીના દ્વારકામાં રહેતા હતા. પતિ-પત્નીએ થોડાં વર્ષ પહેલાં જ એરફોર્સમાંથી VRS લીધું હતું. તેમની એકમાત્ર પુત્રી પૂર્વી શ્રીવાસ્તવ પણ એરફોર્સમાં છે. આ અકસ્માતમાં તેમનું મોત નિપજતાં પરિવાર સહિત સમગ્ર જિલ્લામાં શોકનો માહોલ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ગુરુવારે રાત્રે જ છત્તીસગઢની રાજધાની રાયપુરના માના વિસ્તારમાં સ્થિત સ્વામી વિવેકાનંદ એરપોર્ટ પર સરકારનું હેલિકોપ્ટર ક્રેશ થયું હતું. આ દુર્ઘટનામાં બે પાયલોટ કેપ્ટન ગોપાલ કૃષ્ણ પાંડા અને કેપ્ટન અજય પ્રકાશ શ્રીવાસ્તવનું મોત થયું હતું.ગ્રુપ કેપ્ટન એપી શ્રીવાસ્તવ તેમના પાર્ટનર ગોપાલ કૃષ્ણ પાંડા સાથે એરપોર્ટ પર ફ્લાઈંગ પ્રેક્ટિસમાં હતા ત્યારે હેલિકોપ્ટર લગભગ 9.10 વાગ્યે ક્રેશ થયું હતું. બંને પાયલોટને પણ ખાનગી હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં ડોક્ટરોએ તેમને મૃત જાહેર કર્યા હતા.

છત્તીસગઢના મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલે હેલિકોપ્ટર દુર્ઘટનામાં બે પાયલટોના મોત પર શોક વ્યક્ત કર્યો છે. બઘેલે ટ્વીટ કર્યું, હમણાં જ રાયપુરના એરપોર્ટ પર સરકારી હેલિકોપ્ટર ક્રેશ થવાના દુઃખદ સમાચાર મળ્યા. અમારા બંને પાયલોટ કેપ્ટન પાંડા અને કેપ્ટન શ્રીવાસ્તવનું આ દુઃખદ અકસ્માતમાં મૃત્યુ થયું છે. આ દુઃખના સમયમાં ભગવાન તેમના પરિવારજનોને શક્તિ આપે અને દિવંગત આત્માઓને શાંતિ આપે. ઓમ શાંતિ.

ઘરના લોકો, નજીકના સંબંધીઓ, બધા એ જાણવાની કોશિશ કરી રહ્યા હતા કે આ અકસ્માત કેવી રીતે થયો. કેપ્ટન અજય પ્રકાશ શ્રીવાસ્તવ છેલ્લા ઘણા સમયથી દિલ્હીમાં રહેતા હતા. આઝમગઢ સાથે તેમનો સંબંધ સતત રહ્યો. અકસ્માતના સમાચારે સૌને હચમચાવી દીધા હતા.કેપ્ટન અજય પ્રકાશને ઉડવાનો સારો અનુભવ હતો. આ જ કારણ છે કે દેશના પૂર્વ વડાપ્રધાન શ્રી. કેપ્ટન અજય પ્રકાશ પણ રાજીવ ગાંધીની ફ્લાઈટ ઉડાવતા હતા. કેપ્ટન અજય પ્રકાશને પણ રાષ્ટ્રપતિ એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા છે.

Advertisement