એવું શું છે જે જેની પાસે હોય તે તેને પકડીને હલાવે છે અને જેની પાસે તે ન હોય તે આંગળી નાખીને હલાવે શું છે?…

ઘણા લોકોએ સિવિલ સર્વિસીસમાં જોડાવાનું સપનું જોયું છે પરંતુ બહુ ઓછા લોકોનું આ સપનું સાકાર થયું છે દર 100 ઉમેદવારોમાંથી માત્ર 1 જ પોતાનું સપનું સાકાર કરી શકે છે તમે સખત મહેનત અને સમર્પણ પછી જ આ પ્રાપ્ત કરી શકો છો IAS બનવા માટે વ્યક્તિએ UPSC સિવિલ સર્વિસીસ પરીક્ષા પાસ કરવી પડશે લેખિત પરીક્ષા પાસ કર્યા પછી ઉમેદવારોએ ઇન્ટરવ્યુમાં હાજર રહેવું પડશે આ ઈન્ટરવ્યુ ખૂબ જ મુશ્કેલ છે કારણ કે કેટલીકવાર ઈન્ટરવ્યુમાં કેટલાક એવા સવાલ પૂછવામાં આવે છે જે મુશ્કેલીઓ ઉભી કરે છે આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા અલગ-અલગ ઈન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવેલા આવા જ કેટલાક ચોંકાવનારા પ્રશ્નો અને તેના જવાબો જણાવી રહ્યા છીએ જેના આધારે ઉમેદવારોની પસંદગી કરવામાં આવી હતી.

Advertisement

પ્રશ્ન.કયા ગ્રહ પર સૌથી વધુ ચંદ્ર છે?જવાબ.સૌરમંડળમાં સૌથી વધુ સંખ્યામાં ચંદ્રો ધરાવતો ગ્રહ ગુરુ એટલે કે ગુરુ છે 2009માં આ ગ્રહ પર કુલ 63 ચંદ્રો મળી આવ્યા હતા ભવિષ્યમાં વધુ ચંદ્રો મળી શકે છે.પ્રશ્ન.જો તમે ડીએમ છો અને તમને ખબર પડે કે બે ટ્રેનોમાં ભીડ છે તો તમે શું કરશો? જવાબ.સૌથી પહેલા આપણે જાણીશું કે કઈ કાર સાથે ટક્કર થઈ છે ગુડ્સ ટ્રેન કે પેસેન્જર ટ્રેન ત્યારપછી કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.સવાલ.એવી કઈ બાબત છે કે છોકરીઓ મોટી અને છોકરાઓ નાના?જવાબ.માથાના વાળ.

પ્રશ્ન.તમારી સામે લટકતું રાઉન્ડ શું છે?છોકરીએ ખૂબ જ નમ્રતાથી જવાબ આપ્યો મારી સામે એક ગોળ લોકેટ લટકતું છે.પ્રશ્ન.છોકરી તેના બધા કપડા ક્યારે ઉતારે છે ઘણા લોકો આ પ્રશ્ન સાંભળીને બીજું કંઈક વિચારવા લાગશે અને સરમના ડેડ જવાબ નહીં આપે પરંતુ જવાબ હશે લેવલ પર ફેલાયેલા બધા કપડાં સુકાઈ જાય ત્યારે જ છોકરી તેના બધા કપડાં ઉતારે છે પ્રશ્ન.એક એવી કઈ વસ્તુ છે જે સ્ત્રી તેના પતિને આપી શકતી નથી જે તે તેના પતિને આપી શકતી નથી?જવાબ: અટક.પ્રશ્ન-છૂટાછેડાનું મૂળ કારણ શું છે?જવાબ-છૂટાછેડા શબ્દ સાંભળતા જ દરેકના મગજમાં તેનું મુખ્ય કારણ આવે છે પરંતુ તે છૂટાછેડાનું મૂળ કારણ નથી મુખ્ય કારણ લગ્ન કરવાનું છે જો લગ્ન નહીં થાય તો છૂટાછેડા નહીં થાય.પ્રશ્ન- ઈન્ટરનેટનો માલિક કોણ છે?જવાબ- ઈન્ટરનેટનો માલિક તે જ બને છે જે તેને ઈન્સ્ટોલ કરે છે.

પ્રશ્ન.કેવા પ્રકારની સાડી પહેરવામાં આવે છે અને તેની સાડી પર બનેલી બોર્ડર શું દર્શાવે છે.જવાબ- આ સવાલ UPSC 2020માં 9મું સ્થાન મેળવનારી અપાલા મિશ્રાએ પૂછ્યું હતું જેના જવાબમાં તેણે કહ્યું કે આ સાડીની બોર્ડર પર વરલીની પેઇન્ટિંગ કરવામાં આવી છે તે મહારાષ્ટ્રના સહ્યાદ્રીમાંથી આવે છે બોર્ડર પર કરવામાં આવેલ આર્ટ વર્ક સામાન્ય જીવનને પ્રતિબિંબિત કરે છે.પ્રશ્ન.જો તમે દોડી રહ્યા હોવ અને તમે બીજા સ્થાને રહેલી વ્યક્તિને પાછળ છોડી દો તો તમે હવે ક્યાં હશો?જવાબ: બીજા સ્થાને.

પ્રશ્ન.શું કોઈ દુકાનદાર છે જે અમારી પાસેથી અમારો માલ લે અને અમારે તેને પણ ચૂકવવો પડે?જવાબ.વાળંદ એ એકમાત્ર દુકાનદાર છે જે અમારા વાળ કાપ્યા પછી અમારા વાળ રાખે છે અને તેના માટે અમારે પૈસા પણ ચૂકવવા પડે છે.પ્રશ્ન.ગાય દૂધ આપે છે અને મરઘી ઈંડું આપે છે બંને કોણ આપે છે તે તમે કહી શકો?જવાબ-સાચો જવાબ દુકાનદાર હશે કારણ કે દુકાનદાર ઇંડા અને દૂધ બંને રાખે છે.

સવાલ.એક વ્યક્તિને પૂછવામાં આવ્યું કે મેં 2 લાખની ઘડિયાળ પહેરી છે અને તમે 250 રૂપિયાની ઘડિયાળ પહેરી છે આ બે ઘડિયાળો શું દર્શાવે છે?જવાબ.આ બંને ઘડિયાળો તમારી અને મારી સ્થિતિ દર્શાવે છે તમારી સ્થિતિ સારી છે તેથી જ તમે 2 લાખની ઘડિયાળ પહેરી છે મારી સ્થિતિ સરળ છે તેથી મેં સસ્તી ઘડિયાળ પહેરી છે પ્રશ્ન. માણસોને એક દીવાલ બનાવવામાં 10 કલાક લાગે છે તો 4 માણસોને એ જ દિવાલ બનાવવામાં કેટલો સમય લાગશે?જવાબ.દિવાલ પહેલેથી જ એક વાર બનાવવામાં આવી છે. તેને ફરીથી બનાવવાની જરૂર નથી.

પ્રશ્ન.એવું શું છે કે જે પુરુષ એકવાર કરે છે અને સ્ત્રી વારંવાર કરે છે?જવાબ.માંગમાં સિંદૂર પ્રશ્ન.તમે સલવારની નીચે શું પહેર્યું છે?જવાબ.છોકરીએ જવાબ આપ્યો સર મેં સલવારની નીચે લહેગી અને સેન્ડલ પહેર્યા છે.પ્રશ્ન.જો હું તમારી બહેન સાથે ભાગી જઈશ તો તમે શું કરશો?જવાબ: હું ખૂબ જ ખુશ થઈશ કારણ કે હું મારી બહેન માટે તમારા કરતાં વધુ સારી મેચ શોધી શકતો નથી.પ્રશ્ન.જો કોઈ છોકરો છોકરીને પ્રપોઝ કરે તો શું પ્રપોઝ કરવું ગુનો ગણાશે? જવાબ.ના સર આઈપીસીની કોઈપણ કલમ હેઠળ પ્રસ્તાવ મૂકવો એ ગુનો નથી.

પ્રશ્ન.જે પ્રાણી ક્યારેય પાણી પીતું નથી તેનું નામ શું છે? જવાબ.ઉંદરોની એક પ્રજાતિના ઉંદરો પાણી પીધા વિના જીવી શકે છે.પ્રશ્ન.જો તમને ખબર પડે કે તમારી પત્નીનું બીજા પુરુષ સાથે અફેર છે તો તમે શું કરશો?જવાબ.આ પ્રશ્નનો જવાબ આપતા ઉમેદવારે કહ્યું કે સર હું બિન-પુરુષ પર તેની પત્ની સાથે સેક્સ કરવાનો આરોપ લગાવીને વ્યભિચાર માટે કલમ 497ની જોગવાઈ હેઠળ કેસ દાખલ કરીશ આ કલમ દ્વારા તે વ્યક્તિ સામે કેસ થઈ શકે છે ઉપરાંત હું મારી પત્નીને સમજાવવાનો પ્રયત્ન કરીશ જેથી અમારા સંબંધો ફરીથી પુનઃસ્થાપિત થાય.

પ્રશ્ન.બાળપણથી લઈને વૃદ્ધાવસ્થા સુધી શરીરનો કયો ભાગ વધતો નથી?જવાબ.આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ છે આંખ શરીરનું એક એવું અંગ છે જે બાળપણથી લઈને વૃદ્ધાવસ્થા સુધી વધતું નથી.પ્રશ્ન.તે કઈ વસ્તુ છે જે સ્ત્રી બતાવે છે અને પુરુષ છુપાવે છે?જવાબ.ઘણીવાર આવો પ્રશ્ન સાંભળીને મન થોડું ભટકાય છે પરંતુ આ પ્રશ્ન જેટલો અઘરો દેખાય છે તેટલો જ તેનો જવાબ પણ સરળ છે સાચો જવાબ પર્સ છે સ્ત્રી હંમેશા પર્સ બતાવીને ચાલે છે પણ પુરુષ પર્સ છુપાવીને ચાલે છે.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે યુવાનીમાં લીલી અને વૃદ્ધાવસ્થામાં લાલ હોય છે?જવાબ.મરચું યુવાનીમાં લીલું અને વૃદ્ધાવસ્થામાં લાલ થઈ જાય છે પ્રશ્ન.એવું તે શું છે જે જેની પાસે હોય તે પકડીને હલાવે છે અને જેની પાસે ન હોય તે આંગળી મૂકીને હલાવે તે શું છે?જવાબ.બ્રશ

Advertisement