ફક્ત કુંવારી છોકરીઓ જ કરે છે સે*ક્સ દરમિયાન આવી ખતરનાક વસ્તુનો, છોકરાઓ જાણી લો….

આજે શારી-રિક સંબંધને સંબંધનો ભાગ માનવામાં આવે છે આજે પણ ઘણા લોકો કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવામાં સંકોચ અનુભવે છે અને તેઓ કોન્ડોમથી અંતર રાખે છે પહેલાના જમાનામાં પણ આવું થતું હતું પહેલાના સમયમાં લોકો કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવામાં શરમાતા હતા અને તેના કારણે તેઓ ગર્ભનિરોધકની પદ્ધતિઓ અપનાવતા હતા કુમારિકાઓ આ વસ્તુનો ઉપયોગ કરે છે હવે પુરુષો કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરીને તેમને સંતુષ્ટ રાખે છે.

Advertisement

આજે પણ ઘણી સ્ત્રીઓ એવી છે જે કોન્ડોમમાં વિશ્વાસ નથી કરતી આ કારણે તેઓ ગર્ભનિરોધકનો સહારો લે છે સર્વેમાં જાણવા મળ્યું એક સર્વે અનુસાર 15 થી 49 વર્ષની કુંવારી મહિલાઓ ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ કરે છે જ્યારે 20 થી 24 વર્ષની વયની મહિલાઓ કોન્ડોમને ઉપયોગી માને છે વિશ્વમાં લગભગ 76% લોકો એવા છે જે કોન્ડોમમાં નથી માનતા પરંતુ ગર્ભનિરોધક પર વિશ્વાસ કરે છે જ્યારે બાકીના લોકો કોન્ડોમમાં માને છે.

આ ગોળીઓનો સૌથી મોટો લાભ છે કે આ પ્રભાવી થાય છે અને સારી રીતે ઉપયોગ કરવાથી ફાયદાકારક હોય છે રોજ એક ગોળી ખાવાની હોય છે જો તમે ગોળી ભોજન મિસ કરીને લેવો તો આ સરકારક થતી નથી હેલ્થ એક્સપર્ટ મુજબ મહિલાઓએ ગર્ભનિરોધક ગોળીઓનું સેવન કરતી સમયે સાવધાની રાખવી જોઈએ ગોળીઓ વજન વધવાનું કારણ બને છે પહેલાના સમયમાં આ ગોળીઓ ખાવાથી વજન વધતો હતો પરંતુ હવે નવા ફોર્મ્યુલાથી બનેલ ગોળીઓને ખાવાથી વજન વધતો નથી પરંતુ એના ઘણા ફાયદા થાય છે આ ગોળીઓ પોલિસિસ્ટિક ઓવરી સિંડ્રોમ PCOS વાળા દર્દીઓને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

ખીલ અને અસામાન્ય વાળ વધવાનું કારણ બને છે નવા પ્રકારની ગોળીઓમાં પ્રોજેસ્ટેરોનની અલગ-અલગ માત્રા સાથે બનાવવામાં આવે છે જે શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટરેરોનની માત્રા ઓછી કરે છે સાથે જ POC દર્દીઓમાં ખીલ ઓછા કરવામાં મદદ કરે છે સાઇકલ દરમિયાન એક ગોળી અથવા બેને મિસ કરવું યોગ્ય : સાઇકલ દરમિયાન ગોળીઓ નહિ ખાવાથી ગર્ભ રહી શકે છે. એ ઉપરાંત મિડ સાઇકલ બ્લીડીંગ થવાના કારણે પણ થાય છે. જો તમારી એક અથવા બે ગોળી મિસ થઇ ગઈ છે તો ડોક્ટરની સલાહ લો.

હવે જાણીએ એક ઉપાય વિશે જે અનિચ્છનિય ગર્ભ ને બંધ કરી દેશે.સંભોગ કરતી વખતે દરેક મહિલા ને ડર નાગે છે કે ગર્ભવતી ન થાય અને એટલા માટે પુરુષ ને કોન્ડમ વાપરવા માટે ફોર્સ કરતી હોય છે અને જો પુરુષ કોન્ડમ ઉપયોગ ન કરે તો મહિલાઓ ગર્ભ રોકવા માટે ગર્ભનિરોધક ગોળી ઓ લે છે આ એક સૌથી સરળ ઉપાય છે આ ઉપાય કરવાથી મહિલા ગર્ભવતી નથી થતી પરંતુ આ ગોળી ના સેવનથી સ્વસ્થ્ય પર ખૂબજ આડ અસર થાય છે તો આ લેખમાં અમે બતાવીશું કે મહિલા ગોળી ના સેવનથી શું શું નુકશાન થાય છે.

જે મહિલાને આખી જીદંગી ભોગવવું પડી શકે છે અત્યારની જનેરેશમાં મહિલાઓ વહેલી ગર્ભવતી મ થાય તે માટે ગોડીનું સેવન કરતી હોય છે પરંતુ હવે આ સમસ્યામાંનું બહુ જલદી સમાધાન મળી શકે છે કારણે અત્યારની ટેકનોલોજી કારણે અને સાયન્ટિસ્ટે ગર્ભ નિરોધક ખૂબજ સારી વિકલ્પ છે તેમણે એક એવો કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ પેચ કાઢ્યો છે જે બરાબર કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ પિલ્સની જેમ જ કામ કરે છે જે મહિલાના પેટમાં રહે છે અને મહિનાની અંતમાં તે ચેપ દ્વારા મહિલાઓને માસિક સ્ત્રાવ લાવવા માં ખૂબજ મદદ કરે છે આ નાનકડા ડિવાઇસમાં નાની-નાની ઘણી સોય લાગેલી હોય છે જે શરીર ના અંદરના ભાગમાં ચોંટીને બહાર કાઢવા મદદ કરે છે વૈજ્ઞાનિક દ્વારા આ ગોળી શોધવામાં આવી હતી.

અને આ ગોળી ની શોધ કરવા માટે બહારથી વૈજ્ઞાનિક ને બોલાવવામાં આવ્યો હતો અને ભારતના વૈજ્ઞાનિક જૉર્જિયા ઈન્સ્ટીટ્યૂટ ઓફ ટેક્નોલૉજીના સાયન્ટિસ્ટે તેનો ઉપયોગ સૌથી પહેલાં ઉંદરો પર કર્યો હતો પરંતુ તેમણે સફળતા મળી ન હતી અને તેમણે 1 મહિના સુધી સતત કામ કર્યું હતું અને પછી તેમણે સફળતા મળી હતી ત્યારબાદ આ પરીક્ષણ મહિલાઓ પર કરવામાં આવ્યું જેનાં પરિણામ સફળ રહ્યું હતું અને તેના પછી ઘણી મહિલાઓ પર રિસર્ચ કરવામાં આવ્યું હતું જે દસ મહિલાઓ પર આ પરીક્ષણ સફળ રહ્યું હતું કારણે મહિલાઓ ના શરીરની અલગ અલગ સ્થિતિ ના કારણે આવું થયું હતું અલગ અલગ મહિલાઓ ના અલગ અલગ શરીર હોય છે.

અને તેમના શરીરની રચના પર આધાર હોય છે કે ગોળીનો સારી અસર થશે કે પછી ખરાબ અસર થશે. કેમિકલ અને બાયોમૉલેક્યુલર એન્જિનિયરિંગના પ્રોફેસર માર્ક પ્રુસ્નિટ્ઝ સહિત બીજા સંશોધકોનું પણ કહેવું છે કે આ કૉન્ટ્રાસેપ્ટિવ પેચ એ મહિલાઓ માટે એક ગેમ-ચેન્જર સાબિત થઈ શકે છે તે સારી વાત માનવામાં આવતી નથી મહિલાઓને ગોળી ખાવાથી થતું નુકશાન જો મહિલાઓના ગોળીનું સેવન કરે તો ગર્ભને નુકશાન થાય છે અને તેની સાથે સાથે સ્વાથ્ય ને પણ નુકશાન પોહચી શકે છે જો આ ગોળી બે કે ત્રણ વાર સેવન કરવામાં આવે તો તે મહિલા કોઈ દિવસ માતા નું સુખ પ્રાપ્ત ન કરી શકે આ ગોળીના સેવનથી સે-ક્સ રિલેશશિપ માં ખરાબ અસર પડે છે.

Advertisement