IAS ઇન્ટરવ્યૂમાં એક મહિલાને પૂછ્યું, છોકરી ક્યારે પોતાનો એક પગ ઊંચો કરે છે?

ભારતની સર્વશ્રેષ્ઠ પરીક્ષા ગણાતી IAS પરીક્ષા માત્ર તેના ઇન્ટરવ્યુના કારણે હેડલાઇન્સમાં રહે છે અમે તમને જણાવીશું કે IAS પરીક્ષા ત્રણ ભાગમાં હોય છે પ્રથમ અને બીજી લેખિત પરીક્ષા જે પૂર્વ અને મુખ્ય છે પરીક્ષા ત્રીજો ભાગ ઇન્ટરવ્યુ છે IAS ઈન્ટરવ્યુ હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે અને હંમેશા ઉમેદવારના મનમાં મૂંઝવતા પ્રશ્ન પૂછવામાં આવે છે.

Advertisement

વાસ્તવમાં તે મુશ્કેલ સમયમાં ઉમેદવારના નિર્ણય માટે ઓળખાય છે જેમાં કેટલીકવાર ડબલ અર્થવાળા પ્રશ્નો પણ પૂછવામાં આવે છે જો તમે ના સમજો તો તમે પણ ગુસ્સાથી લાલ થઈ શકો છો ચાલો જોઈએ ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન પૂછવામાં આવેલા કેટલાક પ્રશ્નો અને તેના જવાબો.

પ્રશ્ન.માણસ આઠ દિવસ ઊંઘ્યા વિના કેવી રીતે જીવી શકે?જવાબ.તે માણસ દિવસ દરમિયાન નહીં પણ રાત્રે સૂશે.પ્રશ્ન.જો તમે વાદળી સમુદ્રમાં લાલ પથ્થર નાખો તો શું થશે?જવાબ.લાલ પથ્થર વાદળી સમુદ્રમાં ડૂબી જશે અને ભીનો થઈ જશે.પ્રશ્ન.શું એવી કોઈ જગ્યા છે જ્યાં દિવસ અને રાત એક સાથે જોઈ શકાય?જવાબ.પૃથ્વીના ઝોકને લીધે આર્કટિક વર્તુળના સ્થળોએ આ શક્ય છે અલાસ્કા નોર્ધન નોર્વે અને આઇસલેન્ડની જેમ અહીં પણ દિવસ અને રાત એક સાથે જોવા મળે છે તેનો વીડિયો યુટ્યુબ પર પણ ઉપલબ્ધ છે.

પ્રશ્ન.લોખંડ કેવી રીતે બને છે?જવાબ.આયર્ન આયર્ન ઓરમાંથી બનાવવામાં આવે છે અને તે ખનિજ તરીકે પૃથ્વીમાંથી કાઢવામાં આવે છે તે પૃથ્વીના ગર્ભાશયમાં ચોથું સૌથી વધુ વિપુલ પ્રમાણમાં ખનિજ છે. સવાલ.અમેરિકામાં રહેતી મહિલાને ભારતમાં દફનાવી ન શકાય શા માટે? જવાબ.કોઈ જીવતી સ્ત્રીને દફનાવી શકાતી નથી.પ્રશ્ન.સમાજમાં કુંવારી છોકરી જે કામ કરે છે, તે બદનામ છે?જવાબ.માંગમાં સિંદૂર.

પ્રશ્ન- આર્કટિકમાં રહેતા પેંગ્વિન ઇંડા કેમ ન ખાય,જવાબ- પેંગ્વીન આર્કટિકમાં મળતા નથી. તેઓ એન્ટાર્કટિકામાં જોવા મળે છે.પ્રશ્ન- 25 થવા માટે 50 માં શું ઉમેરવામાં આવશે?જવાબ.25 માં 50 ઉમેરવાથી જવાબ 25 મળશે.સવાલ: બે મકાનોમાં આગ છે. ઘર શ્રીમંતનું છે. અને બીજા ગરીબ. પોલીસ ક્યા ઘરની આગ લગાવે?જવાબ.પોલીસે આગને કાબૂમાં લેવાની શરૂઆત ક્યારેથી કરી, ત્યારબાદ આગને કાબૂમાં લેવાનું કામ ફાયર વિભાગનું છે.

પ્રશ્ન: માખીઓ માનવ શરીર પર શા માટે ગુંજારાય છે?જવાબ. કાર્બન ડાયોક્સાઇડને કારણે. જ્યારે મનુષ્ય શ્વાસ લે છે, ત્યારે તેઓ ઓક્સિજન વાયુઓ લે છે અને કાર્બન ડાયોક્સાઇડ છોડે છે, માખીઓ આ ગેસ તરફ આકર્ષાય છે, તેથી તેઓ માનવ શરીરને ગુંજારવી રહ્યા છે.પ્રશ્ન: શું તમે લાલ શાહીથી ભરેલા પેનથી વાદળી લખી શકો છો?જવાબ: હા બ્લુ,

સવાલ.જે કળી પાંદડામાં એવી રીતે છુપાવે છે કે તે દેખાતી નથી?જવાબ: ગરોળી,સવાલ: જો છોકરી તેના બધા કપડા ઉતારે તો,જવાબ: જે તાર પર છોકરીએ તેના કપડાં સુકાવ્યા છે તે કપડા કાઢયા પછી ખાલી થઈ જશે.સવાલ- છ આંગળીવાળા લોકો સેનામાં જોડાઈ શકે છે?જવાબ – ના, છ આંગળીવાળા લોકો સેનાના નિયમો અનુસાર તેમાં જોડાઈ શકશે નહીં. તેમને સર્જિકલ ઓપરેશનમાંથી વધારાની આંગળી કાઢવી પડશે. આ પછી, તમે સેનામાં આવી શકો છો.

પ્રશ્ન.ચા પીધા પછી પાણી કેમ ન પીવું જોઈએ? જવાબ- ચા પીધા પછી પાણી પીવાથી પાચનશક્તિ ખરાબ થાય છે. આ સિવાય દાંત પર આ કરવાથી પિરોરિયા થઈ શકે છે. પ્રશ્ન- લુડો રમતની શોધ કોણે કરી? જવાબોમાં આધુનિક લુડો શોધ છે જેસ્વાલ, પણ મહાભારતની રમત. તે પછી તેને પચીસી, ચોપર તરીકે ઓળખવામાં આવતું હતું. એલોરાની ગુફાઓમાં હજી તેના ચિત્રો છે.

સવાલ- આઈપીએલ ટિકિટ માટે પૈસા કોની પાસે જાય છે? જવાબ-આઈપીએલની ટિકલ બંને રમતી ટીમો અને બીસીસીઆઈને જાય છે.પ્રશ્ન- ચંદ્ર ઉપર કોઈ ઝાડ ઉગ્યો છે?જવાબ- ચાંગ -4 મિશન હેઠળ ચંદ્રમાં કપાસનો છોડ ઉગાડવામાં ચીન સફળ રહ્યું હતું. આ મિશનમાં બટાટા અને સરસવના દાણા પણ મોકલવામાં આવ્યા હતા. આ માટે વૈજ્ઞાનિકોએ પાણી, માટી અને ડોલનો ઉપયોગ કર્યો.

સવાલ- ભાભી કોણ છે? તેને અંગ્રેજીમાં શું કહે છે?જવાબ- ભાભી, ભાભી એ પત્નીની બહેનનો પતિ છે. અથવા કહો કે ભાભીના પતિને ભાભી કહે છે.સવાલ- શું કોઈ ભારતીય પુરુષ ચીની છોકરી સાથે લગ્ન કરી શકે છે?જવાબ-હા તે કરી શકે છે રાજશેખર અભ્યાસ કરવા માટે ચીન ગયો હતો અને તે એક છોકરી સાથે પ્રેમમાં પડી ગયો અને તેના લગ્ન થઈ ગયા. એ જ રીતે મધ્યપ્રદેશના મંદસૌરમાં, હાઓ નામની યુવતી ભારતીય છોકરા સાથે લગ્ન કર્યા બાદ પરિવાર સાથે રહેતી હતી.

પ્રશ્ન.મરચું કેમ ગરમ હોય છે?જવાબ.મરચામાં કેપ્સિન નામનું સંયોજન જોવા મળે છે જે જીભ અને ત્વચાને અસર કરે છે આ કારણે જીભ પર બળતરા અથવા ગરમીનો અનુભવ થાય છે.પ્રશ્ન.ભગવાન રામે પ્રથમ દિવાળી ક્યાં ઉજવી હતી?જવાબ.દિવાળીનો તહેવાર ભગવાન રામ પછી શરૂ થયો હતો આવી સ્થિતિમાં ભગવાન રામે ક્યારેય દિવાળી ઉજવી ન હતી. પ્રશ્ન.આવતી કાલે ને અંગ્રેજીમાં શું કહે છે?જવાબ.ઓવરમોરો. પ્રશ્ન.છોકરીઓ ક્યારે એક પગ ઉપાડે છે?જવાબ.કોઈ વસ્તુ પર ચઢતી વખતે.

Advertisement