IAS ઈન્ટરવ્યુ સવાલ, લગ્ન પછી બધી સ્ત્રીઓ પુરુષોનું શું ચાટે છે?

યુનિયન પબ્લિક સર્વિસ કમિશનની પરીક્ષા IAS એ દરેક પરિવાર અને દરેક યુવકનું IAS બનવાનું અને UPSC પરીક્ષા પાસ કરવાનું સપનું છે પરંતુ તેની પ્રથમ લેખિત પરીક્ષા કોઈપણ માધ્યમથી લઈ શકાય છે પરંતુ સૌથી મુશ્કેલ IAS બનવા માટે મૌખિક પરીક્ષા ઇન્ટરવ્યુ પાસ કરવી પડે છે જે ખૂબ જ જટિલ સમસ્યા છે IAS પરીક્ષા એ તમામ યુવાનો માટે એક સ્વપ્ન બની જાય છે અને આવી સ્થિતિમાં જો તમારી તૈયારી યોગ્ય હશે તો અમને આશા છે કે તમે સફળ થશો તમારા ગંતવ્ય સુધી પહોંચો ચાલો જોઈએ IAS ના કેટલાક કુટિલ પ્રશ્નો જે પૂછી શકાય છે.

Advertisement

પ્રશ્ન.નાગ પંચમીની વિરુદ્ધ શું હશે?જવાબ.નંગ મને મુક્કો ના મારશો. પ્રશ્ન.ભારતીય રિઝર્વ બેંક RBI ના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર તરીકે કોની નિમણૂક કરવામાં આવી છે?જવાબ.રબી એન મિશ્રા.પ્રશ્ન.નાઇજીરીયાના રાષ્ટ્રપતિ કોણ છે?જવાબ.મુહમ્મદ બુહારી.પ્રશ્ન.લોકસભાના પ્રોટેમ સ્પીકર તરીકે કોની નિમણૂક કરવામાં આવી હતી?જવાબ.વીરેન્દ્ર કુમાર.પ્રશ્ન.લગ્ન પછી બધી સ્ત્રીઓ પુરુષોને શું ચાટે છે?જવાબ.વાસ્તવમાં લગ્ન પછી બધી છોકરીઓ પુરુષોના મનને ચાટે છે.

પ્રશ્ન.જેફરી રોઝનને કયા દેશના ડેપ્યુટી એટર્ની જનરલ તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે?જવાબ.અમેરિકાથી જોકો વિડોડો.પ્રશ્ન.મિઝોરમના દિવંગત મંત્રી અને MNF મિઝો નેશનલ ફ્રન્ટ ના નેતાનું નામ શું છે? જવાબ.લાલરેંચના.પ્રશ્ન.એક દોષિતને મૃત્યુદંડની સજા ફટકારવામાં આવી હતી અને તેને ત્રણ રૂમ બતાવવામાં આવ્યા હતા પહેલા રૂમમાં આગ હતી, બીજામાં ખૂનીઓ હતા અને ત્રીજા રૂમમાં ત્રણ સિંહો હતા જેઓ ત્રણ વર્ષથી ભૂખ્યા હતા ગુનેગાર કયા રૂમમાં જશે?જવાબ.સિંહ રૂમમાં કારણ કે ત્રણ વર્ષથી ભૂખ્યા રહેતા સિંહો બચશે નહીં.

સવાલ.મોર એક પક્ષી છે, જે ઈંડા આપતો નથી, તો મોરના બચ્ચા કેવી રીતે થાય છે?જવાબ.માદા મોર ઈંડા આપે છે, નર મોર નહીં.સવાલ.બેંકને ગુજરાતીમાં શું કહેવાય છે?જવાબ.અધિકોષ.સવાલ.શું આપણે seven ને even નંબર બનાવી શકીએ છીએ?જવાબ.જી હા, seven માંથી s કાઢી દેવા પર આ even બની જાય છે.સવાલ.એવી કઈ વસ્તુ છે, જેને પહેરવા વાળો ખરીદી શકતો નથી અને પોતાની માટે પણ ખરીદી શકતો નથી.જવાબ.કફન એક એવી વસ્તુ છે, જેને વ્યક્તિ પોતાની માટે ખરીદી શકતો નથી.

સવાલ.એક છોકરીને જોઈ વ્યક્તિએ કહ્યું તેની માતાના પિતા મારા સસરા છે, તો બંને વચ્ચે શું સંબંધ થયો?જવાબ.બાપ-દીકરી.સવાલ.એક ફોટાને જોઈ રોહિતે કહ્યું તે મારા ભાઈના પિતાની એકમાત્ર દીકરીનો દીકરો છે. રોહિતનો ફોટાવાળા વ્યક્તિ સાથે કયો સંબંધ છે?જવાબ.મામા-ભાણેજ. સવાલ.કાળું મૃત્યુ કોને કહેવામાં આવે છે?જવાબ.પ્લેગ નામની બીમારીને. યુરોપના ઇતિહાસનો એક અધ્યાય છે, જેમાં 7.5 થી 20 કરોડ લોકોના મૃત્યુ થયા હતા. તેની શરૂઆત 1346 થી 1353 માં થઈ હતી. લગભગ 10 વર્ષની અંદર કરોડો લોકો આ કાળી બીમારીને કારણે મૃત્યુ પામ્યા હતા.

સવાલ.એક સ્વસ્થ મનુષ્યના શરીરમાં કેટલું લોહી હોય છે?જવાબ.એક સ્વસ્થ મનુષ્યના શરીરમાં લગભગ વજનના 7% જેટલું લોહી હોય છે. આ રીતે એક સ્વસ્થ માણસ જેનું વજન 70-80 કિલો હોય તો તેના શરીરમાં લગભગ 5 થી 5.5 લીટર લોહી હોય છે.સવાલ.માછલી ખાધા પછી દૂધ કેમ નહિ પીવું જોઈએ?જવાબ.માછલી ખાધા પછી રોજ દૂધ પીવાથી Leukoderma થઈ શકે છે, આ તે બીમારી છે જેનાથી શરીરમાં સફેદ દાખ, ફોલ્લીઓ પડી જાય છે. એટલે માછલી ખાધા પછી દૂધ, દહીંનું સેવન કરવાની ના પાડવામાં આવે છે.

સવાલ.પોલીસને હિન્દીમાં શું કેવાય છે?જવાબ.અપરાધીઓને પકડવા હેતુ રાજકીય વિભાગના લોકો દલ કે જનરક્ષક.સવાલ.કઈ વસ્તુ છે? જેને ગરમ કરવા પર જામી જાય છે?જવાબ.ઈંડું.સવાલ.તમે અંધારા રૂમમાં બંધ છો અને તમારી પાસે મીણબત્તી, સ્ટવ અને માચીશની સળી પણ છે, તમે સૌથી પહેલા શું સળગવશો?જવાબ.માચીસની સળી સળગાવીશું. સવાલ.ઇન્ટરનેટનો માલિક કોણ છે?જવાબ.જે વ્યક્તિ પોતાના ઘરે ઈન્ટરનેટ લગાવી લે તે જ તેનો માલિક છે.સવાલ.1 થી 100 સુધીની સ્પેલિંગમાં A અક્ષર કેટલી વખત આવે છે.જવાબ.એક પણ વખત નહિ. સવાલ.એવી કઈ વસ્તુ છે, જેને પુરુષ એક વખત કરે છે ને મહિલા વારંવાર?જવાબ.માંગમાં સિંદૂર પૂરવું.પ્રશ્ન.અડધું સફરજન કેવું દેખાય છે?જવાબ.બીજું અડધું સફરજન. પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે આખા મહિનામાં એકવાર આવે છે અને 24 કલાક પૂરા કરીને જતી રહે છે?જવાબ.તારીખ.

Advertisement