IAS સવાલ, છોકરી છોકરાની કઈ વસ્તુ પર બેસીને આગળ પાછળ કરે છે?…

આજના સમયમાં IAS અને IPS ઓફિસર બનવું દરેક યુવા પેઢીનું સપનું છે જેના માટે તે મહેનત અને લગનથી અભ્યાસ કરે છે અને દર વર્ષે લાખોની ભીડમાં ઉમેદવારો યુપીએસસીની પરીક્ષા આપે છે જેમાં દરેક જણ સફળ નથી હોતું જ્યારે ઘણા ઉમેદવારો પ્રથમ પ્રયાસમાં પરીક્ષા પાસ કરે છે ત્યારે ઘણા એવા છે જેમને પાસ થવામાં વર્ષો લાગે છે તમને જણાવી દઈએ કે સિવિલ સર્વિસ પરીક્ષા ત્રણ તબક્કામાં લેવામાં આવે છે જેમાં લેખિત અને ઇન્ટરવ્યુ એમ બે તબક્કા છે ઘણા વિદ્યાર્થીઓ લેખિતમાં પરીક્ષા આપે છે પરંતુ જ્યારે તેઓ ઇન્ટરવ્યુમાં આવે છે ત્યારે નાપાસ થાય છે જેના કારણે તે તેને મળેલી નોકરી ગુમાવે છે તો આજે અમે તમારા માટે ઇન્ટરવ્યુ સાથે જોડાયેલા કેટલાક પ્રશ્નો લાવ્યા છીએ જે તમને ઇન્ટરવ્યુમાં ઘણી મદદ કરી શકે છે.

Advertisement

જો આ ઇન્ટરવ્યુમાં કોઈ સામાન્ય સવાલ પણ પૂછવામાં આવે છે તો તે પણ ખાસ બની જાય છે તેથી જ યુપીએસસી ઇન્ટરવ્યૂમાં પૂછેલા પ્રશ્નો પર દરેકની નજર છે અને દરેક જવાબો જાણવા માંગે છે જો કે આ મુલાકાતમાં આવા કેટલાક પ્રશ્નો છે જે તમને પરેશાન કરી શકે છે પરંતુ આવા પ્રશ્નો તમારા પરિપ્રેક્ષ્ય તર્કને ચકાસવા માટે કહેવામાં આવે છે આ પ્રશ્નોના ચોક્કસ જવાબો આપીને જ ઉમેદવારોને નોકરી મળી શકે છે ચાલો આજે તમને કેટલાક પ્રશ્નો અને તેમના જવાબો જણાવીએ.

પ્રશ્ન.આપણા શરીરનો સૌથી મજબૂત ભાગ કયો છે?જવાબ.જીભ આપણા શરીરનું સૌથી મજબૂત અંગ છે.પ્રશ્ન.હિન્દીમાં પોલીસનો અર્થ શું છે?જવાબ.રાજ્ય જાહેર રક્ષક છે.પ્રશ્ન.એવું કયું પક્ષી છે જે ક્યારેય પૃથ્વી પર પગ મૂકતું નથી?જવાબ.હરિયાલ એ આવું જ એક પક્ષી છે, જે ભારતના મહારાષ્ટ્ર રાજ્યનું રાજ્ય પક્ષી છે જે ક્યારેય પૃથ્વી પર પગ મૂકતો નથી.પ્રશ્ન.વિશ્વનું સૌથી મીઠું અને શુદ્ધ પાણી કયા સરોવરમાં જોવા મળે છે?જવાબ.બૈકલ તળાવમાં જોવા મળે છે.પ્રશ્ન.ચંદ્ર પર રમાયેલી પ્રથમ રમત કઈ હતી?જવાબ.ગોલ્ફ એક રમત છે જે ચંદ્રમાં પણ રમાય છે.

પ્રશ્ન.તમારી માં દરેકનું લે છે પણ તમારા બાપનું ક્યારેય નહિ, બોલો શું?
જવાબ.તમારા પિતાનું નામ.પ્રશ્ન.એક છોકરી છોકરાની કઈ વસ્તુ પર બેસી જાય છે?જવાબ.છોકરાના બાઈક પર.પ્રશ્ન.બે ઘરમાં આગ લાગી છે. એક ઘર અમીરનું છે અને બીજું ગરીબનું તો પોલીસ ક્યાં ઘરની આગ પહેલા બુજાવશે?જવાબ.પોલીસ આગ બુજાવવાનું કામ નથી કરતી.પ્રશ્ન.પુરુષનું લાંબુ હોય છે અને મહિલાઓની ગોળ?જવાબ.તિલક લાંબુ અને મહિલાનો ચાંદલો ગોળ હોય છે.પ્રશ્ન.દરેક છોકરીની એક વસ્તુ હંમેશા કાળી હોય છે. બોલો શુ?જવાબ.પડછાયો.પ્રશ્ન.એવી કઈ અવસ્થા છે જેનાથી પુરુષ 20 થી 30 મિનિટમાં થાકી જાય છે પણ મહિલા કહેતી રહે છે વધારે કરો મને મજા આવી રહી છે?જવાબ.શોપિંગ ખરીદી.પ્રશ્ન.છોકરી પોતાની મરજીથી કપડા ક્યારે ઉતારે છે? જવાબ.ન્હાતી વખતે કે કપડાં બદલતી વખતે.

પ્રશ્ન.એક ઉંટનો ચહેરો ઉત્તરમાં છે, બીજો દક્ષિણમાં છે, શું તે બંને એક જ વાસણમાં સાથે મળીને ખાઈ શકે છે?જવાબ: હા, કેમ કે તેઓ સામ-સામે બેઠા છે!સવાલ: દાદરા નગર હવેલીનો કેન્દ્ર શાસિત પ્રદેશ ભારતનાં કયા રાજ્યોની વચ્ચે સ્થિત છે?પ્રશ્ન: ગુજરાત અને મહારાષ્ટ્ર,પ્રશ્ન: કયા રાજ્યને અગાઉ નેફા તરીકે ઓળખવામાં આવતું હતું?પ્રશ્ન: અરુણાચલ પ્રદેશ,સવાલ: કેન્દ્ર શાસિત અંદમાન અને નિકોબાર આઇલેન્ડની રાજધાની પોર્ટ બ્લેર કયા ટાપુ પર છે?

સવાલ.કયુ રાજ્ય ઉત્તર-પૂર્વ રાજ્યની સાત બહેનો નો ભાગ નથી?પ્રશ્ન: સિક્કિમ અને પશ્ચિમ બંગાળ,પ્રશ્ન- ચંદ્ર પર પહેલીવાર કઈ રમત રમી હતી?જવાબ- ગોલ્ફ એ એક રમત છે જે ચંદ્રમાં પણ રમવામાં આવે છે.પ્રશ્ન- કયા દેશમાં રાત્રિનો માત્ર 40 મિનિટનો સમય છે,જવાબ: નોર્વે. નોર્વેને મધ્યરાત્રિ સૂર્યની એન્ટ્રી કહેવામાં આવે છે.પ્રશ્ન- કયું પ્રાણી કે જેનું શિરચ્છેદ કર્યા પછી પણ ઘણા દિવસો સુધી જીવંત રહે છે?જવાબ: વંદો

પ્રશ્ન- આર્કટિકમાં રહેતા પેંગ્વિન ઇંડા કેમ ન ખાય,જવાબ.પેંગ્વીન આર્કટિકમાં મળતા નથી. તેઓ એન્ટાર્કટિકામાં જોવા મળે છે.પ્રશ્ન- 25 થવા માટે 50 માં શું ઉમેરવામાં આવશે?જવાબ.25 માં 50 ઉમેરવાથી જવાબ 25 મળશે.સવાલ: બે મકાનોમાં આગ છે. ઘર શ્રીમંતનું છે. અને બીજા ગરીબ. પોલીસ ક્યા ઘરની આગ લગાવે?જવાબ.પોલીસે આગને કાબૂમાં લેવાની શરૂઆત ક્યારેથી કરી, ત્યારબાદ આગને કાબૂમાં લેવાનું કામ ફાયર વિભાગનું છે.

પ્રશ્ન.એવો કયો દેશ છે જ્યાં માત્ર 40 મિનિટની રાત હોય છે?જવાબ.નોર્વે એક એવો દેશ છે જ્યાં માત્ર 40 મિનિટની રાત હોય છે તેથી જ નોર્વેને મધ્યરાત્રિના સૂર્યની એન્ટ્રી કહેવામાં આવે છે.પ્રશ્ન.છોકરી કઈ વસ્તુ પર છોકરા સાથે આગળ-પાછળ બેસે છે?જવાબ.બાઇક પર.પ્રશ્ન.એવો કયો દેશ છે જ્યાં દર વર્ષે રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી થાય છે?જવાબ.સ્વિત્ઝર્લેન્ડ એક એવો દેશ છે જ્યાં દર વર્ષે રાષ્ટ્રપતિ બદલાય છે.પ્રશ્ન.જો ઠંડુ પાણી ફ્રીજમાં રાખવામાં આવે અને ગરમ પાણી રાખવામાં આવે તો કયું પાણી પહેલા બરફ બની જશે?જવાબ.પહેલા ગરમ પાણી બરફમાં ફેરવાઈ જશે. પ્રશ્ન.સૌરમંડળનો કયો ગ્રહ છે જ્યાં હીરો વરસાદ પડે છે?જવાબ.શનિ અને ગુરુ પર હીરોનો વરસાદ થાય છે.

Advertisement