ઇન્ટરવ્યૂ માં પૂછાયો સવાલ, શરીરનું એવું કયું અંગ છે જે ખોટું બોલતી વખતે ગરમ થઇ જાય છે, જાણો જવાબ….

ઇન્ડિયન એડમિનિસ્ટ્રેટિવ સર્વિસ I.A.S પરીક્ષાને સૌથી અઘરી પરીક્ષાઓમાંની એક ગણવામાં આવે છે રાત-દિવસ અભ્યાસ કર્યા પછી તમે માત્ર પરીક્ષા પાસ કરીને ભારતીય વહીવટી સેવાની પરીક્ષામાં સફળ થઈ શકતા નથી આ માટે તમને લેખિત પરીક્ષા પાસ કર્યા પછી ઇન્ટરવ્યૂ માટે બોલાવવામાં આવે છે

Advertisement

ઇન્ડિયન એડમિનિસ્ટ્રેટિવ સર્વિસ ઇન્ટરવ્યુમાં તમને સૌથી વધુ જેની જરૂર હોય છે તે છે આત્મવિશ્વાસ અને બોક્સની બહાર વિચારવાની ક્ષમતા આ ઈન્ટરવ્યુમાં કેટલાક સવાલો એવી રીતે પૂછવામાં આવ્યા છે કે કોઈને પણ ગુસ્સો આવી જાય આ સિવાય આ ઈન્ટરવ્યુમાં આવા પ્રશ્નો પૂછવાનો અન્ય કોઈ હેતુ નથી જો કે કેટલાક લોકો આ પ્રશ્નોને ખોટી રીતે લે છે.

પરંતુ આ પરીક્ષા આપવાનો હેતુ એકદમ ઉમદા છે તો ચાલો હવે આ ઇન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવેલા કેટલાક પ્રશ્નો વિશે વાત કરીએ એટલે કે કેટલાક પ્રશ્નોના જવાબ આપીએ ભારતમાં ટ્રોલ ઇન્ડિયા સર્વિસ હેઠળ ત્રણ ઉચ્ચ અધિકારીઓની પસંદગી કરવામાં આવે છે

જેમાં આઈએએસ આઈપીએસ અને આઈએફએસ શામેલ છે આઈ.એ.એસ. એ ભારતની શ્રેષ્ઠ પોસ્ટ્સમાંની એક માનવામાં આવે છે અને આ પદ મેળવવા માટે એક ઉમેદવારને ખૂબ જ મુશ્કેલ પરીક્ષા પાસ કરવી પડે છે અને આ પરીક્ષા ત્રણ તબક્કામાં પૂર્ણ થાય છે જેમાંથી બે લેખિત અને એક ઇન્ટરવ્યૂ અને આઈ.એ.એસ ઉમેદવારના ઘણા મુશ્કેલ પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે અને અમે તમારી પાસે કેટલાક પ્રશ્નો અને આઈએએસ ઇન્ટરવ્યૂના જવાબો લાવ્યા છીએ જે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં પૂછવામાં આવ્યા છે તેથી ચાલો આ સવાલો પર એક નજર કરીએ.

પ્રશ્ન:એવી કઈ વસ્તુ છે જે પુરુષોમાં વધે છે,પરંતુ સ્ત્રીઓમાં નથી વધતી?જવાબ:દાઢી અને મૂછ.સવાલ.એક વૃદ્ધ માણસ તેના ફ્લેટમાં એકલા રહે છે વૃદ્ધાવસ્થાના કારણે તેમને ચાલવામાં ઘણી તકલીફ પડતી હતી તેથી વધુને વધુ ઘરવપરાશની વસ્તુઓ તેમને ઘરે પહોંચાડવામાં આવતી શુક્રવારે

જ્યારે પોસ્ટમેન પત્ર પહોંચાડવા આવ્યો ત્યારે તેને થોડી શંકા થઈ તેણે કીહોલ દ્વારા જોવાનો પ્રયાસ કર્યો તો તેણે જોયું કે તે વ્યક્તિ લોહીથી લથપથ ફ્લોર પર પડેલો હતો જ્યારે ઈન્સ્પેક્ટર અર્જુન ક્રાઈમ સીન પર પહોંચ્યો ત્યારે ત્યાં ત્રણ દૂધની બોટલ અને એક અખબાર પડેલું હતું ફોરેન્સિક નિષ્ણાતોએ જણાવ્યું કે આ વ્યક્તિનું મંગળવારે મોત થયું હતું વૃદ્ધાને મળવા કોઈ ન આવ્યું તો કોણે માર્યું?

જવાબ.પેપર વાળાએ તે મંગળવારે આવ્યો હતો પરંતુ બુધવાર બૃહસ્પતિવાર અને શુક્રવારે નતો આવ્યો કારણ કે તેને ખબર જ હતી કે તે મૃત્યુ પામી ચુક્યો છે.પ્રશ્ન.હિન્દીમાં પાસવર્ડ ને શું કહેવામાં આવે છે?જવાબ.પાસવર્ડને હિન્દીમાં કોડ કહેવામાં આવે છે પ્રશ્ન.બેંકને હિન્દીમાં કોઈ અન્ય નામથી બોલાવી શકાય છે?જવાબ.હિંદીમાં બેંકને આધિકોષ કહેવામાં આવે છે.

સવાલ.એવી કઈ વસ્તુ છે જે તમે જીવનમાં બે વાર મફત મેળવો છો, જે ત્રીજી વાર મળતી નથી?જવાબ.દાંત એ બે મુક્ત વસ્તુઓ છે જે તમે જીવનમાં મેળવી શકો છો ત્રીજી વખત ના મળી શકે. સવાલ.વર્ષ અને શનિવારમાં શું સામાન્ય છે જે બંનેમાં ફક્ત એક જ વાર આવે છે?

જવાબ.હિન્દીમાં અક્ષર વ સવાલ.એવી કોઈ વસ્તુનું નામ આપો જે ગરમ થયા પછી ઓગળે કે બાષ્પીભવન ન થાય પણ થીજી જાય છે?જવાબ.ઇંડા.પ્રશ્ન.હિન્દીમાં એમ્બ્યુલન્સ શું કહેવામાં આવે છે?જવાબ: દર્દી બહેન.આ રમુજી સવાલોના જવાબો સાંભળીને આનંદ ના આવ્યો. પ્રશ્ન.ખોટું બોલતી વખતે શરીર નો કયો ભાગ ગરમ થાય છે?જવાબ.આ સવાલ નો સાચો જવાબ છે ખોટું બોલતી વખતે કાન ગરમ થઈ જાય છે.

સવાલ.જો આઠ લોકો દસ દિવસમાં દિવાલ બનાવશે, તો પછી કેટલા સમયમાં ચાર લોકો એક જ દિવાલ બનાવશે.જવાબ.દિવાલ બનાવવામાં આવી છે, તે લોકો કોઈ સમય લેશે નહીં.આ દિવાલ પહેલેથી જ આઠ લોકો દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી.પ્રશ્ન: ફ્લોર પર કાચું ઇંડું કેવી રીતે છોડવું કે તે તૂટેલું નથી?જવાબ: જો બે માળ મજબૂત હોય તો પણ તે તૂટે નહીં.પ્રશ્ન: જેમ્સ બોન્ડ વિમાનમાંથી કૂદીને કેવી રીતે મરી શકશે નહીં?જવાબ: વિમાન રનવે પર હતું.

સવાલ: દસ રૂપિયામાં તમે શું ખરીદશો જેથી તમારો આખો ઓરડો ભરાઈ જાય?જવાબ: આખા ઓરડામાં દસ રૂપિયામાં ધૂપ લાકડીઓ ચાખી શકાય છે.સવાલ: દુનિયામાં ફક્ત રાત્રે જ શું કામ કરવામાં આવે છે?જવાબ: રાત્રે ઊંઘ આખી દુનિયામાં કરવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન- કોંગ્રેસ દ્વારા પૂર્ણ સ્વતંત્રતાનો ઠરાવ ક્યારે અને ક્યાં પસાર કરવામાં આવ્યો હતો?જવાબ.1929 ના લાહોર પંજાબ માં.પ્રશ્ન.સ્ત્રી આ વસ્તુ દરેકને આપી શકે છે પરંતુ તે તેના પતિને આપી શકતી નથી?જવાબ:રાખડી.પ્રશ્ન- કયા દેશમાં મધ્યરાત્રિએ પણ સૂર્ય ચમકતો હોય છે?જવાબ.નોર્વે.સવાલ:સ્ત્રી અને પુરુષ બંને રાત્રિના સમયે કઈ વસ્તુ લેવાનું પસંદ કરે છે?જવાબ-ઊંઘ

Advertisement