ઇન્ટરવ્યુમાં છોકરીને પૂછાયો સવાલ, એવું શું છે જે છોકરો સફેદ સફેદ કાઢે છે અને છોકરી પી જાય છે, જવાબ જાણીને હોશ ઉડી જશે…

જો તમે પણ આઈ.એ.એસ.-આઈપીએસ બનવાનું સપનું જોતા હોવ તો આ સમાચાર તમારા માટે છે કારણ કે આઈ.એ.એસ.ના ઇન્ટરવ્યુમાં આવા જ કેટલાક સવાલો પૂછવામાં આવે છે જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવીશું આઈએએસ-આઈપીએસ આપણા દેશની સૌથી મોટી જોબ હોવાનું કહેવામાં આવે છે

Advertisement

પરંતુ તે મેળવવા માટે યુપીએસસીની પરીક્ષા પાસ કરવી પડે છે જે દેશની સૌથી મોટી અને મુશ્કેલ પરીક્ષા છે ઉમેદવારોના શારીરિક જવાબો અને આઇક્યૂ તપાસવા માટે ઘણી વખત ઇન્ટરવ્યુ લેનારાઓ આવા મુશ્કેલ પ્રશ્નો પૂછે છે.

આજ ના સમય માં, દરેક યુવાન વાંચન અને લેખન દ્વારા મોટા અધિકારી બનવા માંગે છે. દરેક વ્યક્તિ આઇએએસ અધિકારી બનવા નું સપનું છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે યુપીએસસી ની પરીક્ષા દેશ ની સૌથી મુશ્કેલ પરીક્ષાઓ માંની એક માનવા માં આવે છે.

આ પરીક્ષા માં સફળતા મેળવવા માટે ઘણા લોકો સખત મહેનત કરે છે પરંતુ બધા લોકો ને સફળતા મળતી નથી. આ પરીક્ષા માં સૌથી મુશ્કેલ ઇન્ટરવ્યૂ છે. દર વર્ષે લાખો બાળકો યુપીએસસી નાગરિક સેવાઓ પરીક્ષા માટે અરજી કરે છે. તેનું સ્વપ્ન છે કે તે આ પરીક્ષા માં પાસ થાય અને આઈએએસ અધિકારી બને, પરંતુ તે એટલું સરળ નથી. સૌ પ્રથમ પરીક્ષા નું ક્લીયર કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને બાદ માં ઇન્ટરવ્યૂ પાસ કરવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.

પ્રશ્ન.તે કઈ વસ્તુ છે જે આખા મહિનામાં એકવાર આવે છે અને 24 કલાક પૂર્ણ કર્યા પછી દૂર જાય છે? જવાબ.તારીખ પ્રશ્ન.હિન્દીમાં પાસવર્ડ શું કહે છે? જવાબ.પાસવર્ડને હિન્દીમાં કોડ શબ્દ કહેવામાં આવે છે. પ્રશ્ન.કમ્પ્યુટરને હિન્દીમાં શું કહે છે?

જવાબ.કમ્પ્યુટર સવાલ.એવી કઈ વસ્તુ છે જે સીડી વગર ચડીને નીચે ઉતરી જાય છે? જવાબ.નશો પ્રશ્ન.પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડો.કલામનું પુરૂ નામ શું છે?જવાબ.ડો.અબુલ પાકિર જૈનુલાબદ્દીન અબ્દુલ કલામ પ્ર.તમારો પ્રિય અભિનેતા કોણ છે?જવાબ.દરેક ઉમેદવારની વ્યક્તિગત પસંદગી સવાલ.પાકિસ્તાનના પૂર્વ વડા પ્રધાન જેના નામનો અનોખો અર્થ છે?જવાબ.બેનઝિર ભુટ્ટો.

આઈ.એ.એસ. ઇન્ટરવ્યૂ પણ આઈ.એ.એસ. મેઈન પરીક્ષાની જેમ કઠિન માનવામાં આવે છે બંને વચ્ચેનો તફાવત એ છે કે આઇએએસ ઇન્ટરવ્યૂ માટે કોઈ મર્યાદિત અભ્યાસક્રમ નથી. ખરેખર આઈ.એ.એસ. મેન્સની પરીક્ષાનું સમાપન પછીનો સમયગાળો, ઉમેદવારો માટે સૌથી વધુ અનિશ્ચિત છે,

કેમ કે ઉમેદવારોએ તે નક્કી કરી શકતા નથી કે તેઓએ ઇન્ટરવ્યૂ માટે આગળની તૈયારી શરૂ કરવી જોઈએ કે પછીના વર્ષે આઇ.એ.એસ. પ્રેલિમ્સનો અભ્યાસ શરૂ કરવો જોઈએ. આવી સ્થિતિમાં આગળ વધવાનો શ્રેષ્ઠ રસ્તો આશાવાદી રહેવું અને આઈએએસ ઇન્ટરવ્યૂની તૈયારી પણ શરૂ કરવી છે જેથી તમે બાકીના સમયમાં આઈએએસ બનવાની યાત્રાના અંતિમ તબક્કામાં સફળતા માટે અભ્યાસ સાથે સંબંધિત તમામ જરૂરી કામ કરી શકો.

સવાલ: સંઘ બંધારણ, પ્રાંતીય સ્વાયત્તતા, દ્વિપક્ષીય કેન્દ્રીય વિધાનસભા અને સત્તાના વિભાજનના સિદ્ધાંત જેવા બંધારણની ઘણી વિશેષ સુવિધાઓ લેવામાં આવી છે?જવાબ: ભારત સ્વતંત્રતા અધિનિયમ 1947,સવાલ: અમલદારશાહી ભરતીનું સ્વરૂપ શું છે,

જવાબ: કામચલાઉ,સવાલ: ગિરનાર ટેકરીઓ ક્યાં આવેલી છે,જવાબ: ગુજરાત,સવાલ: માઇકેલેંજેલો નામનો વાયરસ દુનિયામાં ક્યારે ચિંતાનું કારણ બન્યું?જવાબ: 1993,સવાલ: ‘તોતા-એ-હિંદ’ ઉપનામથી કોણ ઓળખાય છે?જવાબ: અમીર ખુસરો

સવાલ: અમીર ખુસરાઉનું અસલી નામ શું હતું?જવાબ: મોહમ્મદ હસન,સવાલ: સંગીતની દુનિયામાં ‘સિતારના જાદુગર’ તરીકે કોણ ઓળખાય છે?જવાબ: રહીમ સેન,સવાલ: મૂર્તિદેવી સાહિત્ય પુરસ્કારની શરૂઆત કોણે કરી છે?જવાબ: ભારતીય જ્ઞાનપીઠ ટ્રસ્ટ,સવાલ: બ્રિટિશ શાસન દ્વારા ભારતમાંથી નાણાં હાંકી કાઢવા અંગે સૌ પ્રથમ કોણે લખ્યું હતું?જવાબ: રમેશચંદ્ર ગુપ્તાએ બ્રિટીશ શાસન દ્વારા ભારતમાંથી નાણાં હાંકી કાઢવા વિશે લખ્યું હતું.

સવાલ: હાલમાં ભારતમાં કેટલી જાહેર ક્ષેત્રની બેંકો છે,જવાબ: ભારતમાં જાહેર ક્ષેત્રની બેંકોની સંખ્યા અગાઉ 27 થી ઘટીને 12 થઈ ગઈ છે.

પ્રશ્ન: આપણા શરીરમાં અનૈચ્છિક ક્રિયાઓ દ્વારા નિયંત્રિત થાય છે?જવાબ: હિંદબ્રેનમાં મેડુલ્લા આપણા શરીરમાં અનૈચ્છિક કાર્યોને નિયંત્રિત કરે છે.પ્રશ્ન: ક્ષય રોગ નામના રોગનું કારણ શું છે?જવાબ: બેક્ટેરિયા દ્વારા

પ્રશ્ન: સૂર્યમાંથી આવતા હાનિકારક અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણોત્સર્ગ,જવાબ: ત્વચા કેન્સર,સવાલ: જ્યારે સૂર્યપ્રકાશ પ્રિઝમમાંથી પસાર થાય છે, ત્યારે કયો રંગ સૌથી વધુ રીફ્રેક્ટ થાય છે?જવાબ: નારંગી,પ્રશ્ન: જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ પ્રકાશ સાથે ડાર્ક રૂમમાં પ્રવેશ કરે છે, ત્યા

રે તે થોડા સમય માટે કંઈપણ જોઈ શકતો નથી. પાછળથી તે દૃશ્યમાન થવાનું શરૂ થાય છે, કારણ કે?જવાબ: તેની આંખનું મેઘધનુષ સંકોચાય છે,સવાલ: આખા વર્ષમાં એકવાર સ્ત્રી કઈ વસ્તુ ખરીદે છે?જવાબ: રાખી.પ્રશ્ન- રસ્તા પર ચાલવા કરતાં બરફ પર ચાલવું કેમ મુશ્કેલ છે? જવાબ: બરફ માં ઘર્ષણ ઓછું છે અને રસ્તા માં ઘર્ષણ વધુ છે. આથી જ રસ્તા પર ચાલવા કરતા બરફ પર ચાલવું મુશ્કેલ બને છે.

સવાલ- એક વ્યક્તિ એ એક છોકરીને જોતાં કહ્યું, તેની માતા ના પિતા મારા સાસરા છે, છોકરી એ માણસ ની કોણ છે?જવાબ.સાચો જવાબ દીકરી છે.સવાલ- દુનિયા ના સૌથી યુવા વડા પ્રધાન કોણ બન્યા?જવાબ.આ પ્રશ્ન નો સાચા જવાબ છે

ફિનલેન્ડ ના પ્રધાનમંત્રીએ સના મરિન દુનિયા ની સૌથી નાની પ્રધાન મંત્રી બની,સવાલ- ક્યા દેશ માં છોકરીઓ કુંવારી છે કારણ કે લગ્ન કરવા માટે છોકરાઓ ની અછત છે? જવાબ.તમને બતાવી દઈએ કે બ્રાઝિલ હિલ્સ ગર્લ્સ માં આવેલી નોએવા દો કોર્ડરિયો શહેર ની છોકરીઓ કુંવારી છે, કારણ કે ત્યાં છોકરાઓ ઓછા છે.

સવાલ- જો તમારા મામા ની બહેન તમારી કાકી નહીં હોય તો શું હશે? જવાબ- આ સવાલ નો સાચો જવાબ માતા છે.પ્રશ્ન- ખોટું બોલતી વખતે શરીર નો કયો ભાગ ગરમ થાય છે?જવાબ- આ સવાલ નો સાચો જવાબ છે, ખોટું બોલતી વખતે કાન ગરમ થઈ જાય છે.

પ્રશ્ન- તે શું ફળ છે જે લોકો તેને ધોયા વિના સરળતા થી ખાઇ શકે છે? જવાબ.કેળા એક એવું ફળ છે જે ધોઈ લીધા વિના સરળતા થી ખાઈ શકાય છે.સવાલ.એવી કઈ વસ્તુ છે જે છોકરો પાણી જેવું સફેદ સફેદ કાઢે છે અને છોકરી પી જાય છે.જવાબ.આ પ્રશ્ન જો કોઈ ઇન્ટરવ્યું લેનાર પૂછે ત્યારે કોઇપણને શરમ આવી જાય આપણા મનમાં કોઈક બીજો જ વિચાર દોડવા લાગે છે પરંતુ આ પ્રશ્ન નો સાચો જવાબ છે આંસુ.

Advertisement