ઈન્ટરવ્યુ સવાલ, એક છોકરાએ એક છોકરીનું નામ પૂછ્યું, તો જવાબમાં તેણે કહ્યું 311211, તે છોકરીનું નામ શું હશે…

આપણા દેશની શ્રેષ્ઠ પરીક્ષાઓમાંની એક IAS પરીક્ષા શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે લાખો લોકો આ પરીક્ષામાં નોંધણી કરાવે છે જે દરમિયાન લગભગ ઘણા લોકો આ પરીક્ષામાં નાપાસ થાય છે તેની પાછળનું મુખ્ય કારણ આ પરીક્ષાનો ઇન્ટરવ્યુ છે IAS પરીક્ષા ઇન્ટરવ્યુ હંમેશા સમાચારમાં રહે છે જે દરમિયાન કેટલાક અનોખા પ્રશ્નો પુષ્કરના મનમાં મૂંઝવણમાં મૂકે છે જો તમે IAS પરીક્ષાની તૈયારી કરી રહ્યા હોવ તો તમારે સખત મહેનત કરવાની જરૂર પડી શકે છે IAS પરીક્ષાના મુખ્યત્વે ત્રણ ભાગ હોય છે પ્રથમ અને બીજી લેખિત પરીક્ષા જેને આપણે પૂર્વ અને મુખ્ય પરીક્ષા તરીકે જાણીએ છીએ અને છેલ્લો ભાગ ઇન્ટરવ્યુનો છે જે ઉમેદવાર આ ત્રણેય સ્થિતિમાં સફળ થાય છે તે નોકરી મેળવી શકે છે IAS IPS જેવા ઉચ્ચ અધિકારીની પોસ્ટ પર નિમણૂક કરવામાં આવે છે આવો જોઈએ આ ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન પૂછવામાં આવેલા કેટલાક સવાલોના જવાબ.

Advertisement

પ્રશ્ન.જિલ્લા ગેઝેટિયર શું છે?જવાબ.અંગ્રેજોના જમાનામાં દર વર્ષે બનાવવામાં આવતો હતો જેમાં આખા જિલ્લાનો રેકોર્ડ રાખવામાં આવતો હતો.પ્રશ્ન.અકબરના નવ રત્નોના નામ જણાવો?જવાબ.રાજા બીરબલ.2 મિયાં તાનસેન,3 અબુલ ફઝલ.4 રાજા માન સિંહ, 5. રાજા ટોડર મલ, 6 મુલ્લા દો પ્યાઝા,7 ફકીર અજુદ્દીન,8 અબ્દુલ રહીમ ખાન-એ-ખાના,9 ફકીર અજિયોદ્દીન.પ્રશ્ન.આપણું રાષ્ટ્રગીત શું છે?જવાબ.આપણું રાષ્ટ્રગીત વંદે માતરમ છે.પ્રશ્ન.ભારતમાં કયું રેલવે સ્ટેશન છે જે અડધુ મહારાષ્ટ્રમાં અને અડધુ ગુજરાતમાં છે?જવાબ.નવાપુર રેલ્વે સ્ટેશન.

સવાલ.સ્ત્રી સિવાય દરેક વ્યક્તિ તેના પતિ સિવાય શું જોઇ શકે છે?જવાબ: વિધવા, કારણ કે વિધવાનું રૂપ તે સ્ત્રીનું છે જેનો પતિ તેને જોઈ શકતો નથી.સવાલ: તે કઈ વસ્તુ છે જે પહેરનાર પોતાને માટે ખરીદી શકતો નથી?જવાબ: કફન એવી વસ્તુ છે કે જે વ્યક્તિ પોતાના માટે ખરીદી શકતો નથી.સવાલ: જો આપણે ખાવા માટે કંઈક ખરીદીએ છીએ પણ તે ખાઈ શકતા નથી?જવાબ: પ્લેટ.સવાલ: સ્ત્રી અને પુરુષ બંને રાત્રિના સમયે કઈ વસ્તુ લેવાનું પસંદ કરે છે?જવાબ:ના જ્યારે આપણે સરકારની કઠિન પરીક્ષાઓની વાત કરીએ છીએ, ત્યારે આઇએએસની પરીક્ષા ટોચની 10 પરીક્ષામાં આવે છે. પરંતુ એક જ વારમાં આ પરીક્ષામાં ક્રેક કરવું એટલું મુશ્કેલ નથી. જ્યારે તમે તમારી પરીક્ષામાં હાજર રહેલા વિદ્યાર્થીઓને આઈ.એ.એસ. ઇન્ટરવ્યૂમાં પૂછેલા પ્રશ્નોના પ્રતિસાદ વિશે પૂછશો, ત્યારે સૌથી વધુ જવાબ આપતા ઉમેદવારો કહે છે.

પ્રશ્ન.એક દિવસ જો તમને તમારી બહેનને પથારીમાં નગ્ન જોવા મળે, તો તમે શું કરશો?અહીં હું મારી નાની બહેનને ટુવાલથી કવર કરીશ કારણ કે નાના બાળકને ઠંડીની સરળતાથી અસર થાય છે.અહીં તમારે તમારો ગુસ્સો ગુમાવવો જોઈએ નહીં કારણ કે સારો ઉમેદવાર હંમેશા ધૈર્ય જાળવે છે, અને તેની સામે ઉભા થયેલા પ્રશ્નોના શ્રેષ્ઠ જવાબો આપે છે.પ્રશ્ન.એક બિલાડીના ત્રણ બાળકો છે, તેના બાળકોનું નામ જાન્યુઆરી, ફેબ્રુઆરી અને માર્ચ છે. તે બિલાડીનું નામ શું છેઆ પ્રશ્નોના જવાબ માટે તમારે વધુ સમય લેવો જોઈએ. કારણ કે તમે ભાવિ આઈએએસ અધિકારી છો, મનની હાજરીએ તરત જ જવાબ આપવો જોઈએ.પ્રશ્ન.જો 2 કંપની છે અને 3 ની ભીડ છે, તો આગળ 4 અને 5 શું હશે?જવાબ.4 અને 5 હંમેશા 9 હોય છે.તમારી પ્રતિભા અહીં પરીક્ષણ કરવામાં આવશે, તેથી તમને ઘણું બધું ઉખેડી નાખવાને બદલે, તમારે આ પ્રશ્નોના જવાબો માટે ગેરસમજ કર્યા વિના વિચારવું જોઈએ.

સવાલ, મનુષ્ય ના શરીર નું ક્યુ અંગ સૌથી ગરમ હોય છે?જવાબ, મનુષ્યના શરીરનો એ ભાગ સૌથી વધારે ગરમ હોય છે કે જ્યાં સૌથી વધારે બ્લડ સપ્લાય થાય છે.સવાલ,કહ્યું કામ છે જે દુનિયા માત્ર રાતે જ કરે છે?જવાબ,આ સવાલનો જવાબ ખુબ જ સરળ છે અને તે છે નીંદ એટલે કે સુવાનું કામ. આખી દુનિયા રાત્રે સુઈ જાય છે.સવાલ, પીકોક એક પક્ષી છે પરંતુ તે ઈંડા નથી આપતું, તો પણ તેના બચ્ચા ક્યાંથી આવે છે?જવાબ,આ સવાલ નો જવાબ છે પીકોક ક્યારેય પણ ઈંડા નથી દેતું ઈંડા પીહેન આપે છે તેનાથી જ બચ્ચા આવે છે.

પ્રશ્ન.ભારતમાં સૌપ્રથમ આધાર કાર્ડ કોણે બનાવ્યું?જવાબ.પ્રથમ આધાર કાર્ડ રંજના સોનાવણે દ્વારા બનાવવામાં આવ્યું હતું.પ્રશ્ન.સ્નાયુઓમાં કયા એસિડના સંચયથી થાક આવે છે?જવાબ.લેક્ટિક એસિડ.પ્રશ્ન.વકીલો માત્ર કાળો કોટ જ કેમ પહેરે છે?જવાબ.કાળો કોટ શિસ્ત અને આત્મવિશ્વાસ દર્શાવે છે.પ્રશ્ન.જો કોઈ વ્યક્તિ ઓફિસમાં તમારી સાથે સેલ્ફી લેવા માંગે તો તમે શું કરશો?જવાબ.મહિલા ઉમેદવારે કહ્યું કે તેને તાલીમમાં જણાવવામાં આવશે કે વિવિધ પરિસ્થિતિઓમાં કેવી રીતે વર્તવું.પ્રશ્ન.એક છોકરાએ છોકરીને નામ પૂછ્યું તો જવાબમાં તેણે કહ્યું 311211, તે છોકરીનું નામ શું હોઈ શકે?જવાબ.તે છોકરીનું નામ આશા હતું જે લગભગ મારી સાથે મેળ ખાતી હતી.

Advertisement