ઇન્ટરવ્યુ સવાલ, એક છોકરીની ઉંમર 21 વર્ષ અને તેની માતાની ઉંમર 19 વર્ષ છે, આ કેવી રીતે શક્ય છે?…

UPSC પરીક્ષા ત્રણ તબક્કામાં લેવામાં આવે છે પ્રથમ બે તબક્કા લેખિત અને છેલ્લો તબક્કો મૌખિક છે ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન ઘણા ટ્વિસ્ટેડ પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે જેના જવાબ આપવા ખૂબ સરળ નથી આજે અમે તમને આવા જ સવાલો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ આજે અમે તમને સોશિયલ મીડિયા પર વાઇરલ થઈ રહેલા કેટલાક સવાલ અને તેના જવાબ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.આ સવાલો ને ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન પૂછવામાં આવ્યા છે જેમાં ના કેટલાક ડબલ મિનિંગ વાળા પણ છે.કેટલાક અટપટા છે તો કેટલાક સાવ સાદા પણ છે પરંતુ લોકો ને આ સવાલો ના જવાબ આપતા ખુબ જ વાર લાગે છે તો આજે અમે તમને આવાજ કેટલાક સવાલો થી પરિચિત કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ.ઇન્ટરવ્યૂ માં આજકાલ માં સામેવાળા નો આત્મવિશ્વાસ અને બહારની દુનિયા ને લાગતા પ્રશ્નો પૂછવામાં આવતા હોય છે તો ચાલો જોઈએ કે ઇન્ટરવ્યૂ માં કેવા કેવા પ્રશ્નો હાલ ના સમય માં પુછાઈ રહ્યા છે ઇન્ટરવ્યૂ માં પૂછવામાં આવેલા કેટલાક સવાલો.

Advertisement

પ્રશ્ન.રેલવે ટ્રેકના ઉપરના ભાગમાં કાટ કેમ નથી લાગતો?જવાબ.સતત ઘર્ષણને કારણે.પ્રશ્ન.વિશ્વના સૌથી ઝેરી કરોળિયાનું નામ શું છે?જવાબ.ફનલ વેબ સ્પાઈડર.પ્રશ્ન.કઈ ભારતીય નોટ પર ગાંધીજીનું ચિત્ર નથી?જવાબ.એક રૂપિયાની નોટ.પ્રશ્ન.કયા પ્રાણીનું લોહી સફેદ રંગનું હોય છે?જવાબ.વંદો.પ્રશ્ન.ભારતનું કયું શહેર વાદળી શહેર તરીકે ઓળખાય છે? જવાબ.રાજસ્થાનનું જોધપુર શહેર.

પ્રશ્ન.કમળો માનવ શરીરના કયા અંગની ખામીને કારણે થાય છે?જવાબ.લીવર.પ્રશ્ન.સાર્કનું મુખ્ય મથક ક્યાં આવેલું છે?જવાબ.કાઠમંડુ, નેપાળ.પ્રશ્ન.વિશ્વ આરોગ્ય સંસ્થાનું મુખ્ય મથક ક્યાં આવેલું છે? જવાબ.જીનીવા સ્વિત્ઝર્લેન્ડ.પ્રશ્ન.સુંદરવન રાષ્ટ્રીય ઉદ્યાન ક્યાં આવેલું છે? જવાબ.પશ્ચિમ બંગાળના દક્ષિણ ભાગમાં ગંગા નદીના ડેલ્ટા પ્રદેશમાં. પ્રશ્ન.દાદા સાહેબ ફાળકે એવોર્ડની સ્થાપના ક્યારે કરવામાં આવી હતી?
જવાબ.1969.પ્રશ્ન.સંસ્કૃત મૂળાક્ષરોમાં કેટલા અક્ષરો છે? જવાબ.54 અક્ષરો

પ્રશ્ન.આગ્રાનો લાલ કિલ્લો કોણે બંધાવ્યો હતો?જવાબ.અકબર પ્રશ્ન.કયા મુઘલ શાસકે દિલ્હીમાં જામા મસ્જિદ બનાવી?જવાબ.શાહજહાં.પ્રશ્ન.માણસનું વૈજ્ઞાનિક નામ શું છે?જવાબ.હોમો સેપિયન્સ.પ્રશ્ન.જો તમે ટેલિફોનના ડાયલિંગ પેડના તમામ અંકોનો ગુણાકાર કરશો તો શું આવશે?જવાબ.શૂન્યપ્રશ્ન.કયું પ્રાણી 30 ફૂટ સુધી કૂદી શકે છે?જવાબ.કાંગારૂ.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે ન તો આગમાં બળે છે અને ન તો પાણીમાં ડૂબી જાય છે?જવાબ.બરફપ્રશ્ન.ATM નું પૂરું નામ શું છે? જવાબ.ઓટોમેટેડ ટેલર મશીન.

પ્રશ્ન.ઝાડના પાંદડા લીલા કેમ હોય છે?જવાબ.હરિતદ્રવ્યને કારણે. પ્રશ્ન.છોકરીની ઉંમર 21 વર્ષ અને તેની માતાની ઉંમર 19 વર્ષ છે આ કેવી રીતે શક્ય છે?જવાબ.કારણ કે તે તેની સાવકી મા છે.પ્રશ્ન.ક્રેકટ વગર કાંકરેટ અથવા સિમેન્ટ ફ્લોર પર કાચો ઇંડા કેવી રીતે છોડવો?કાંકરેટ ફ્લોર પર ક્રેક કરવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.અહીં તમારે બોક્સની બહાર વિચારવું ન જોઈએ, આ પ્રકારના પ્રશ્નો માટે અનન્ય રીતે વિચારો.પ્રશ્ન.શું તમે કહી શકો કે બંગાળની ખાડી કયા રાજ્યમાં છે?જવાબ: પ્રવાહી સ્થિતિમાં.આ એક કાલ્પનિક આઈએએસ ઇન્ટરવ્યૂ પ્રશ્ન છે, તેથી ઉમેદવારોએ મૂંઝવણ વગર આ પ્રકારના પ્રશ્નોના જવાબ આપવાના રહેશે.

પ્રશ્ન.જો કોઈ લાલ વાદળીને સમુદ્રમાં ફેંકી દે તો?જવાબ: પથ્થર ભીના થઈ જશે અને ડૂબી જશે.આ પ્રશ્ન પણ એક પ્રકારનો લોજિકલ પ્રશ્ન છે જે તમારા સામાન્ય જ્ઞાન સાથે ખૂબ જ સંબંધિત છે. આ પ્રકારના પ્રશ્નોના જવાબ આપતી વખતે તમારે ખૂબ સાવધ રહેવાની જરૂર છે.પ્રશ્ન.તમે એક હાથીને કેવી રીતે એક હાથથી ઉંચા કરો છો?જવાબ એક હાથી એક હાથે ક્યાંય મળી શકતો નથી તેથી તેને ઉછેરવાની જરૂર નથી.આઈએએસ ઉમેદવારએ આ પ્રશ્નનો જવાબ આપવા માટે બોક્સની બહાર વિચાર કરવો જોઈએ.

પ્રશ્ન.માણસ ઊંઘ વિના આઠ દિવસ કેવી રીતે જાગી શકે?જવાબ તે રાત્રે સૂઈ જાય છે.આ મગજનાં વળાંકો છે. જ્યારે આ પ્રકારના પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે, ત્યારે પ્રશ્ન ફરીથી યાદ રાખો કે જેથી તમે સાચા જવાબ આપી શકશો.જો હું મારી પોતાની બહેન સાથે જઈશ તો હું શું કરીશ?જવાબ હું તમારી બહેન માટે તમારાથી સારો જીવનસાથી શોધી શકતો નથી.સ્વભાવ ગુમાવવાને બદલે, પરિસ્થિતિને કોઈ નિરર્થકતા વિના પ્રશ્નનો નમ્ર જવાબ આપો.પ્રશ્ન.અડધો સફરજન કેવો દેખાય છે?જવાબ: બીજા ભાગની જેમ.અહીં અન્ય ફળોની કલ્પના ન કરો કારણ કે પ્રશ્ન જ તમને જવાબ શોધવાની ચાવી આપે છે, તેથી હંમેશા પૂછેલા સવાલનો જવાબ શોધવાનો પ્રયાસ કરો

પ્રશ્ન.બે જોડિયા આદર્શ અને અનુપમનો જન્મ મેમાં થયો હતો, પરંતુ તેમની જન્મ તારીખ જૂન છે આ કેવી રીતે શક્ય છે?જવાબ: કારણ કે મે એ સ્થળનું નામ છે.પ્રશ્ન.ફરી એકવાર અહીં પૂછાયેલા સવાલનો જવાબ પહેલેથી જ ઉપલબ્ધ છે, તેથી પ્રશ્નને ઊંડાણથી સાંભળવાથી આઈએએસ ઇન્ટરવ્યૂના ઉપસ્થિત લોકોને આ પ્રશ્નનો જવાબ સરળતાથી મળી શકે છે.જ્યારે તમે સવારે ઉઠતા અને જો તમે ગર્ભવતી હોવ ત્યારે તમે પહેલા શું કરશો?જવાબ.હું મારા પતિને આ ખુશખબર શેર કરવા માટે ખૂબ જ ઉત્સાહિત દોડું છું.

Advertisement