ઇન્ટરવ્યૂ સવાલ, છોકરીઓ ક્યારે સૌથી વધુ ગરમ હોય છે?

યુનિયન પબ્લિક સર્વિસ કમિશનની યુપીએસસી પરીક્ષાનું સપનું કોણ નથી જોતું પરંતુ તે અગ્નિ પરીક્ષા છે જેમાં માત્ર કોઈપણ કરી શકે છે આ પરીક્ષામાંથી પસંદ કરાયેલ વ્યક્તિ જિલ્લાનો સૌથી મોટો સરકારી અધિકારી છે આ અધિકારી હેઠળ આખો સરકારી વિભાગ કામ કરે છે એટલે કે તે આખા જીલ્લામાં સર્વોચ્ચ વ્યક્તિ છે તો શું આ વ્યક્તિને સામાન્ય સી પરીક્ષા દ્વારા જીલ્લાનો અધિકારી બનાવવામાં આવ્યો કે નહીં આ માટે તે વ્યક્તિએ ત્રણમાં જવું પડશે તબક્કાઓ કરવું પડશે જેમાં સૌથી મુશ્કેલ છે ત્રીજો તબક્કો જેમાં IAS ઇન્ટરવ્યુ યોજાય છે આ યુનિયન પબ્લિક સર્વિસ કમિશનના ત્રણ અધિકારીઓ તે વ્યક્તિને પ્રશ્નો પૂછે છે તે પ્રશ્નો ન તો કોઈ પુસ્તકમાંથી છે ન તો તેના વિશે અગાઉ કહેવામાં આવ્યું છે આ મુશ્કેલ પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે જેના જવાબો તે વ્યક્તિએ પોતાની સમજણથી આપવાના હોય છે તો હું તમને તે પ્રશ્નોના કેટલાક ડેમો આપીશ.

Advertisement

પ્રશ્ન.વિશ્વનો કયો દેશ મોતીનો ટાપુ તરીકે ઓળખાય છે?જવાબ.બહેરીન એક એવો દેશ છે જેને મોતીઓનો ટાપુ કહેવામાં આવે છે.પ્રશ્ન.યુરીનલ પાસે નાકમાં ડંખવાળી ગંધનું કારણ શું છે?જવાબ.એમોનિયા.પ્રશ્ન.ગરમ હવામાનમાં પંખો ચલાવવાથી તમે કેમ આરામદાયક અનુભવો છો? જવાબ.આપણો પરસેવો ઝડપથી બાષ્પીભવન થાય છે.પ્રશ્ન.કયા તાપમાને સેલ્સિયસ અને ફેરનહીટ સ્કેલના મૂલ્યો સમાન હોય છે?જવાબ.તાપમાન પર 40.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે ગરમ થવા પર થીજી જાય છે?જવાબ.જો ઈંડાને ગરમ કરવામાં આવે તો તે જામી જશે.

પ્રશ્ન.છોકરીઓના શર્ટમાં ખિસ્સા કેમ નથી હોતા?જવાબ.કદાચ તમારામાંથી ઘણાને ખબર નહીં હોય કે છોકરીઓના શર્ટમાં ખિસ્સા કેમ નથી હોતા? આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ છે શર્ટની સુંદરતા બગડવી ન જોઈએ આ કારણે છોકરીઓના શર્ટમાં ખિસ્સા હોતા નથી.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જેને પહેરનાર ન તો ખરીદી શકે અને ન તો પોતાના માટે ખરીદી શકે?જવાબ.જ્યારે ઉમેદવારને આ પ્રકારનો પ્રશ્ન પૂછવામાં આવે છે ત્યારે વ્યક્તિ ઘણી વાર ઘણું વિચારવા લાગે છે આવો પ્રશ્ન સાંભળીને મનમાં વારંવાર અનેક વિચારો આવે છે આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ કફન છે માણસ ક્યારેય પોતાના માટે કફન ખરીદતો નથી અને પોતાના માટે કફન પણ ખરીદી શકતો નથી.

પ્રશ્ન.સૌથી પહેલા કોરોના વાયરસ ક્યા ડોકટરે ચેક કર્યો?જવાબ.વુહાન સેન્ટ્રલ હોસ્પિટલમાં આંખના ડોકટર લી વેનલિયાંગે સૌથી પહેલા વાયરસ વિષે જણાવ્યું હતું. ચીનમાંથી પહેલા ફેલાયેલા કોરોના વાયરસની સૌથી પહેલા ચેતવણી આપવાવાળા ડોકટર લી વેનલિયાંગનું મૃત્યુ થઇ ગયું છે. 34 વર્ષના ડોક્ટર લી વેનલિયાંગને ચીની સોશિયલ મીડિયામાં હીરો ગણવામાં આવ્યા છે.

પ્રશ્ન.કઈ વસ્તુ જે સુકી હોય તો 2 કિલો, ભીની હોય તો 1 કિલો અને સળગી જાય તો 3 કિલો થઈ જાય છે?જવાબ.સલ્ફર.પ્રશ્ન.તમને ગુંડા-ગર્દીવાળા શહેરના DM બનાવી દઈએ તો શું કરશો?જવાબ.સાહેબ, મારા શહેરમાં જે બાહુબલીઓને લોકો ડરને કારણે પૂજે છે, તે લોકોનો ડર સામાન્ય લોકોના મનમાંથી કાઢવો પડશે. તે લોકોનો વિરોધ કરી તેમનું વર્ચસ્વ દુર કરવું પડશે. એ વિસ્તારની પોલીસ જયારે જનતા વચ્ચે તે ગુંડાઓને મારશે તો જનતાના મનમાંથી તેનો દર ઓછો થઇ જશે. તેથી સુરક્ષા વ્યવસ્થા અને તંત્રને જાળવી રાખવાનો પ્રયત્ન કરીશ.

પ્રશ્ન.ધર્મ અને કર્તવ્યમાંથી કોને નિભાવવાનું પસંદ કરશો?ઉમેદવારનો જવાબ.આ પ્રશ્ન રાજ્ય સિવિલ સેવા પરીક્ષામાં એક ઉમેદવારને પૂછવામાં આવ્યો હતો. તેણે પૂરી ઈમાનદારીથી કહ્યું હતું કે તે ધર્મ અને કર્તવ્યમાંથી પોતાના કર્તવ્યને નિભાવવાનું પસંદ કરશે. ભલે તે કોઈ પણ ધર્મનું અનુસરણ કેમ ન કરતો હોય, પણ જયારે તમે કોઈ સમાજ સેવાના હોદ્દા ઉપર છો, તો કર્તવ્ય જ તમારો સૌથી પહેલો ધર્મ હોય છે.

પ્રશ્ન.દુનિયામાં કુલ કેટલા ધર્મ છે?જવાબ.આમ તો દુનિયામાં ધર્મોની સંખ્યા 300 થી વધુ હશે, પરંતુ ખાસ કરીને પાંચ ધર્મ જ પ્રચલિત છે હિંદુ, જૈન, ખ્રિસ્તી, ઇસ્લામ અને શીખ ધર્મ.પ્રશ્ન.કઈ વસ્તુ છે જે તમારી છે પરંતુ બીજા ઉપયોગ કરે છે?જવાબ.નામ, તમને બોલાવવા માટે લોકો તમારા નામનો ઉપયોગ કરે છે. આ સવાલ એક કોયડો છે. આમ તો UPSCમાં આવા પ્રશ્નો પૂછવાનો કોઈ દાવો નથી કરી શકાતો.પ્રશ્ન.રાજેશ તેની આગળ બેઠેલી મહિલાને જણાવે છે કે, તે મારી પત્નીના પતિની માં ની દીકરી છે. તે મહિલાનો રાજેશ સાથે શું સંબંધ છે?જવાબ.બહેન. USPC માં મોટાભાગે પરીક્ષાઓમાં બ્લડ રીલેશન ઉપર પ્રશ્ન પૂછવામાં આવે છે. જેને સોલ્વ કરવા મુશ્કેલ કામ હોય છે.

પ્રશ્ન.તમે ઉડાન સ્કીમ વિષે સાંભળ્યું છે? એ સ્કીમ વિષે વિસ્તાર પૂર્વક જણાવો?જવાબ.ઉમેદવાર પ્રજ્ઞા જૈને તેનો જવાબ આપ્યો ઉડાન કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા લોંચ કરવામાં આવેલી વિમાન મુસાફરીની એક સ્કીમ છે. આ યોજનાનો હેતુ સામાન્ય માણસને સસ્તા ભાવે વિમાન મુસાફરી કરાવવાનો છે. આ સેવાની શરુઆત પીએમ મોદીએ શિમલાથી કરી હતી. ઉડાન યોજના સંપૂર્ણ રીતે રીઝનલ કનેક્ટિવિટી સ્કીમ RCS એટલે કે ક્ષેત્રીય સંપર્ક યોજના ઉપર આધારિત છે. ઉડાન યોજના દ્વારા મધ્યમ વર્ગના લોકો પણ વિમાનની મુસાફરી કરી શકશે.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે આખા મહિનામાં એકવાર આવે છે અને 24 કલાક પૂરા કરીને જતી રહે છે?જવાબ.આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ તારીખ”છે કારણ કે તારીખ 24 કલાક પૂર્ણ થયા પછી જાય છે અને મહિનામાં માત્ર એક જ વાર આવે છે.પ્રશ્ન.છોકરીઓ ક્યારે સૌથી વધુ ગરમ થાય છે?જવાબ.જ્યારે તેમને ખૂબ તાવ આવે છે.

Advertisement