ઇન્ટરવ્યુ સવાલ, છોકરીઓની કઈ વસ્તુ રાત્રે દેખાતી નથી?..

IAS પરીક્ષા એ આપણા ભારત દેશની શ્રેષ્ઠ પરીક્ષા છે જેમ કે તેના ત્રણ તબક્કામાં 3 તબક્કા છે પ્રથમ અને બીજી લેખિત પરીક્ષા અને ત્રીજો ભાગ તેનો મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે ઇન્ટરવ્યુ આ ઇન્ટરવ્યુ ઉમેદવારની તર્ક ક્ષમતાને ઓળખવા માટે છે ચાલો જોઈએ પૂછવામાં આવેલા કેટલાક પ્રશ્નોના જવાબો

Advertisement

છેલ્લી મુલાકાત દરમિયાન યુપીએસસી ક્લિયર કરવા માટે પ્રિલિમ્સ અને મેન્સની તૈયારી જેટલી જરૂરી છે એટલી જ જરૂરી ઇન્ટરવ્યૂની તૈયારી પણ છે ઇન્ટરવ્યૂની સારી રીતે તૈયારી કર્યા વગર તમે પરીક્ષા પાસ નથી કરી શકતા એટલા માટે આજે અમે ફરીથી તમારા માટે ઇન્ટરવ્યૂમાં પૂછવામાં આવતા સવાલ લઈને આવ્યા છીએ તેમાંથી અમુક સવાલ જનરલ નોલેજના છે અને અમુક અટપટા સવાલ છે જે તમારી બુદ્ધિની ક્ષમતાને ચકાસવા માટે પૂછવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન: અડધું સફરજન કેવું દેખાય છે?જવાબ.બીજું અડધું સફરજન. પ્રશ્ન.જો રેલવે ટ્રેક પર કરંટ લાગશે તો શું થશે?જવાબ.જો રેલ્વે ટ્રેક પર કરંટ લાગુ કરવામાં આવે છે તો પ્રથમ હકીકત એ ધ્યાનમાં આવશે કે અંતરે ટ્રેકને સ્પર્શ કરવાથી ઇલેક્ટ્રિક શોક લાગી શકે છે પરંતુ તે એવું નથી વર્તમાન દૂર સુધી ફેલાશે નહીં જેના કારણે પાટા જમીન સાથે જોડાયેલા રહે છે અર્થિંગ સિસ્ટમને કારણે કરંટ બહુ દૂર સુધી ફેલાઈ શકશે નહીં. પ્રશ્ન.જો તમે વાદળી સમુદ્રમાં લાલ પથ્થર નાખો તો શું થશે? જવાબ.પથ્થર ભીનો થઈ જશે અને ડૂબી જશે.

પ્રશ્ન.તેંડુલકર સમિતિની રચના શેના માટે કરવામાં આવી હતી?જવાબ.કૃષિ ઉત્પાદન માપવા માટે તેંડુલકર સમિતિની રચના કરવામાં આવી છે.પ્રશ્ન.કયો ગ્રહ બટેટા જેવો દેખાય છે?જવાબ.હૌમિયા લઘુ ગ્રહ છે.પ્રશ્ન.એવું કયું પ્રાણી છે જે ક્યારેય બીમાર પડતું નથી?જવાબ.શાર્ક એક એવું પ્રાણી છે જે ક્યારેય બીમાર પડતું નથી.પ્રશ્ન.રસ્તા પર પીળી પટ્ટીનો અર્થ શું છે?જવાબ.રસ્તા પર પીળી પટ્ટીનો અર્થ એ છે કે અન્ય વાહનને ઓવરટેક કરી શકાય છે પરંતુ તે સિવાય આ પીળી રેખાને પાર કરવાની મનાઈ છે જ્યારે આ પંક્તિનો અર્થ રાજ્ય પ્રમાણે અલગ-અલગ છે.

સવાલ.એક મહિલા 1980 માં જન્મી અને 1980 માં જ મરી ગઈ, છતાં મરતા સમયે તેની ઉંમર 35 વર્ષ હતી એ કઈ રીતે?જવાબ.કારણ કે તે 1980 રૂમનો નંબર છે.સવાલ.રોટલી શેકતા સમયે તે ફૂલે કેમ છે?જવાબ.જયારે રોટલીને ઉષ્મા મળે છે, તો લોટમાં રહેલા પાણીનું બાષ્પીભવન થવા લાગે છે, અને આ કારણે રોટલી ફૂલી જાય છે. દરેક અનાજની રોટલી નથી ફુલતી.

મક્કાઈ, જુવાર અને બાજરીની રોટલી ન બરાબર ફૂલે છે.સવાલ.લોખંડ કેવી રીતે બનાવવામાં આવે છે?જવાબ.લોહ અયસ્કમાંથી લોખંડ બનાવવામાં આવે છે અને તે ધરતીમાંથી ખનીજના રૂપમાં કાઢવામાં આવે છે. તે ઘરતીના ગર્ભમાં સૌથી વધારે મળી આવતું ખનીજ છે.સવાલ.તમારા ખીસામાં 5 ચોકલેટ છે તેમાંથી 2 તમે કાઢી દીધી તો તમારી પાસે કેટલી ચોકલેટ બચી?જવાબ.5.કારણ કે તમે 2 ચોકલેટ ફક્ત બહાર કાઢી છે, તેને ખાધી કે ફેંકી નથી દીધી.

સવાલ.કોણ ભારતના રાષ્ટ્રપતિની ઈચ્છા સુધી જ પોતાના પદ પર રહી શકે છે?જવાબ.રાજ્યપાલ.સવાલ.તમે 24 કલાકમાં કેટલી વખત શ્વાસ લો છો?જવાબ.17 થી 30 હજાર વખત.સવાલ.કઈ મરઘી લીલા રંગના ઈંડા આપે છે?જવાબ.નેડી મરઘી.

સવાલ.કયા દેશમાં દર વર્ષે રાષ્ટ્રપતિ ચૂંટવામાં આવે છે!જવાબ.સ્વિત્ઝરલેન્ડમાં.સવાલ.તે કયો જીવ છે ભૂખ લાગવા પર કાંકરા કે પથ્થર પણ ખાઈ શકે છે?જવાબ.શાહમૃગ તે ભૂખ લાગે તો કાંકરા કે પથ્થર ગળી જાય છે.સવાલ.કયા પ્રાણીની આંગળીઓના નિશાન માણસ જેવા હોય છે?જવાબ.કોઆલા.

સવાલ.માણસ હૃદય વગર કેટલા દિવસ સુધી જીવતો રહી શકે છે?જવાબ.આમ તો હૃદય વગર માણસનું જીવતા રહેવું કોઈ ચમત્કારથી ઓછું નહિ હોય. પણ અમેરિકામાં એક વ્યક્તિ હૃદય વગર એક બે દિવસ નહિ પણ દોઢ વર્ષ સુધી જીવતો રહ્યો. અમેરિકામાં મિશિગન રાજ્યના પિસિલેંટ શહેરમાં 25 વર્ષીય એક વ્યક્તિનું હૃદય ન રહેવા છતાં પણ તે દોઢ વર્ષ સુધી જીવતો રહ્યો.

સીએનએનના રિપોર્ટ અનુસાર, તે વ્યક્તિનું હાર્ટ ટ્રાન્સપ્લાન્ટ કરવાનું હતું, તે પહેલા તે 555 દિવસ સુધી લગભગ દોઢ વર્ષ હૃદય વગર જીવતો રહ્યો.પ્રશ્ન.એવો કયો દેશ છે જ્યાં છોકરી સાથે લગ્ન કર્યા પછી સરકારી નોકરી મળે છે?જવાબ.આઈસલેન્ડની છોકરી સાથે લગ્ન કરવાથી ત્રણ લાખ મહિનાની સરકારી નોકરી મળે છે.પ્રશ્ન.છોકરીઓ રાત્રે કઈ વસ્તુઓ જુએ છે?જવાબ.છાયા વાસ્તવમાં છોકરાઓના ઉમેદવારને મૂંઝવવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું અંધારામાં કોઈનો પડછાયો દેખાતો નથી.

Advertisement