ઈન્ટરવ્યુમાં છોકરીએ છોકરાને પૂછ્યું કે તારી સામે શું લટકી રહ્યું છે? છોકરાનો જવાબ સાંભળીને ચોંકી જશો…

આજકાલ ભલે દરેક સવાલનો જવાબ ઈન્ટરનેટ પર સરળતાથી મળી જાય છે પરંતુ આજે કેટલાક એવા સવાલો પણ વાયરલ થઈ રહ્યા છે જેના જવાબ ઈન્ટરનેટ પાસે પણ નથી આજે આપણે આવા જ કેટલાક પ્રશ્નો વિશે વાત કરવાના છીએ જે ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન પૂછવામાં આવે છે જો કે આ ઇન્ટરવ્યુ પાસ કરવું એ સામાન્ય લોકોનું કામ નથી કદાચ તે એક પરિબળ છે કે તેઓ શા માટે આટલું ખરાબ કરી રહ્યા છે તેઓ તેનાથી દૂર થઈ જાય છે જોકે આવા સવાલો સાંભળીને દરેકને ગુસ્સો આવે તે સ્વાભાવિક છે પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે આવા સવાલો પાછળનો હેતુ એ છે કે તેઓ તમારી માનસિક સ્થિતિને સમજી શકે અને તમારી સામેની વ્યક્તિ શું કરી રહી છે તે સમજવાનો પ્રયાસ કરી શકે.

Advertisement

પ્રશ્ન.છોકરી તેના બધા કપડાં ક્યારે ઉતારે છે?જવાબ.એક છોકરી સુકાઈ ગયા પછી તેના બધા કપડાં ઉતારે છે.પ્રશ્ન.પક્ષીની સામે એક મીઠી એક લીંબુ અને એક મરચું છે તો તમારે કહેવું પડશે કે પક્ષીને આ બધામાં સૌથી વધુ સ્વાદિષ્ટ કયું લાગશે?જવાબ.પક્ષીને ન તો સ્વાદની કળીઓ હોય છે અને ન તો તેની પાસે કોઈ સ્વાદની કળીઓ હોય છે જેના માટે તમામ સ્વાદની કળીઓ સમાન હોય છે.પ્રશ્ન.સ્ત્રીનું એવું કયું સ્વરૂપ છે જેને દરેક જોઈ શકે છે પણ તેનો પતિ નથી જોઈ શકતો?જવાબ.સ્ત્રીનું વિધવાપણું. પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે વ્યક્તિ ખરીદે છે પણ પહેરતો નથી અને પોતાના માટે ખરીદતો નથી?જવાબ.કફન.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે ખાવા માટે ખરીદવામાં આવે છે પણ ખાઈ શકાતી નથી?જવાબ.ખોરાકની પ્લેટ.

પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે સ્ત્રી અને પુરૂષ બંનેને રાત્રે લેવી ગમે છે? જવાબ.રાતની ઊંઘ.પ્રશ્ન.સળગતા ઘરની સામે ત્રણ લોકો ઉભા છે એક વ્યક્તિ તેને ત્યાંથી હટાવીને બચાવે છે પણ તે કેદ થઈ જાય છે કેમ?જવાબ.કારણ કે ત્રણેય ફાયર બ્રિગેડના હતા.પ્રશ્ન.એવી કઈ અવસ્થા છે જેમાં પુરુષ 20 થી 30 મિનિટમાં થાકી જાય છે અને સ્ત્રી કહે છે કે વધુ કરતા રહો.જવાબ.સ્ત્રીઓ ખરીદી કરીને થાકતી નથી પણ પુરુષો થાકી જાય છે.પ્રશ્ન.એક સ્ત્રી તેના પતિ સિવાય દરેકને એક વસ્તુ આપી શકે છે. જવાબ.રાખી.

પ્રશ્ન.શરીરના કયા ભાગમાં ક્યારેય પરસેવો થતો નથી?જવાબ.હોઠ પ્રશ્ન.કાચબો સરેરાશ કેટલો સમય જીવી શકે છે?જવાબ.200 થી 300 વર્ષ કદાચ તેની ચાલવાની ગતિ જેટલી ધીમી હશે તેટલું લાંબું તેનું આયુષ્ય જે તે ધીમે ધીમે જીવે છે.પ્રશ્ન.તમે હાથીને એક હાથે કેવી રીતે ઉપાડો છો? જવાબ.તમને એક હાથી હોય એવો હાથી નહીં મળે.પ્રશ્ન.ઇન્ટરવ્યુઅરે વિદ્યાર્થી માટે એક કપ કોફીનો ઓર્ડર આપ્યો કોફીનો કપ તેની સામે ઠાલવતા તેણે પૂછ્યું તારી સામે શું છે?જવાબ.વિદ્યાર્થીએ તેનો જવાબ TEA માં આપ્યો જ્યારે ઇન્ટરવ્યુઅરે પૂછ્યું કે મૂળાક્ષરો પહેલા શું આવે છે તેથી U પછી T મૂળાક્ષર આવે છે તેથી વિદ્યાર્થીએ આવો જવાબ આપ્યો.

પ્રશ્ન.તમારી સામે શું લટકી રહ્યું છે?જવાબ.દિવાલ પર ગળામાં અને તેના લોકેટ પર ઘડિયાળ બાંધો.પ્રશ્ન.જો દીવાલ બનાવવામાં 8 લોકોને 10 કલાકનો સમય લાગતો હોય તો આ દિવાલ બનાવવામાં ચાર લોકોને કેટલો સમય લાગશે?જવાબ.જો દિવાલ પહેલેથી જ બનેલી હોય, તો તે વધુ સમય લેશે નહીં.સવાલ.બ્રિટિશ સંસદ ના સભ્ય બનવા વાળા પહેલા ભારતીય કોણ હતા ?જવાબ.દાદાભાઈ નવરોજી.સવાલ.રોમ શહેર કઈ નદી ના કિનારે આવેલું છે જવાબ.ટાઈબર,સવાલ.માઇક્રોપ્રોસેસર એ કઈ પેઢી નું કમ્પ્યુટર છે.જવાબ.ચોથી પેઢી નું, સવાલ.શરીર નું કયું અંગ સુતા પછી મોટું થઈ જાય છે?જવાબ.આંખ ની પાંપણ.

પ્રશ્ન.એક દિવસ જો તમને તમારી બહેનને પથારીમાં નગ્ન જોવા મળે, તો તમે શું કરશો?અહીં હું મારી નાની બહેનને ટુવાલથી કવર કરીશ કારણ કે નાના બાળકને ઠંડીની સરળતાથી અસર થાય છે.અહીં તમારે તમારો ગુસ્સો ગુમાવવો જોઈએ નહીં કારણ કે સારો ઉમેદવાર હંમેશા ધૈર્ય જાળવે છે, અને તેની સામે ઉભા થયેલા પ્રશ્નોના શ્રેષ્ઠ જવાબો આપે છે.પ્રશ્ન.એક બિલાડીના ત્રણ બાળકો છે, તેના બાળકોનું નામ જાન્યુઆરી, ફેબ્રુઆરી અને માર્ચ છે. તે બિલાડીનું નામ શું છેઆ પ્રશ્નોના જવાબ માટે તમારે વધુ સમય લેવો જોઈએ. કારણ કે તમે ભાવિ આઈએએસ અધિકારી છો, મનની હાજરીએ તરત જ જવાબ આપવો જોઈએ.પ્રશ્ન.જો 2 કંપની છે અને 3 ની ભીડ છે, તો આગળ 4 અને 5 શું હશે?જવાબ.4 અને 5 હંમેશા 9 હોય છે.તમારી પ્રતિભા અહીં પરીક્ષણ કરવામાં આવશે, તેથી તમને ઘણું બધું ઉખેડી નાખવાને બદલે, તમારે આ પ્રશ્નોના જવાબો માટે ગેરસમજ કર્યા વિના વિચારવું જોઈએ.

પ્રશ્ન.એક ખૂનીને મોતની સજા આપવામાં આવી હતી. ત્રણ ઓરડાઓ બતાવ્યા, અને રૂમ નંબર વન આગમાં છે, બીજો રાયફલમાં કિલર સાથે અને બીજો ત્રીજો ટાઇગર, જેણે ત્રણ વર્ષથી ખાધો ન હતો. તેણે શું પસંદ કરવું જોઈએ?જવાબ રૂમ. ઓરડાનો નંબર ત્રણ, કારણ કે ત્રણ વર્ષથી ભૂખે મરતો સિંહ હવે મરી ગયો જ હશે.પ્રશ્ન.ઇન્ટરવ્યુઅરએ અરજદાર માટે એક કપ કોફી ખરીદી. કોફી આવી, તેને ઉમેદવારની સામે મૂકી, અને પછી તેણે પૂછ્યું કે તમારી સામે શું હતું?ઉમેદવારોએ ચા નો જવાબ આપ્યોપ્રશ્ન એ હતો કે તમે પહેલાં શું હતા, તેથી તેણે ચા (ચા) નો જવાબ આપ્યો. આ આઈએએસ ઇન્ટરવ્યૂ પ્રશ્નો તમારી ચોકસાઈ ચકાસવા માટે પૂછવામાં આવશે. આ પ્રશ્નો આઈએએસ ઇન્ટરવ્યૂમાં સામેલ ઉમેદવારની નિર્ણય લેવાની ક્ષમતાની ચકાસણી કરવા માટે કહેવામાં આવશે.

Advertisement