જાણી લો કામસૂત્ર ના આ 5 સૂત્રો, સે@ક્સ ની સમસ્યા માટે નહિ જવું પડે ડૉકટર પાસે…

લગભગ બે હજાર વર્ષ પહેલાં આચાર્ય વાત્સ્યાને કામસૂત્રની રચના કરી હતી. સાત પ્રકરણો, 36 પ્રકરણો, 64 એપિસોડ અને 1250 સૂત્રો (શ્લોક)માં વિભાજિત, આ પુસ્તક આપણને પાંચ જ્ઞાનેન્દ્રિયોમાંથી નીકળતા સે@ક્સ-આનંદના ગુરુત્વાકર્ષણમાંથી મન અને ચેતનાના વિશિષ્ટ શૂન્ય-ગુરુત્વાકર્ષણ ક્ષેત્રમાં લઈ જાય છે. કામશાસ્ત્રનો હેતુ એ છે કે તે સ્ત્રી અને પુરુષને એકસાથે ભળીને મોક્ષ પ્રાપ્ત કરવાનો અધિકાર બનાવી શકે છે. આવો, આપણે વાત્સ્યાયનના કામસૂત્રના 5 સુપર સૂત્ર વિશે જાણીએ.

Advertisement

આપણે સૌ પ્રથમ ડૉક્ટર, વકીલ કે એન્જિનિયર બનવા માટે તેનો અભ્યાસ કરીએ છીએ, પરંતુ શું તમે ક્યારેય એવું સાંભળ્યું છે કે લગ્ન કરતાં પહેલાં સ્ત્રી અને પુરુષ સે@ક્સનો થોડો અભ્યાસ કરે છે? સવાલ એ થાય છે કે સે@ક્સમાં વાંચવા અને શીખવા જેવું શું છે? પરંતુ કામસૂત્ર મુજબ સે@ક્સમાં હારથી બચવા માટે શરમ અને સંકોચ દૂર કરવા માટે સે@ક્સ-જ્ઞાન જરૂરી છે.કારણ કે કામસૂત્રની આ સલાહમાં યોગ્યતા છે, કારણ કે આજે સ્થિતિ એવી છે કે લગ્ન પછી મોટા ભાગના લોકો દોઢ વર્ષમાં માતા-પિતા બની જાય છે. માત્ર સે@ક્સ-જ્ઞાન તરીકે જ ગણવામાં આવે છે.જો સે@ક્સનું જ્ઞાન હશે તો સંતોષ થશે અને પતિ-પત્ની વચ્ચે ‘તે’નો ભય રહેશે નહીં.

આજે ભલે ઈન્ટરનેટ સે@ક્સ સંબંધિત માહિતીથી ભરપૂર છે, પરંતુ તેમાં સાચા અને ખોટાનું મિશ્રણ છે. સે@ક્સને લઈને લોકોના મનમાં વિવિધ માન્યતાઓ છે. દંતકથાઓ અને હકીકતોનું જ્ઞાન ન હોય તો મોટી ગડબડ થાય છે. કામસૂત્રમાં સે@ક્સમાં ત્રણ પ્રવૃત્તિઓને મુખ્ય ગણવામાં આવી છે. આનો અર્થ એ છે કે પાર્ટનર્સે સે@ક્સ દરમિયાન ફોરપ્લે, આફ્ટર-પ્લે અને પોઝિશન વિશે જાગૃત રહેવું જોઈએ. તમે આ વિશે સે@ક્સ નિષ્ણાતની સલાહ લઈ શકો છો.

સ્વાદ અને સે@ક્સનો ગાઢ સંબંધ છે.કામસૂત્રમાં સારાં સં@ભોગ માટે સારો ખોરાક મહત્ત્વનો હોવાનું કહેવાય છે.પરંતુ વર્તમાન યુગના આહારશાસ્ત્રીઓ પણ સંમત છે કે સ્વાદનો સે@ક્સ સાથે ગાઢ સંબંધ છે. સારા સે@ક્સ માટે પ્રોટીન, વિટામિન્સ, કેલ્શિયમ અને કેલરીથી ભરપૂર ખોરાક લેવો જોઈએ. મસ્ટર્ડ જાતીય ગ્રંથીઓ માટે ફાયદાકારક છે. સીફૂડ, આદુ, બદામ મધ વગેરે સે@ક્સ એક્ટિવેટર્સ છે.

પ્રેમ એ સુગંધની રમત છે.આચાર્ય વાત્સ્યાયને સે@ક્સ લાઈફમાં સ્વચ્છતા અને મેકઅપને ખૂબ મહત્વ આપ્યું છે. કે પુરુષો અને સ્ત્રીઓ દરરોજ સ્નાન કરે છે, દર બીજા દિવસે આખા શરીરની માલિશ કરે છે. ત્રીજા દિવસે સાબુનો ઉપયોગ કરો. ચોથા દિવસે દાઢી અને મૂછના વાળ કાપવા જોઈએ અને પાંચમા કે દસમા દિવસે ગુપ્તાંગના વાળ કાળજીપૂર્વક કાપવા જોઈએ. સુગંધી પાવડરનો ઉપયોગ કરીને અંડરઆર્મ્સમાંથી પરસેવો સૂકવો. શરીર પર ચંદન, કસ્તુરી, અગુરુ અને કેસર લગાવો. દાંત, નખ અને વાળની ​​સ્વચ્છતા પર પણ ધ્યાન આપો.પરંતુ સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે જો આસપાસ ગંદકી હોય અથવા શરીરની અન્ય કોઈ દુર્ગંધનું વર્ચસ્વ હોય તો તમે ફેરોમોનનો સંકેત પકડી શકશો નહીં.

રૂમના દેખાવમાંથી સે@ક્સની ભૂખ જાગે છે. કામસૂત્રમાં બેડરૂમની સજાવટ પર ખૂબ ભાર મૂકવામાં આવ્યો છે. કે રૂમમાં ખૂબ જ નરમ, નરમ, સુગંધિત પથારી હોવી જોઈએ. માથા અને પગ બંને પર ગાદલા હોવા જોઈએ. સે@ક્સ માટે આ જ બેડ જેવો જ બીજો બેડ હોવો જોઈએ આવી સ્થિતિમાં કામસૂત્રના આ સૂત્રને અજમાવવા માટે તમારે માત્ર એટલું ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે બેડરૂમ સ્વચ્છ અને સુગંધિત હોવો જોઈએ. આ સે@ક્સ માટે મૂડ બનાવશે.

Advertisement