જે પુરૂષો સ્પર્મ કાઉન્ટની કમીથી પરેશાન છે, તેઓએ આ વસ્તુઓનું. કરવું જોઈએ સેવન, થશે ચમત્કારી ફાયદા…

લગ્ન પછી દરેક છોકરો પોતાનો વંશ વધારવા પિતા બનવા માંગે છે. વંશ એક વરદાન છે. જેના માટે કોઈ વળતર મળતું નથી અને બાળકોથી વંચિત લોકો વારંવાર દર-દર ઠોકર ખાતા રહે છે. ક્યારેક ડોક્ટરો સાથે તો ક્યારેક હકીમો સાથે, જ્યારે કેટલાક લોકો બાળકોની ઈચ્છા પૂરી કરવા માટે પીર અને મસ્તીખોરો પાસે ઠોકર ખાતા રહે છે. આ જ ડોક્ટરો તેમને ઘણી મોંઘી દવાઓ આપે છે.

Advertisement

નિઃશંકપણે, પરિણીત લોકોના હૃદયમાં માતાપિતા બનવાની ઇચ્છા હોય છે. પરંતુ આ ઈચ્છાની પરિપૂર્ણતામાં એક અડચણ છે શુક્રાણુનો અભાવ. જેના કારણે તમને પિતા બનવું મુશ્કેલ લાગે છે. જો તમે પણ આ સમસ્યાથી ઝઝૂમી રહ્યા છો, તો કેટલાક એવા ફૂડ્સ છે જે માત્ર સ્વાદને કારણે જ નહીં પણ શ્રેષ્ઠ છે. તેના બદલે, તે શુક્રાણુઓને ટકાઉ બનાવવામાં અને તેમની સંખ્યા વધારવામાં તમારા માટે મદદરૂપ સાબિત થઈ શકે છે.

1.માર્ચોબ.વિટામિન સી ધરાવતી આ પ્રકારની લીલા શાકભાજી માત્ર શુક્રાણુઓને નુકસાન થતા અટકાવે છે પરંતુ આ ઉપરાંત તેનું સેવન માનવ શરીરમાં શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં પણ મદદ કરે છે. તેથી, જો તમે શુક્રાણુની અછતથી પરેશાન છો, તો તમારે માર્ચોબ શાકભાજીનું સેવન કરવું જોઈએ.

2. નાસપતિ.વિટામીન A, વિટામીન B6 અને ફોલિક એસિડ નાસપાતીઓમાં ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે જે માત્ર શુક્રાણુની પ્રજનન ક્ષમતાને વધારે છે. ઊલટાનું, તેને મજબૂત બનાવીને, તે સ્ત્રીને ગર્ભવતી થવાને લાયક પણ બનાવે છે.

3.કેળા.કેળાનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તમે આ સારી રીતે જાણો છો. પરંતુ કેળામાં કેટલાક એવા ઘટકો હોય છે જે શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં પણ મદદરૂપ હોય છે. વિટામીન B1, વિટામીન A અને વિટામીન C ધરાવતાં ફળોનું સેવન કરવાથી માત્ર શુક્રાણુઓની સંખ્યા જ નથી વધતી પણ સંભોગનો સમય પણ વધે છે.

4.માંસનું સેવન.સામાન્ય રીતે, ડોકટરો બાળકો ઇચ્છતી પરિણીત મહિલાઓને મોટા માંસના સેવનથી દૂર રહેવાની સલાહ આપે છે. પરંતુ જાણીતા તબીબી નિષ્ણાત ડૉક્ટર સંગઠનો અનુસાર, માંસમાં ઝીંક વિપુલ પ્રમાણમાં હોય છે, જે તમને સે*ક્સ હોર્મોન્સને મજબૂત બનાવવામાં અને સંભોગનો સમય વધારવામાં મદદ કરે છે.

Advertisement