જો તમે લાંબા સમય સુધી સેક્સ કરવા ઈચ્છો છો તો આ 10 જબરજસ્ત ટિપ્સ અપનાવો…

પરસ્પર સંમતિથી જાતીય સં-બંધ બનાવતી વખતે સ્ત્રી અને પુરૂષ બંનેના મનમાં આ ખ્યાલ હોય છે કે શું કરવું જોઈએ જેથી કરીને વધુમાં વધુ સમય સુધી સે-ક્સ એક્ટિવિટીનો આનંદ મળે જો કે આ વિચાર અર્થહીન છે કારણ કે તમે કેટલા સમય સુધી સે-ક્સ એક્ટિવિટી માણવા માંગો છો તે તમારા પર નિર્ભર છે વાસ્તવમાં પોર્ન ફિલ્મો જોવાથી જ મનમાં આવા સવાલો થાય છે પરંતુ સત્ય એ છે કે સંપૂર્ણ પ્રેમ સંબંધ સ્થાપિત કરવામાં ત્રીસ મિનિટનો સમય લાગે છે જો કે દરેક વ્યક્તિ માટે આ પ્રમાણભૂત સમય જરૂરી નથી પરંતુ વિવિધ વ્યક્તિઓ માટે પાંચથી દસ મિનિટનો સમય તફાવત હોઈ શકે છે.

Advertisement

જો તમે સે-કસ કરતી વખતે ત્રણથી પાંચ મિનિટથી વધુ સમય સુધી ઉત્તેજિત રહી શકતા નથી એટલે કે પાંચ મિનિટમાં જ તમારો જુસ્સો ઠંડો પડી જાય છે તો સમજી લો કે તમારી અંદર કોઈ પ્રકારની શારીરિક અથવા સે-ક્સ સંબંધિત સમસ્યાઓ છે તેમાંથી રાહત મેળવવા માટે અમે લાવ્યા છીએ કેટલીક ટિપ્સ જેની મદદથી તમે લાંબા સમય સુધી સે-ક્સ એક્ટિવિટીનો આનંદ માણી શકો છો વધુ ફળો અને શાકભાજીનું સેવન કરો વિવિધ સર્વેક્ષણો અને અભ્યાસો સાબિત કરે છે કે શાકાહારી પુરૂષો માંસાહારી પુરૂષો કરતાં વધુ સમય સુધી સે-ક્સ માણે છે.

ફળો અને શાકભાજીમાંથી જે પોષણ મળે છે તેના કારણે તેમને સે-ક્સ એક્ટિવિટી કરવામાં વધુ શક્તિ અને શક્તિ મળે છે પ્રેમ કરતા પહેલા તાજા કેળા ખાવાથી લાંબા સમય સુધી સે-ક્સનો આનંદ માણી શકાય છે કારણ કે કેળામાં રહેલું પોટેશિયમ અને ગ્લુકોઝ સે-ક્સને વધુને વધુ માણવામાં મદદ કરે છે આમળાના રસનું નિયમિત સેવન કરવું જોઈએ તેમાં હાજર ઝિંક અને આયર્ન વીર્યની ક્ષમતા વધારવામાં તેમજ સંભોગનો આનંદ લેવામાં મદદ કરે છે સં-ભોગ પહેલા લાલ તાજી સ્ટ્રોબેરી ખાવાથી લાંબા સમય સુધી સે-ક્સ એક્ટિવિટીનો આનંદ માણી શકાય છે પ્રોસેસ્ડ શુગર ન ખાઓ પ્રોસેસ્ડ શુગરનું વધુ સેવન કરવાથી તમારી સે-ક્સ કરવાની ક્ષમતા ઘટી જાય છે.

ધૂમ્રપાન ટાળો વધુ પડતું ધૂમ્રપાન સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર કરે છે એટલું જ નહીં ધમનીઓને સખત બનાવે છે જેનાથી શિશ્નમાં લોહીનો પ્રવાહ ધીમો પડી જાય છે મેન્સ હેલ્થ ફિઝિશિયન અને મેડિકલ સેક્સ થેરાપિસ્ટ અનુસાર ધૂમ્રપાન માત્ર તમારા અંગોને જ અસર કરતું નથી પણ જાતીય કાર્યોમાં પણ દખલ કરે છે જે પુરુષો સે-ક્સ કરે છે તેઓએ સમજવું જોઈએ કે ઉત્થાન માટે હૃદય અને રક્તવાહિનીઓનું સ્વસ્થ હોવું ખૂબ જ જરૂરી છે ધૂમ્રપાન કરનારાઓને પણ ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે આલ્કોહોલનું સેવન ઓછું કરો વધુ પડતું આલ્કોહોલ પીવાથી માનસિક અને શારી-રિક સંતુલન નિયંત્રિત રહેતું નથી આના કારણે તમે સંપૂર્ણ અને લાંબા સમય સુધી સે-ક્સનો આનંદ માણી શકતા નથી.

સે-ક્સ માટે પેટ અને હાથના સ્નાયુઓને મજબૂત બનાવો સે-ક્સ એક્ટનો સંપૂર્ણ આનંદ માણવા માટે હાથ અને પગને સૌથી વધુ ટેકો આપવો પડે છે તેથી ચપળતા માટે જીમમાં જાઓ અથવા ઘરે નિયમિતપણે કસરત કરો અને શરીરને ઉર્જાવાન બનાવો કસરત કરવાથી શિશ્નમાં લોહીનું પરિભ્રમણ પણ સુગમ રહે છે જેના કારણે સે-ક્સ એક્ટિવિટીનો પૂરેપૂરો આનંદ માણી શકાય છે કેગલ કસરતો કેગલ અથવા પેલ્વિક સ્નાયુની કસરતો પેરોનીયલ અથવા પ્યુબોકોસીજીયસ સ્નાયુઓને મજબૂત બનાવે છે અને પેલ્વિક વિસ્તારમાં રક્ત પ્રવાહમાં વધારો કરે છે ત્યાં પેલ્વિક સ્નાયુઓને મજબૂત બનાવે છે અને સંવેદનશીલતા વધે છે.

જો તમને લાગે કે તમારી ઉંર્જા સમય પહેલા જ સમાપ્ત થઈ જશે તો થોડા સમય માટે રોકો એવું બની શકે કે તમારો સાથી તમને પીછેહઠ કરવા પ્રયત્નો કરશે પરંતુ ગભરાટમાં આવીને તમારી ઉંર્જાને રોકશો નહીં આવી સ્થિતિમાં જાતીય સંભોગને લંબાવવાની સ્થિતિમાં ફેરફાર કરવો તે સારું છે જો તમે બેઠા છો અને સંભોગ કરી રહ્યા છો તો સૂઈ જાઓ જો તમે સૂઈ જાઓ તો સ્થિતિ કરો વગેરે સ્થિતિ બદલો કેટલીકવાર મોબાઇલ અથવા ટેલિફોન પણ ખલેલ પહોંચાડે છે તેથી તેને ઓરડામાંથી દૂર કરો આલ્કોહોલ ન પીવો જાતીય સં-ભોગ પહેલાં ક્યારેય દારૂ ન પીવો પીવાથી તમે ઝડપી સુઈ શકો છો જાતીય સંભોગ પૂરો કરતા પહેલા તમારા જીવનસાથીને નિંદ્રા લાગે છે બંને વચ્ચે તણાવ પેદા થઈ શકે છે માત્ર આ જ નહીં તમારી ઉંર્જા ઝડપથી દારૂના કારણે નષ્ટ થઈ જાય છે.

આટલું જ નહીં જો તમારા હોઠ સૂકા છે તો પાણી પીવો તો પણ સે-ક્સની વચ્ચે એક કે બે વાર પાણી પીવાથી ઉર્જા અકબંધ રહે છે બીજી ખાસ વાત એ છે કે જો જાતીય સં-ભોગ યોગ્ય રીતે અને ખૂબ જ આનંદદાયક રીતે કરવામાં આવે છે તો તે કહેવા માટે ચાલુ રાખે છે જો ઉતાવળમાં ફરીવાર મજાની કઠોરતા આવે તો તેમાં ડિસ્ટ્રેસની સમસ્યા થઈ શકે છે જો જરૂરી હોય તો ડૉક્ટરની સલાહ પણ લેવી જોઈએ તેનાથી તમારા સંબંધોમાં કોઈ મુશ્કેલી ઉંભી થતી નથી અને તમે જીવનનો આનંદ પણ માણી શકો છો આ ઉત્તેજના અને ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેકમાં મદદ કરે છે આ કસરત કરવાથી ઉત્થાન સારું થાય છે સ્ક્વિઝ ટેક્નિકનો ઉપયોગ કરો જ્યારે તમે સે-ક્સના પીક સ્ટેજમાં હોવ ત્યારે આ ટેકનિક દ્વારા તમે લાંબા સમય સુધી સે-ક્સ એક્ટિવિટીનો આનંદ માણી શકશો ફોરપ્લે પર ધ્યાન આપો આ ટેકનિકથી તમે તમારા સહકર્મીને ખુશ કરી શકશો અને તમે લાંબા સમય સુધી પીક સ્ટેટનો આનંદ માણી શકશો.

Advertisement