જો તમે 40 વર્ષની ઉંમરે પણ 17 વર્ષના છોકરાની જેમ સે*ક્સ સ્ટેમિના મેળવવા માંગતા હોવ તો અજમાવો આ ચૂર્ણ…

આજની બદલાતી જીવનશૈલીમાં મોટાભાગના લોકો અનિયમિત આહાર આહારમાં પોષક તત્વોની ઉણપ કેટલીક ખરાબ ટેવો અને વધતા તણાવ વગેરેને કારણે નબળાઈનો શિકાર બને છે જેની અસર સે-ક્સ સ્ટેમિના પર પડે છે આવી સ્થિતિમાં તેઓ પોતાના પાર્ટનરને સંતુષ્ટ કરી શકતા નથી અને સે-ક્સ વર્ધક દવાઓનું સેવન કરી શકતા નથી જેનું વધુ પડતું સેવન સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર કરે છે જો તમે પણ આવી સમસ્યાથી પરેશાન છો તો આજે અમે તમને એક એવા ઘરેલું ઉપાય વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

Advertisement

જેનું સેવન જો 40-45 વર્ષનો પુરુષ પણ કરે તો તેને 17 વર્ષની જેમ સે-ક્સ સ્ટેમિના મળી શકે છે આ રેસીપી તૈયાર કરવા માટે તમારે અમુક જડીબુટ્ટીઓની જરૂર પડશે અશ્વગંધા 80 ગ્રામ,શિલાજીત 20 ગ્રામ,કૌંચના બીજ 80 ગ્રામ,બિયાં સાથેનો દાણો 80 ગ્રામ,સફેદ મુસળી 40 ગ્રામ,કોકિલાક્ષ 50 ગ્રામ,ત્રિવંગા ભસ્મ 20 ગ્રામ.પાવડર બનાવવાની રીત તમામ શાકને પીસીને પાવડર બનાવી લો હવે ત્રિવાંગ ભસ્મ મિક્સ કરો અને તેને કોઈપણ સીસીમાં સુરક્ષિત રાખો તમારો સે-ક્સ વધારનાર પાવડર તૈયાર છે એક ચમચીની માત્રામાં સાકર ભેળવીને સવાર-સાંજ એક ગ્લાસ હુંફાળા દૂધ સાથે લો.

ત્યારબાદ જાણીએ સે-ક્સ પાવર વધારવાના અન્ય ઉપાય વિશે.લસણને સેક્સ વધારવા અમે સે-ક્સ સંબંધી નબળાઈને દુર કરવામાં ઘણું ઉપયોગી માનવામાં આવે છે. લસણની બે કળીઓ દરરોજ ખાવાથી શરીરની સેક્સ ક્ષમતા વધે છે ડુંગળી પણ સે-ક્સ શક્તિ વધારવામાં ઘણી મદદરૂપ છે, ખાસ કરીને સફેદ ડુંગળી. જેને સે-ક્સ સંબંધી કોઈ તકલીફ હોય, તેમણે ડુંગળીનું સેવન કરવું જોઈએ. ૬ મી.લી. ડુંગળીનો રસ, ૩ ગ્રામ ઘી અને અઢી ચમચી મધ એક સાથે ભેળવીને દરરોજ સવાર સાંજ પીને ઉપર સાકર ભેળવેલું દૂધ પીવો. આ પ્રયોગ ૨-૩ મહિના સુધી કરવાથી વીર્યમાં વૃદ્ધી થાય છે અને સેક્સ શકતી વધે છે દિવસમાં બે વખત જાંબુ ખાવાથી પણ ઘણો ફાયદો થાય છે ૨૦૦ મી.લી. ગાયના દૂધમાં એક ચમચી મધ ભેળવીને પીવાથી વીર્યની ખામી દુર થાય છે ૧૫ ગ્રામ સફેદ મુસલીના મૂળને ૧ કપ દૂધમાં ઉકલીને દિવસમાં બે વખત લો. તેનું નિયમિત સેવનથી નપુસંકતા અને શીધ્રપતન માંથી છુટકારો મળે છે.

શકતી વધારવાના બીજા ઘરેલું નુસખા સે-ક્સ ઈચ્છા વધારવા માટે ૧૫૦ ગ્રામ ગાજરને કાપીને અડધા બોઈલ્ડ ઈંડા અને ૧ ચમચી મધ ભેળવીને બે મહિના સુધી દિવસમાં એક વખત ખાવ શિયાળાની ઋતુમાં સવારે બે ત્રણ ખજુરને ઘીમાં શેકીને નિયમિત રીતે ખાવ ૧ ગ્રામ જાયફળનું ચૂર્ણ સવારે તાજા પાણી સાથે લેવાથી સે-ક્સ ક્ષમતા વધે છે સે-ક્સ શકતી વધારવા માટે દરરોજ ૧૦૦ ગ્રામ ખારેક ખાવ વાટેલી ખારેક, બદામ, પીસ્તા અને બીલી ફળના બીજને સરખા ભાગે ભેળવીને ખાવાથી પણ સે-ક્સ સંબંધી નબળાઈ દુર થાય છે થોડા દ્રાક્ષને સારી રીતે પાણીમાં ઘોળીને દૂધમાં ઉકાળો. તેથી તે ફૂલીને મીઠા થઇ જશે. તે ખાધા પછી દૂધ પણ પી લો.

સવારે નાસ્તામાં એક ગ્લાસ ટમેટાના રસમાં થોડું એવું મધ ભેળવીને પીવાથી શરીરની શક્તિ વધે છે ૧ ચમચી કાપેલા લીલા ધાણાને એક કપ પાણીમાં ૧૫ મિનીટ સુધી ઢાંકીને ઉકાળો. તેને ગાળીને ૨-૪ ચમચી દિવસમાં એક વખત લો આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ થોડા એવા ઉપાય જે તમારા સેક્સ પાવર વધારવામાં મદદરૂપ છે તુલસી ૧૫ ગ્રામ રુલસીના બીજ અને ૩૦ ગ્રામ સફેદ મુસલી બન્ને લઇને ચૂર્ણ બનાવી લો. પછી તેમાં ૬૦ ગ્રામ સાકર વાટીને ભેળવી દો અને બોટલમાં ભરીને મૂકી દો. આ ચૂર્ણ સવાર સાંજ ગાયના દૂધ સાથે ૫ ગ્રામના પ્રમાણમાં સેવન કરવાથી યોન નબળાઈ દુર થાય છે.

લસણ ૨૦૦ ગ્રામ લસણ વાટીને ૬૦ ગ્રામ મધ ભેળવીને એક સ્વચ્છ બોટલમાં ભરીને ઢાંકણું લગાવીને કોઈ પણ અનાજમાં ૩૧ દિવસ માટે મૂકી દો. ૩૧ દિવસ પછી ૧૦ ગ્રામના પ્રમાણમાં ૪૦ દિવસ સુધી તેને લો. તેનાથી યોન શકતી વધે છે જાયફળ ૧ ગ્રામ જાયફળનું ચૂર્ણ સવારે તાજા પાણી સાથે સેવન કરવાથી થોડા દિવસોમાં જ યોનની નબળાઈ દુર થાય છે તજ ૨ ગ્રામ તજનું ચૂર્ણ સવાર સાંજ દૂધ સાથે સેવન કરવાથી વીર્ય વધે છે અને યોન નબળાઈ પણ દુર થઇ જાય છે ખજુર શીયાળામાં સવારે બે ત્રણ ખજુરને ઘીમાં શેકીને નિયમિત ખાવ, ઉપર ઈલાયચી, સાકર નાખીને ઉકાળેલું દૂધ પીવો. તે ઉત્તમ યોન શક્તિવર્ધક નુસખો છે.

અંજીર સે-ક્સ ડ્રાઈવ વધારનાર ફૂડ માનવામાં આવ્યુ છે. અંજીરને સે-ક્સ સ્નેક્સ પણ કહેવામાં આવે છે ફળો અને શાકભાજીની સરખામણીમાં અંજીરમાં ફાઈબર હોય છે અને તે સે-ક્સની ક્ષમતા વધારે છે અંજીર પોટેશિયમ મેગ્નેશિયમ આયર્ન મેંગેનીઝ કેલ્શિયમ અને એન્ટીઓક્સિડન્ટ સહિત યૌન સ્વાસ્થ્ય માટે મહત્વપૂર્ણ ઘણા પોષક તત્વથી ભરપૂર હોય છે અંજીર અંજીર સે-ક્સ ડ્રાઈવ વધારનાર ફૂડ માનવામાં આવ્યુ છે અંજીરને સે-ક્સ સ્નેક્સ પણ કહેવામાં આવે છે ફળો અને શાકભાજીની સરખામણીમાં અંજીરમાં ફાઈબર હોય છે અને તે સે-ક્સની ક્ષમતા વધારે છે અંજીર પોટેશિયમ મેગ્નેશિયમ આયર્ન મેંગેનીઝ કેલ્શિયમ અને એન્ટીઓક્સિડન્ટ સહિત યૌન સ્વાસ્થ્ય માટે મહત્વપૂર્ણ ઘણા પોષક તત્વથી ભરપૂર હોય છે.

Advertisement