જો તમે મીણબત્તી, ફાનસ અને દીવા સાથે અંધારામાં એક રૂમમાં હોવ, તો તમે પહેલા શું પ્રગટાવશો?

IAS ઈન્ટરવ્યુના તમામ ઉમેદવારોને હંમેશા એવો ડર રહે છે કે કોઈ એવો પ્રશ્ન ન પૂછે કે અમે ઈન્ટરવ્યુમાં પાસ ન થઈ શકીએ આજે અમે તમારા માટે IAS ઈન્ટરવ્યુ સાથે જોડાયેલા કેટલાક પ્રશ્નો લઈને આવ્યા છીએ IAS ઇન્ટરવ્યુ સિવાય આ પ્રશ્ન અન્ય ઘણી પ્રકારની પરીક્ષાઓમાં પણ પૂછી શકાય છે આજે મોટાભાગના યુવાનો IAS અને IPS ઓફિસર બનવા માંગે છે પરંતુ પરીક્ષા પાસ કર્યા બાદ તેઓ ઈન્ટરવ્યુને લઈને ખૂબ જ ચિંતિત છે જેના માટે તે સખત મહેનત અને મહેનત કરે છે જેથી ઇન્ટરવ્યુ પાસ કરી શકાય અને તે IAS ઓફિસર તરીકે કામ કરે છે.

ઇન્ડિયન એડમિનિસ્ટ્રેટિવ સર્વિસ I.A.S પરીક્ષાને સૌથી અઘરી પરીક્ષાઓમાંની એક ગણવામાં આવે છે રાત-દિવસ અભ્યાસ કર્યા પછી તમે માત્ર પરીક્ષા પાસ કરીને ભારતીય વહીવટી સેવાની પરીક્ષામાં સફળ થઈ શકતા નથી આ માટે તમને લેખિત પરીક્ષા પાસ કર્યા પછી ઇન્ટરવ્યૂ માટે બોલાવવામાં આવે છે ઇન્ડિયન એડમિનિસ્ટ્રેટિવ સર્વિસ ઇન્ટરવ્યુમાં તમને સૌથી વધુ જેની જરૂર હોય છે.

તે છે આત્મવિશ્વાસ અને બોક્સની બહાર વિચારવાની ક્ષમતા આ ઈન્ટરવ્યુમાં કેટલાક સવાલો એવી રીતે પૂછવામાં આવ્યા છે કે કોઈને પણ ગુસ્સો આવી જાય આ સિવાય આ ઈન્ટરવ્યુમાં આવા પ્રશ્નો પૂછવાનો અન્ય કોઈ હેતુ નથી જો કે કેટલાક લોકો આ પ્રશ્નોને ખોટી રીતે લે છે પરંતુ આ પરીક્ષા આપવાનો હેતુ એકદમ ઉમદા છે તો ચાલો હવે આ ઇન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવેલા કેટલાક પ્રશ્નો વિશે વાત કરીએ એટલે કે કેટલાક પ્રશ્નોના જવાબ આપીએ.

પ્રશ્ન.જિલ્લા ગેઝેટિયર શું છે?જવાબ.અંગ્રેજોના જમાનામાં દર વર્ષે બનાવવામાં આવતો હતો જેમાં આખા જિલ્લાનો રેકોર્ડ રાખવામાં આવતો હતો.પ્રશ્ન.રોબોટિક્સનું ભવિષ્ય શું છે શું એવો સમય આવશે જ્યારે રોબોટ્સ માણસોનું સ્થાન લેશે?જવાબ.આ સવાલનો જવાબ આપતી વખતે એક ઉમેદવારે કહ્યું હતું કે રોબોટિક્સ અને થિંકિંગ માણસથી ઈમોશનલને અલગ પાડે છે માણસોએ રોબોટ બનાવ્યા છે રોબોટમાં લાગણી અને સભાનતા હજુ આવી નથી અને આવવી મુશ્કેલ છે રોબોટ્સ માટે મનુષ્યનું સ્થાન લેવું મુશ્કેલ છે.

પ્રશ્ન.વાઇસરોયની પત્નીના નામ પરથી કઈ હોસ્પિટલનું નામ રાખવામાં આવ્યું છે?જવાબ.ઈતિહાસનો આ સવાલ IAS ઈન્ટરવ્યુમાં પૂછવામાં આવ્યો હતો તેના જવાબમાં ઉમેદવારે કહ્યું કે આ હોસ્પિટલ મધ્ય ભારતના વાઇસરોયની પત્ની એલ્ગીનના નામે બનાવવામાં આવી હતી હવે તે રાણી દુર્ગાવતી હોસ્પિટલ તરીકે ઓળખાય છે જબલપુરની આ પહેલી હોસ્પિટલ છે.

પ્રશ્ન.એવું કયું પ્રાણી છે જે ઘાયલ થવા પર માણસોની જેમ રડે છે?જવાબ.રીંછ પ્રશ્ન.સૂર્યના કિરણમાં કેટલા રંગો હોય છે?જવાબ.7 રંગો. જાંબલી,વાયોલેટ,વાદળી,લીલો,પીળો,નારંગી અને લાલ. પ્રશ્ન.જો કોઈ છોકરો છોકરીને પ્રપોઝ કરે તો શું પ્રપોઝ કરવું ગુનો ગણાશે?

જવાબ.ના સર.IPCના કોઈપણ વિભાગમાં દરખાસ્તને ગુના તરીકે વર્ગીકૃત કરવામાં આવી નથી.પ્રશ્ન. અકબરના નવ રત્નોના નામ જણાવો?જવાબ.1 રાજા બીરબલ 2.મિયાં તાનસેન 3.અબુલ ફઝલ 4.રાજા માન સિંહ 5.રાજા ટોડર મલ 6 મુલ્લા દો પ્યાઝા,7 ફકીર અજુદ્દીન 8 અબ્દુલ રહીમ ખાન-એ-ખાના 9 ફકીર અજિયોદ્દીન.

પ્રશ્ન.સ્નાયુઓમાં કયા એસિડના સંચયથી થાક આવે છે? જવાબ.લેક્ટિક એસિડ.પ્રશ્ન.વકીલો માત્ર કાળો કોટ જ કેમ પહેરે છે?જવાબ.કાળો કોટ શિસ્ત અને આત્મવિશ્વાસ દર્શાવે છે.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે પાણી પીધા પછી મરી જાય છે?જવાબ.તરસપ્રશ્ન.કયા દેશમાં માત્ર 40 મિનિટની રાત હોય છે?જવાબ.નોર્વે એક એવો દેશ છે જ્યાં માત્ર 40 મિનિટની રાત હોય છે તેથી જ નોર્વેને મિડનાઈટ સનનો દેશ પણ કહેવામાં આવે છે.પ્રશ્ન.સમગ્ર વિશ્વમાં એવો કયો દેશ છે જ્યાં ખેતી નથી?જવાબ.સિંગાપોર વિશ્વનો એકમાત્ર એવો દેશ છે કે જ્યાં એક પણ ફાર્મ નથી.

પ્રશ્ન.કયું પ્રાણી માથું કપાઈ ગયા પછી પણ ઘણા દિવસો સુધી જીવી શકે છે?જવાબ.વંદો.પ્રશ્ન.બરફ ખૂબ કઠણ હોવા છતાં પાણીમાં કેમ તરતો રહે છે?જવાબ.બરફ પાણીમાં તરે છે તેનું કારણ તેની ઘનતા છે.પ્રશ્ન.એવી કઈ વસ્તુ છે જે પાણીમાં પણ બળે છે?

જવાબ.સોડિયમ એવી વસ્તુ છે જે પાણીમાં પણ બળે છે.પ્રશ્ન.કયા દેશમાં એક પણ ખેતર નથી?જવાબ.સિંગાપોર. પ્રશ્ન.એવો કયો દુકાનદાર છે જે તમારી પાસેથી માલ લે છે અને કિંમત પણ જવાબ.વાળંદ.પ્રશ્ન.મનુષ્યની એવી કઈ વસ્તુ છે જે હંમેશા વધતી રહે છે?જવાબ.ઉંમર હંમેશા વધતી જ રહે છે.

પ્રશ્ન.બહાર અને દવાખાનામાં પૈસાથી મફત મળે તે શું છે?જવાબ.ઓક્સિજન બહાર અને હોસ્પિટલમાં પૈસાથી મફત મળે છે.પ્રશ્ન.કયા દેશમાં વાદળી જીન્સ પહેરવા પર પ્રતિબંધ છે?જવાબ.ઉત્તર કોરિયામાં બ્લુ જીન્સ પહેરવા પર પ્રતિબંધ છે.પ્રશ્ન.શરીરના કયા ભાગમાં પરસેવો થતો નથી?જવાબ.હોઠ પર પરસેવો નથી.પ્રશ્ન.જો તમે મીણબત્તી ફાનસ અને દીવો સાથે અંધારાવાળા ઓરડામાં હોવ તો તમે પહેલા શું પ્રગટાવશો?જવાબ.માચીસ.