કિસ કરવાના ફાયદા તો વાંચ્યા હશે હવે જાણી લો કિસ કરવાથી થતાં નુકસાન વિશે……

કિસએ પ્રેમની અમૂલ્ય ક્ષણ છે. કિસ માત્ર બે પ્રેમીઓ વચ્ચે જ થતું નથી. સામાન્ય કિસ માતા-બાળકોમાં થાય છે, મિત્રો વચ્ચે પણ. જો કે, લિપલોક કરતી વખતે, બે લોકો વચ્ચે કેટલીક આશંકા મનમાં આવે છે.

Advertisement

શું લાંબા સમય સુધી લિપલોક કરવાથી સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર થાય છે? ઘણા લોકોને શ્વાસમાં દુર્ગંધ આવે છે. તે જ સમયે, જે લોકોને પાયોરિયા જેવી સમસ્યા હોય તેમની સાથે લિપલોક કરવું ખતરનાક બની શકે છે.

કોરોના સંકટમાં જાગૃતિ વધી.કોરોના સંકટ દરમિયાન લોકોએ કિસ કરીને સાવચેતી રાખી છે. હવે વસ્તુઓ સામાન્ય થઈ રહી છે. જો કે, સંશોધન મુજબ, મૌખિક આરોગ્ય STD ખૂબ ચિંતાજનક નથી.

જો કે, કેટલાક કિસ્સાઓમાં કિસ કેટલીક મુશ્કેલીઓનું કારણ બની શકે છે. જો કોઈ વ્યક્તિને મૌખિક સમસ્યાઓ જેમ કે પાયોરિયા, પરુ અથવા પેઢામાંથી લોહી નીકળવું હોય તો જો તમે મુખની સ્વચ્છતા પ્રત્યે થોડી બેદરકારી રાખશો તો તમને આઈકા ઈન્ફેક્શન પણ થઈ શકે છે.

80 મિલિયન બેક્ટેરિયા લાળ દ્વારા ટ્રાન્સફર કરી શકાય છે. વાસ્તવમાં મોઢાના રોગોથી બચવું જરૂરી છે. આ રોગો ચેપી હોઈ શકે છે, બેક્ટેરિયા એક મોંમાંથી બીજા મોંમાં પસાર થઈ શકે છે. આ કારણે દર્દીના સંપર્કમાં રહેલ વ્યક્તિ પણ આ જ સમસ્યાથી પીડાઈ શકે છે.

નિષ્ણાતોના મતે, લગભગ 80 મિલિયન બેક્ટેરિયા લાળ દ્વારા એક મોંમાંથી બીજા મોંમાં પસાર થઈ શકે છે. જો કોઈના મોઢામાંથી દુર્ગંધ આવતી હોય તો થોડી સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. આવી સમસ્યાથી પીડિત વ્યક્તિએ ડેન્ટલ ડોક્ટરનો સંપર્ક કરવો જોઈએ.

ઓરલ સમસ્યા નિવારણ.બધી મૌખિક સમસ્યાઓ ચેપી હોતી નથી, જ્યારે બીમારી બેક્ટેરિયા અથવા વાયરસને કારણે થાય છે ત્યારે લાળના રોગનું જોખમ વધે છે. ક્યારેક ચમકતા દાંતવાળી વ્યક્તિ સાથે કિસ કરવાથી પણ તમે બીમાર પડી શકો છો.

વાસ્તવમાં, પોલાણ સામાન્ય રીતે પેઢામાં જોવા મળે છે, જે ઉપરથી દેખાતું નથી. દાંતનો સડો સ્ટ્રેપ્ટોકોકસ મ્યુટન્સ બેક્ટેરિયાને કારણે થાય છે. આ બેક્ટેરિયા લાળ દ્વારા ટ્રાન્સફર કરી શકાય છે. તેથી કિસ કરો, પરંતુ સાવચેત રહો.

ઈન્ફલ્યુએન્ઝા ચેપથી પીડિત વ્યક્તિને કિસ કરવાથી સ્નાયુઓમાં દુખાવો, માથાનો દુખાવો, તાવ અને ગળામાં દુખાવો થઈ શકે છે. ઈન્ફલ્યુએન્ઝા ચેપ લાળ અથવા લાળ દ્વારા ફેલાય છે. તેથી, ઈન્ફલ્યુએન્ઝા ચેપથી પીડિત વ્યક્તિને કિસ કરવાનું ટાળો.

મોઢાની આસપાસ ડાઘ.હર્પીસ ચેપ કિસને કારણે ફેલાય છે. આ એક પ્રકારનું વાયરલ ઈન્ફેક્શન છે. આ ચેપ મોંની આસપાસ ઊંડા નિશાનો છોડી દે છે.સિફિલિસ એક રોગ છે જે કિસ દ્વારા ફેલાય છે. જેના કારણે મોઢામાં નાના અલ્સર થાય છે. આ ઈન્ફેક્શન એન્ટીબાયોટીક્સ લેવાથી મટાડી શકાય છે.

Advertisement