કોઈપણ દવા લીધા વગર અનિચ્છિત ગર્ભાવસ્થાથી બચવા માટે અજમાવો આ ઘરગથ્થુ ઉપાય…

માતા બનવું એ દરેક સ્ત્રી માટે સૌથી ખુશીની લાગણી છે પરંતુ આજકાલ મહિલાઓ પોતાની કરિયરમાં સેટલ થયા પછી જ માતા બનવાનું પસંદ કરે છે ઘણી વખત શારીરિક પારિવારિક આર્થિક કે અન્ય કોઈ સમસ્યાને કારણે મહિલાઓ પણ માતા બનવાનો નિર્ણય મોડો લે છે

Advertisement

પરંતુ કેટલીકવાર સાવધાની ન રાખવાને કારણે મહિલાઓ ગર્ભવતી થઈ જાય છે આવી સ્થિતિમાં મહિલાઓ મોટાભાગે ગર્ભનિરોધક ગોળીઓનો ઉપયોગ કરે છે પરંતુ તેની આડ અસર પણ થાય છે આવી સ્થિતિમાં તમે અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને ટાળવા માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપચારની મદદ લઈ શકો છો.

ગર્ભનિરોધક દવાઓની ઘણી આડઅસરો છે મોટાભાગની સ્ત્રીઓમાં આંતરસ્ત્રાવીય બદલાવ આવે છે.તે ચરબીયુક્ત પણ બને છે.આવી સ્થિતિમાં,કેટલાક ઉપાયોનો વધુ ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે,

જે સંપૂર્ણ રીતે કુદરતી અને અસરકારક પણ છે.ગર્ભનિરોધક ગોળીઓના ઘણા ગેરફાયદા છે જેના વિશે તમે જાણતા નથી,તેવા કિસ્સામાં તમારે કેટલાક અજાણતાં નુકસાન પણ લેવું પડી શકે છે.ઘણી વખત તમે પીરિયડ્સની સમસ્યામાંથી પસાર થશો,તો ઘણી સ્ત્રીઓમાં પેટમાં તીવ્ર દુખાવો થાય છે.

કેટલીકવાર હોર્મોન્સ નિષ્ક્રિય થઈ જાય છે જેના કારણે તણાવ શરૂ થાય છે,સ્ત્રીઓ ચરબી મેળવવા લાગે છે.આવી રીતે,તમે કુદરતી ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ કરી શકો છો.કુદરતી ગર્ભનિરોધક એક ચમત્કાર નથી,

તેના બદલે તે ફળો અથવા કેટલીક ખાવા પીવાની વસ્તુઓ છે જે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન લેવાની મનાઈ છે.આમાં હાજર તત્વો ગર્ભાવસ્થા બંધ થવાની મંજૂરી આપતા નથી.જો કે,આ વસ્તુઓનું સેવન કરતા પહેલા,ખાતરી કરો કે તમને આ વસ્તુઓથી એલર્જી નથી.

આયુર્વેદ અનુસાર અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે અંજીરને ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે તેના સેવનથી હોર્મોન્સ નિયંત્રિત થાય છે જે અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી રક્ષણ આપે છે આ માટે દિવસમાં બેથી ત્રણ વખત અંજીર ખાઓ સ્વાસ્થ્ય નિષ્ણાતોના મતે અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી બચવા માટે પણ આદુને ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે આ દિવસે છીણેલા આદુને પાણીમાં ઉકાળો આ પછી પાણીને ગાળીને તેનું સેવન કરો આ અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને અટકાવતું નથી.

અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી રક્ષણ મેળવવા માટે પણ પપૈયું ખાવું ફાયદાકારક છે હેલ્થ એક્સપર્ટના મતે તેમાં પેપેઈન નામનું એસિડ હોય છે જે પ્રેગ્નન્સી અટકાવે છે આ માટે દિવસમાં બેથી ત્રણ વખત પપૈયાનું સેવન કરો અથવા કાચા પપૈયાનો રસ પીવો જો તમે અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી બચવા માંગતા હોવ તો એક ગ્લાસ હુંફાળા પાણીમાં અડધી ચમચી હીંગ ભેળવીને પીવો આ ગર્ભાવસ્થાને અટકાવે છે અને અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી રક્ષણ પૂરું પાડે છે.

અનાનસ.બીજી વસ્તુ જે ગર્ભાવસ્થામાં ખાવા માટે પ્રતિબંધિત છે તે છે કે અનેનાસમાં કેટલાક તત્વો હોય છે જે કુદરતી ગર્ભનિરોધક તરીકે કાર્ય કરે છે.તેના નિયમિત સેવનથી જાડાપણું પણ વધતું નથી.તેથી જો તમને અત્યારે કલ્પના ન કરવી હોય,તો પછી અનાનસના કચુંબરને ખાવાની સાથે આદત બનાવો.આ સાથે,સગર્ભા સ્ત્રીઓને દૂધ પીવાની સલાહ આપવામાં આવે છે,પરંતુ કાચો દૂધ તેમને નુકસાન પહોંચાડે છે.તેથી જો તમે સગર્ભા બનવા માંગતા નથી,તો સવારે એક ગ્લાસ કાચા દૂધ પીવો

આદુ.અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થા ટાળવા માટે આદુ પણ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે,કારણ કે આદુ માસિક સ્રાવને પ્રેરે છે અને રક્તસ્રાવમાં મદદ કરે છે.આ માટે તમે આદુને પાણીમાં પીસી લો અને ઉકાળો. ઉકળતા પછી પાણીને ગાળી લો અને પીવો

જરદાળુ.જરદાળુ ગર્ભના ગર્ભમાં વિકાસ કરતા અટકાવે છે.આવી સ્થિતિમાં,સંભોગ પછી,પીરિયડ શરૂ થાય ત્યાં સુધી દરરોજ 5 થી 10 જરદાળુ ખાઓ સુકા અંજીર.સુકા અંજીર પણ ગર્ભનિરોધકનું કામ કરે છે.પ્રાચીન સમયમાં તેનો ઉપયોગ ગર્ભનિરોધક માટે થતો હતો.

અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે પણ એલચી ફાયદાકારક છે આ માટે એલચીને એક ગ્લાસ પાણીમાં આખી રાત પલાળી રાખો બીજા દિવસે તેની છાલ ઉતારીને તેનું પાણી પી લો આવું દિવસમાં બે થી ત્રણ વખત કરો.

સ્વાસ્થ્ય નિષ્ણાતોના મતે વિટામિન સીનું પુષ્કળ પ્રમાણમાં સેવન કરવાથી પણ અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થા અટકાવી શકાતી નથી આ શુક્રાણુનો નાશ કરે છે અને અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને અટકાવે છે આ માટે પાઈનેપલ નારંગી અને ખાટાં ફળો ખાઓ.

જો તમે અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી બચવા માંગતા હોવ તો જેકફ્રૂટ ખાઓ વાસ્તવમાં જેકફ્રૂટની અસર ગરમ હોય છે જેના કારણે તે પ્રેગ્નન્સી રહેવાથી રોકે છે આ માટે તમે જેકફ્રૂટની ભાજીનું સેવન કરી શકો છો જૂના ગોળથી પણ અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી બચી શકાય છે ગોળની અસર ગરમ છે અને તે ગર્ભાવસ્થાને અટકાવે છે આ માટે તમારે દિવસમાં બેથી ત્રણ વખત ગોળનું સેવન કરવું જોઈએ.

Advertisement