લાંબા વ્યક્તિઓ વિશે આવ્યા ખરાબ સમાચાર, જો તમે પણ લાંબા છો તો થઈ જાવ સાવધાન..

સારા વ્યક્તિત્વ માટે ઊંચાઈ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. પરંતુ હવે એક નવો અભ્યાસ સામે આવ્યો છે, જે વાંચીને ઉંચી ઊંચાઈ ધરાવતા લોકોને આંચકો લાગશે. અમેરિકન કેન્સર સોસાયટી દ્વારા કરવામાં આવેલા સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું છે કે ટૂંકી ઊંચાઈ ધરાવતા લોકોની સરખામણીમાં ઊંચી ઊંચાઈ ધરાવતા લોકોમાં રોગનું જોખમ સૌથી વધુ હોય છે. આ ખતરનાક રોગનું નામ ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર છે. ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર એ એક કેન્સર છે જે પુરુષોના અંડકોષ માં થાય છે. અંડકોષ પુરુષોના લિં@ગની નીચે સ્થિત છે. તેમનું કામ પ્રજનન માટે સે*ક્સ હોર્મોન્સ અને શુક્રાણુઓનું ઉત્પાદન કરવાનું છે. અન્ય કેન્સરની સરખામણીમાં ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર થવાની શક્યતાઓ ઘણી ઓછી છે.

હેલ્થ એક્સપર્ટના મતે જ્યારે ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર થાય છે ત્યારે ટેસ્ટિકલ્સમાં અસામાન્ય કોષો વધવા લાગે છે. આ કેન્સરનું જોખમ સામાન્ય રીતે 15 થી 49 વર્ષની વયના પુરુષોમાં સૌથી વધુ હોય છે. યુકેની નેશનલ હેલ્થ સર્વિસના નિષ્ણાતોના મતે ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર યુવાન પુરુષોને અન્ય કેન્સર કરતાં વધુ અસર કરે છે. ઘણા સંશોધનોમાં એ પણ બહાર આવ્યું છે કે અન્ય દેશોના પુરુષો કરતાં ગોરા પુરુષોમાં ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સરનું જોખમ ઘણું વધારે છે. પરંતુ આ માટે કોઈ નક્કર પુરાવા મળ્યા નથી.

નિષ્ણાતો શું કહે છે.કેટલાક આરોગ્ય નિષ્ણાતો એમ પણ કહે છે કે ઉંચા પુરુષો ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સરની સંભાવના વધારે છે. અમેરિકન કેન્સર સોસાયટી અનુસાર, કેટલાક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે વધુ ઊંચાઈ ધરાવતા પુરુષોમાં વૃષણનું કેન્સર થવાનું જોખમ વધારે હોય છે. યુકેનું કેન્સર રિસર્ચ કહે છે કે એવા પુરાવા છે કે સામાન્ય ઊંચાઈ ધરાવતા પુરુષોમાં અંડકોષનું કેન્સર થવાનું જોખમ ઓછું હોય છે. આરોગ્ય નિષ્ણાતો એમ પણ કહે છે કે ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર માટે ઘણી બાબતો જવાબદાર છે, જેમ કે તમે ધૂમ્રપાન કરો છો કે નહીં, તમારી જીવનશૈલી અને કુટુંબનો ઇતિહાસ.

ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સરના પ્રારંભિક લક્ષણો.કોઈપણ એક અંડકોષમાં ગઠ્ઠાની રચના અથવા કદમાં તફાવત.અંડકોષમાં ભારેપણુંની લાગણી.પેટ કે કમરની આસપાસ હળવો દુખાવ. અંડકોષમાં પ્રવાહીનું સંચય.અંડકોષમાં દુખાવો.ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સરમાં, અંડકોષમાંથી માત્ર એક પર લક્ષણો દેખાય છે.

ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સરને કારણે.કૌટુંબિક ઇતિહાસ.જો તમારા પરિવારમાં કોઈ વ્યક્તિ પહેલા આ કેન્સરનો શિકાર બની હોય, તો તમારે સમયાંતરે તમારી તપાસ કરાવવી જોઈએ. ઉંમર- ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર ઉંમર પર પણ આધાર રાખે છે. 15 થી 49 વર્ષની વય વચ્ચેના પુરૂષોને ટેસ્ટિક્યુલર કેન્સર થવાનું સૌથી વધુ જોખમ હોય છે.

અનડિસેન્ડેડ અંડકોષ.આ સ્થિતિમાં, બાળકના જન્મ દરમિયાન માત્ર એક જ અંડકોષ હોય છે. સામાન્ય રીતે, બીજો અંડકોષ પણ હાજર હોય છે, પરંતુ તેની સામાન્ય સ્થિતિને બદલે, તે બાળકના પેટમાં ઉપરની તરફ રહે છે. આને તબીબી ભાષામાં ક્રિપ્ટોર્ચિડિઝમ કહે છે. આ સમસ્યા સામાન્ય રીતે પ્રિમેચ્યોર બાળકોમાં જોવા મળે છે.