લગ્ન પછી તરત જ પત્ની સાથે શારી-રિક સંબંધ ન બનાવવા જોઈએ, કારણ જાણીને તમે ચોંકી જશો…

લગ્નએ બે વ્યક્તિઓ વચ્ચેનું સામાજિક અથવા ધાર્મિક રીતે માન્યતા પ્રાપ્ત જોડાણ છે જે તેમની વચ્ચે તેમજ તેમની વચ્ચે અને કોઈપણ પરિણામી જૈવિક અથવા દત્તક લીધેલા બાળકો અને સગાંઓ વચ્ચે અધિકારો અને જવાબદારીઓ સ્થાપિત કરે છે લગ્નની વ્યાખ્યા વિશ્વભરમાં બદલાય છે માત્ર સંસ્કૃતિઓ અને ધર્મો વચ્ચે જ નહીં પરંતુ કોઈપણ સંસ્કૃતિ અને ધર્મના ઇતિહાસમાં પણ સામાન્ય રીતે તે મુખ્યત્વે એક સંસ્થા છે જેમાં આંતરવ્યક્તિત્વ સંબંધો સામાન્ય રીતે જાતીય સ્વીકૃત અથવા મંજૂર કરવામાં આવે છે લગ્નને સૌથી પવિત્ર માનવામાં આવે છે લગ્ન પછી છોકરી જ્યારે ઘર છોડે છે.

Advertisement

ત્યારે નવા ઘરમાં એકલી લાગે છે અને બિલકુલ સાથે મળતું નથી નવા ઘરમાં હોવાથી તેને ઘણી તકલીફ અનુભવાય છે તેથી લગ્ન પછી તરત જ તેની સાથે શારી-રિક સંબંધ બાંધવાને બદલે તમારે તેને જાણવાની કોશિશ કરવી જોઈએ તેનાથી તમારો સંબંધ વધુ મજબૂત બનશે જો તમને ક્યારેય એવું લાગે કે તમારી પત્ની તમારાથી કંઈક છુપાવી રહી છે તેથી તેને દબાણ કરશો નહીં કારણ કે આમ કરવાથી તેના હૃદયમાં તમારા માટેનો આદર ઓછો થઈ જશે તમારી પત્નીને હંમેશા તમારા જેટલું જ સન્માન અને દરજ્જો આપો.

આ દિવસ મહિલાઓ માટે ખૂબ જ થાક લાગે તેવો દિવસ હોય છે.પુરુષ અને મહિલા બને આ દિવસે ખૂબ થાકેલા હોય હે માટે પ્રથમ રાતે સે-ક્સની જગ્યાએ એકબીજા સાથે વાતચીત કરવાનું રાખે અને એકબીજાથી રિકનેક્ટ થાય.તેમજ આ દિવસે સે-ક્સ કરવાની ભૂલ કરવા કરતાં આરામ કરવો વધુ સારો શરીર વિશેના અમથા વિચારો બંધ કરો લગ્નના દિવસે તમે કેવા દેખાઓ છો.કપડાં તમને એકદમ ફિટ બેસે છે કે નહીં મેક અપમાં કોઈ કમી તો નથી રહી ગઈ ને.તમારી આ ચિંતા તમારો માનસિક સ્ટ્રેસ વધારી દે છે॰જે તમારા સુહાગરાત ને ખરાબ કરી શકે છ પહેલાથી જ એડ્વાન્સ બનો આ રાતે એવી ઘણી વસ્તુઓ બને છે જે તમે વિચાર્યું પણ નથી હોતું.આ રાતે તમને માથૂ દુખી શકે છે પાચનની સમસ્યા થઈશકે છે કે પછી એલર્જી ઉપાડી શકે છે માટે આ રાતે એક મેડિકલ કીટ પણ જોડે રાખો નેગેટિવ ના બનો તમારા પાર્ટનર સાથે શબ્દનો વ્યહવાર પણ આ રાતે સારો રાખો વર્તન પણ સારું રાખો તેને સાચવો તો તમારા બને વચ્ચેના સબંધ મજબૂત થશે નહીં તો ખાલી લડ્યામાં જ રાત પૂરી થઈ જશે

ત્યારબાદ જાણીએ સુહાગરાત ના દિવસે કઈ ભૂલો કરવાથી બચવું જોઈએ.મોટી છોકરી અથવા તેના શ-રીર પર ટિપ્પણી કરવાથી તમારા અને તમારા જીવનસાથી વચ્ચેની રોમેન્ટિક ક્ષણો બગાડી શકે છે. ત્યારે આવી સ્થિતિમાં જો પાર્ટનર સ્થૂળતા કે શ-રીર અંગે નકારાત્મક ટિપ્પણી કરે છે. તેમજ યુગલો સહમતિથી બની શકે છે દરેક યુવક તેના લગ્ન પછી તેની પેહલી રાત્રે ફક્ત સમાગમના જ વિચારો કરે છે પરંતુ તમે તમારી પત્ની સાથે સમાગમ ના વિચારો ના કરતા તેની સાથે સારી વાતો કરીને એકબીજાની લાગણીઓ ને સમજવાની કોશિશ કરી શકો છો અને આમ કરીને તમે તમારી પત્નીને અનુભવ કરાવો કે તમે તેની ઇચ્છાનુ માન રાખો છો.

અને આ રીતે ચર્ચા કરીને તમારી વચ્ચે ઇમોશનલ બેન્ડીગ પણ વધારી શકો છો દરેક યુવતિ તેના લગ્નના દિવસે ખુબજ ભાગદોળ કરે છે અને તેથી તે એટલી પરેશાન થઈ જતી હોય છે કે સરખી રીતે ભોજન પણ કરી સકતી નથી તો તમે તમારા લગ્નના પેહલી રાત્રે થોળાંક હલકા ફુડ ની વ્યવસ્થા કરો અને જો કોઈ યુવતિ ખાવાની શોખીન છે તો તેને તમારો આ સ્વભાવ ખુબજ ગમશે પ્રણય કર્યા પછી મોઢું બીજી બાજુ રાખી સૂવું.ત્યારે પ્રણય કર્યા પછી ઊંઘી જવું અને કોઈ રોમેન્ટિક વાતું ન કરવાથી પાર્ટનરના મનમાં નારાજગી રહે છે ત્યારે તેનાથી તમારા બંનેના સ-બંધોમાં તિરાડ પડી શકે છે લગ્નમા આપણા ઘરે ખુબજ મહેમાન હોય છે.

તો તમે તમારા લગ્નની પેહલી રાત્રે એ ભીડભાડ થી દુર જઇને કોઈ પાર્ટીનુ પણ આયોજન કરી શકો છો અને તેનાથી તમને એકલતા મા એકબીજા ને જાણવાનો પણ મોકો મળી શકે છે તમે કોઈ કેન્ડલ લાઇટ પાર્ટીનુ પણ આયોજન કરી શકો છો મિત્રો લગ્નમા ખુબજ ભાગદોળ થાય છે જેનાથી તમારી પત્ની ખુબજ થાકી જાય છે જેને રીલેક્સ કરવા માટે તમે તેને જોક્સ કહી શકો છો અથવા તમે તેને મસાજ પણ આપી શકો છો અને તમારીજ પત્નીને આરામ પણ આપી શકો છો બીજા વિશે વાત કરવી ત્યારે તમારા જીવનમાં પહેલા કોણ આવ્યું હતું લાવવામાં આવ્યું તે કેવી રીતે આવ્યું હતું તે તમારા જીવનનો એક ભાગ છે પણ અંતરંગ પળો દરમિયાન તમારા જીવનસાથીની સામે આનો ઉલ્લેખ ન કરો અને આ તમારા સ-બંધને બગાડી શકે છે જૂની વસ્તુઓ યાદ કરવી જૂની વસ્તુઓને યાદ કરવાથી આત્મીયતા પર ખૂબ જ ખરાબ અસર પડે છે આનાથી ક્યારેક તમારા અને તમારા પાર્ટનર વચ્ચે ઝઘડા થાય છે.

Advertisement