લગ્ન પહેલા મહિલા ઓફિસરે તેના મંગેતરની કરી ધરપકડ, જાણો શું છે મામલો..

આસામની મહિલા સબ ઈન્સ્પેક્ટરે લગ્ન પહેલા જ તેના જ મંગેતરની ધરપકડ કરી હતી. આરોપ છે કે મંગેતરે નકલી ઓળખ સાથે લગ્ન કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. અન્ય લોકોને પણ છેતર્યા. મામલાની તપાસ કર્યા બાદ સબ ઈન્સ્પેક્ટરે તેના મંગેતરની ધરપકડ કરી હતી. આરોપીને બુધવારે સાંજે નાગાંવ કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો જ્યાંથી કોર્ટે તેને બે દિવસની પોલીસ કસ્ટડીમાં મોકલી દીધો હતો.

Advertisement

મામલો આસામના નાગાંવ જિલ્લાનો છે. નાગાંવ પોલીસ સ્ટેશનના મહિલા સેલના ઇન્ચાર્જ સબ-ઇન્સ્પેક્ટર જોનમણી રાભાએ તેના મંગેતર રાણા પગને નકલી ઓળખ સાથે લગ્ન કરવાનો પ્રયાસ કરવા બદલ, લાખો રૂપિયાની છેતરપિંડી કરવા ઉપરાંત કથિત રીતે છેતરપિંડી કરવા બદલ ધરપકડ કરી છે. જોનમણી રાભાએ કહ્યું કે તે જાન્યુઆરી 2021 માં માજુલીમાં પોસ્ટિંગ દરમિયાન પેગને મળી હતી. આ દરમિયાન પેગે કથિત રીતે પોતાની ઓળખ ONGCના જનસંપર્ક અધિકારી તરીકે આપી હતી.

મીટિંગના થોડા દિવસો પછી, પેગે જોનમની સામે લગ્નનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો, જે તેણે સ્વીકારી લીધો. આ પછી, જોનમણિ અને પેગ બંનેના પરિવારો મળ્યા અને ઓક્ટોબર 2021માં બંનેની સગાઈ થઈ અને નવેમ્બર 2022માં તેમના લગ્ન નક્કી થયા.2022 ની શરૂઆતમાં, જોનમણીએ પગની કાર્યશૈલી પર શંકા કરવાનું શરૂ કર્યું કારણ કે જોનમની પોતે જ પબ્લિક રિલેશન અને જાહેરાતમાં ડિગ્રી ધરાવે છે. મંગળવારે જ્યારે તેણી ત્રણ લોકોને મળી ત્યારે તેણીની શંકા વિશ્વાસમાં ફેરવાઈ.

ત્રણેય શખ્સોએ જ્હોનમનીને જણાવ્યું હતું કે પેગે કોન્ટ્રાક્ટ આપવાના નામે 25 લાખ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી હતી. આ મામલાની તપાસ કર્યા બાદ જ્હોનમણિને ખબર પડી કે પેગ ONGC સાથે કામ કરી રહ્યો નથી.જ્હોનમનીને તપાસ દરમિયાન એવું પણ જાણવા મળ્યું કે પેગે એક SUVનો ઉપયોગ કર્યો હતો, જે તેણે ભાડે લીધી હતી. તેણે પોતાની સાથે એક પર્સનલ સિક્યોરિટી ગાર્ડ અને ડ્રાઈવર પણ રાખ્યો હતો, જેથી લોકો વિચારે કે તે હાઈ પ્રોફાઈલ ઓફિસર છે.

જ્હોનમણિ રાભાએ કહ્યું કે તેની (મંગેતર)ની વાસ્તવિકતા જાણ્યા બાદ મેં તેની વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરી. અમે અનેક સીલ, નકલી આઈડી પ્રૂફ, ગુનાહિત દસ્તાવેજો, એક લેપટોપ, ઘણા મોબાઈલ ફોન અને ચેકબુક રિકવર કર્યા છે. હું ભગવાનનો આભાર માનું છું અને મને કોઈ અફસોસ નથી. હું આસામના લોકોને કડક સંદેશ આપવા માંગુ છું કે જો તેઓ કંઈ ખોટું કરશે તો હું કોઈને પણ નહીં બક્ષું, મારા પોતાના પરિવારના સભ્યોને પણ નહીં.

Advertisement