મહિલાઓ તેમના પ્રાઈવેટ પાર્ટની ખંજવાળથી છુટકારો મેળવવા માટે કરો આ કામ..

ઉનાળામાં પરસેવાના કારણે મહિલાઓને પ્રાઈવેટ પાર્ટ સંબંધિત સમસ્યા થવી સામાન્ય વાત છે મહિલાઓને ઘરની બહાર જવું પડે ત્યારે આ સમસ્યા વધુ વકરી છે આ કારણે તે અસહજ પણ અનુભવે છે અને ક્યારેક આ કારણ તેને બીજાની સામે શરમજનક પણ બનાવે છે.

Advertisement

જો તેનો યોગ્ય સમયે ઈલાજ કરવામાં ન આવે તો આ સમસ્યા વધુ વધી જાય છે પરંતુ છોકરીઓ આ માટે ડોક્ટર પાસે જવામાં શરમ અનુભવે છે ખંજવાળથી છુટકારો મેળવવાના ઉપાય એપલ સાઇડર વિનેગર એ ખૂબ જ અસરકારક ઉપાય છે.

આ માટે હૂંફાળા પાણીમાં 2 ચમચી વિનેગર નાખીને પ્રાઈવેટ પાર્ટને સાફ કરો દિવસમાં 2-3 વખત તેનો ઉપયોગ કરવાથી તમે રાહત મેળવી શકો છો જો ખંજવાળની ​​સમસ્યા વધી ગઈ હોય તો તમે આના માટે આઈસિંગ પણ કરી શકો છો આ માટે સીધો બરફનો ઉપયોગ કરશો નહીં તેને કપડામાં બાંધીને ઉપયોગ કરો.

તમે તમારા ખાનપાનનું ધ્યાન રાખીને પણ આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો દરરોજ ખાલી પેટે લસણની 2 લવિંગ ખાઓ તેનાથી શરીરમાં તમામ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનથી છુટકારો મળે છે રોજ ભોજનમાં ખાંડ વગરનું દહીં ખાવું વધુ પડતી ખંજવાળ આવે તો પ્રાઈવેટ પર પણ દહીં લગાવી શકાય છે.

તેનાથી જલ્દી રાહત મળશે જો કોઈને યોનિમાં ખંજવાળ આવે છે અને આવી સમસ્યા છે તો તમારે દરેકના ઘરે દહીનો ઉપયોગ અને તેનો ઉપયોગ કરવો તે શ્રેષ્ઠ અને સરળ ઉપાય જણાવવામાં આવે છે જો આવી સમસ્યામાં દહીંનો ઉપયોગ કરવામાં આવે તો તેનાથી રાહત મળી શકે છે તેમાં રુ ને પલાળીને તેને યોનિ ની ઉપર મુકો અને થોડી વાર પછી તેને કાઢી લો અને નવશેકા પાણીથી ધોઈ લો તે ખૂબ જ રાહત આપે છે.

આ બિમારીમા નાળિયેર તેલ આવી સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવી શકે છે જો તેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે તો જો કોઈને આ પ્રકાર ની તકલીફ હોય તો તે ભાગમાં નાળિયેર તેલ લગાવવું જોઈએ અને તે સાથે તેને પીવું જોઇએ તેનાથી તમને ઘણી રાહત થાય છે.

કારણ કે તેલમાં શક્તિશાળી અને અસરકારક કુદરતી એન્ટિફંગલ ગુણધર્મો છે જે આ ચેપના ઘરેલું ઉપાયોમાં મદદ કરે છે તેમજ સગર્ભા સ્ત્રીઓએ આ ઉપાયનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ કારણ કે આ તેલમાં હાજર કેટલીક ગુણધર્મો બાળક માટે હાનિકારક હોઈ શકે છે તમે બધા એલોવેરાથી પરિચિત છો અને જો મહિલાઓ સવારે તેનું સેવન કરે છે.

તો પછી તેના વપરાશની રીત મા તમે તેને સેવ રશ સાથે ભેળવી ને તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો તેનાથી તમને વધુ ફાયદા મળી શકે છે એલોવેરામાં વિટામિન ઉત્સેચકો અને એમિનો એસિડ હોય છે જે કેન્ડિડા ની વૃદ્ધિને રોકવામાં મદદ કરે છે એલોવેરામાં બળતરા વિરોધી બળતરા વિરોધી અને એન્ટિફંગલ ગુણ પણ છે.

જે યોનિમાર્ગના ચેપને નિયંત્રિત કરવામાં અને સારવારમાં મદદ કરે છે સફરજન ના સરકોનો ઉપયોગ યોનિમાર્ગ ના ચેપમાં પણ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે અને જો કોઈને આવી સમસ્યા હોય તો આવી સ્થિતિ માં જો સરકો ગરમ પાણીમાં ભેળવીને યોનિને ધોવામાં આવે તો તે રાહત આપી શકે છે.

સફરજન ના સરકોમાં હાજર કુદરતી ઉત્સેચકો યોનિના પીએચનું નિયમન કરવામાં મદદ કરે છે જે યોનિમાં ચેપ ના વિકાસને રોકવામાં મદદ કરે છે અને તે પેટ અને યોનિમાર્ગમાં રોગપ્રતિકારક શક્તિ અને સારા બેક્ટેરિયાને પ્રોત્સાહન આપવા માટે જાણીતું છે.

અને આ ઉપરાંત સફરજનના સરકોમાં એસિડ ધરાવતા એન્ટિવાયરલ, એન્ટીબેક્ટેરિયલ અને એન્ટિફંગલ ગુણ હોય છે જો તમારે તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટ અને તમારા શરીરની સાફસફાઈની વિશેષ કાળજી લેવી જોઈએ તમારે દરરોજ તમારા ખાનગી અંગોને હળવા સુગંધિત મુક્ત સાબુથી ધોવા જોઈએ વધારે ન ધોવા કારણ કે આમ કરવાથી શુષ્કતા વધી શકે છે.

બધા કામ કરવા જોઈએ તમારે હંમેશા સુતરાઉ કપડા પહેરવા જોઈએ અને તમારે હંમેશા ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે તે સ્થળો પર ભીના કપડા ન આવે અને જો તમે સ્વચ્છ કપડાં પહેરો છો તો તમને જણાવી દઇએ કે તમે આ બધી સમસ્યાઓથી દૂર રહેશો.

અને જો કોઈને ખંજવાળ આવે છે, તો તેને તેને હાથ અને નખથી બરાબર સ્પર્શ કરવો જોઈએ નહી જો તમે આ બધા સૂચનો સ્વીકારો છો અને યોનિ ક્રિયામાં કાળજી લો છો તો હું આશા સાથે કહી શકું છું કે તમને કોઈ સમસ્યા થશે નહીં અને જો કોઈ યોનિ પ્રવૃત્તિ કરે છે, તો નિરોધનો ઉપયોગ કરવો તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે જો તમે નિરોધનો ઉપયોગ કરો છો, તો તમે પણ સુરક્ષિત રહી શકો છો અને સાથે તમારા જીવન સાથી ને પણ સુરક્ષિત રાખી શકો છો.

Advertisement