મહિલાઓમાં કઈ જગ્યા હોય છે જી-સ્પોટ, જે સે*ક્સ દરમિયાન વધારી દે છે ઉત્તેજના….

‘જી-સ્પોટ’ શું છે અને તમે તેને કેવી રીતે શોધી શકો છો? શું જી-સ્પોટ ખરેખર અસ્તિત્વમાં છે? સાંભળ્યું છે કે ‘જી-સ્પોટ’ દ્વારા વધુ ઉત્તેજના આવી શકે છે. શુ તે સાચુ છે? અને શું દરેક સ્ત્રી માટે જી-સ્પોટ અલગ છે? સાંભળ્યું છે કે જી-સ્પોટમાં ડીજીટલ પેનિટ્રેટ કરવું સ્ત્રીને ઓર્ગેઝમ સુધી પહોંચવા માટે પૂરતું છે. એવી ઘણી બધી ગેરમાન્યતાઓ અને માન્યતાઓ છે જે લોકોના હૃદય અને દિમાગમાં ઘર કરી ગઈ છે.

Advertisement

તબીબોએ નિષ્ણાતની સલાહ દ્વારા આ અંગે પોતાનો અભિપ્રાય વ્યક્ત કર્યો હતો. જાણો મહિલાઓના શરીરની આ જગ્યા વિશે શું કહે છે સેક્સપાર્ટ્સ. જી-સ્પોટને લઈને આજ સુધી વિષય નિષ્ણાતોમાં મોટા મતભેદો રહ્યા છે. ઘણા ડોકટરો માને છે કે મહિલાઓના શરીરમાં જી-સ્પોટ માટે કોઈ સ્થાન નથી. તે જ સમયે, કેટલાક કહે છે કે મહિલાઓમાં ક્લિટોરિસ કરતાં વધુ જી-સ્પોટ સે*ક્સનો આનંદ વધારી શકે છે.

જો કે તેને શોધવું એ એક મોટો પડકાર છે.સાદા શબ્દોમાં કહીએ તો પુરુષોમાં પ્રોસ્ટેટ સ્ત્રીઓમાં જી-સ્પોટ જેવું જ છે. હકીકતમાં, જર્મન ગાયનેકોલોજિસ્ટ અર્ન્સ્ટ ગ્રેફેનબર્ગે મહિલાઓના શરીરના આ ખાસ સ્પોટ વિશે જણાવ્યું હતું, તેથી ગ્રાફનબર્ગના નામના પહેલા અક્ષરના આધારે તેનું નામ જી સ્પોટ રાખવામાં આવ્યું હતું.ભારતના સુપ્રસિદ્ધ સેક્સોલોજિસ્ટ દિવંગત મહિન્દ્રા વત્સે આ વિશે કહ્યું હતું કે, આ સ્પોટ આવા છે. યોનિમાર્ગનો એક હિસ્સો જેના વિશે કહેવાય છે કે અહીં મહિલાઓનો સેક્સ્યુઅલ આનંદ છુપાયેલો છે.

યોનિમાર્ગની ઉપરની દિવાલની પાછળ એક જી-સ્પોટ છે અને જ્યારે આ વિસ્તારને ઉત્તેજિત કરવામાં આવે છે, ત્યારે તેનું કદ વધે છે અને ત્યારે જ સ્ત્રી ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક અનુભવે છે. કેટલીકવાર તમે જી-સ્પોટને ઓળખી પણ શકતા નથી.વાસ્તવમાં, જી-સ્પોટ ઘણીવાર ઓળખાતું નથી. તે ઘણીવાર આંતરિક લેબિયા (સ્ત્રી જનનેન્દ્રિયની ફોલ્ડ ત્વચા) માં વટાણાના કદના ફોલ્લીઓ તરીકે જોવામાં આવે છે અને વાસ્તવમાં ભગ્નનો એક ભાગ છે. તે સ્ત્રીથી સ્ત્રીમાં બદલાય છે અને સમાન હોવું એ ઘાસની ગંજીમાંથી સરસવના દાણા શોધવા જેવું છે.

જેમ જેમ ઈચ્છાનું સ્તર વધતું જાય છે તેમ તેમ ક્લિટોરલ સ્ટિમ્યુલેશન સ્ત્રીને મહત્તમ સંતોષ અને ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સુધી પહોંચવામાં મદદ કરી શકે છે.સ્ત્રીઓના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં એવી જગ્યા હોય છે, જ્યાં કહેવાય છે કે સંવેદનશીલતા વધારે હોય છે. આ સ્પોટ પ્રાઈવેટ પાર્ટની દીવાલના ઉપરના ભાગમાં લગભગ 1.5 કે 2 ઈંચની ઊંડાઈએ જોવા મળે છે. ત્યાં આંગળીને આગળ-પાછળ અથવા જમણે-ડાબે ખસેડવાથી ‘જી-સ્પોટ’ શોધી કાઢવામાં આવે છે, કારણ કે કેટલીક સ્ત્રીઓ તે જગ્યાએ આંગળીના સ્પર્શથી વધુ ઉત્તેજના અનુભવે છે.

આ જી-સ્પોટ બની જાય છે, તે ફૂલી જાય છે. નાનો ગઠ્ઠો અને થોડો સખત બને છે. તેનાથી ઉત્તેજના વધે છે. પરંતુ તે જ સમયે જો ભગ્નને સ્પર્શ કરવામાં આવે તો સ્ત્રી વધુ આનંદ અને ઉત્તેજના અનુભવે છે.આ બધા સિવાય કેટલાક સેક્સોલોજિસ્ટ માને છે કે જી-સ્પોટનો કોન્સેપ્ટ માત્ર પુરુષનું બ્રેઈનવોશ છે. માત્ર એક જ ભગ્ન છે જેના કારણે મહિલાઓ સેક્સ દરમિયાન ખૂબ જ ઉત્તેજિત થઈ શકે છે, કારણ કે ક્લિટોરિસમાં આઠ હજાર ચેતા હોય છે જે તેને શરીરનો સૌથી સંવેદનશીલ ભાગ બનાવે છે. આ કાજુ જેવા ટુકડાને સ્પર્શ કરવાથી જ સ્ત્રીને ચરમસીમાએ લાવી શકાય છે.

Advertisement