મર્દાની તાકાત વધારવા માટે આજથી જ શરૂ કરી દો આ 5 ઘરેલુ ઉપાય વિશે….

આજની જીવનશૈલીમાં અનિયમિત આહાર, ખોરાકમાં પૌષ્ટિક તત્ત્વોનો અભાવ, વધુ પડતું ધૂમ્રપાન, પિઝા બર્ગરનું સેવન વગેરેને કારણે સે@ક્સ ક્ષમતા પર અસર પડી રહી છે.આ સાથે જ આજના વધતા સ્ટ્રેસને કારણે સે@ક્સ લાઈફ પર ખરાબ અસર પડી રહી છે.તેને દૂર કરવા માટે લોકો ઘણા બધા સેવન કરે છે.

Advertisement

જાતીય સં@ભોગ વધારનારી દવાઓના પ્રકાર, જેના કારણે હાલ તો ફાયદો દેખાઈ રહ્યો છે, પરંતુ તેનું સતત સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે, તેથી કુદરતી વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરીને સે@ક્સ પાવર વધારવો વધુ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. પાવર વધારવાના 5 કુદરતી ઘરેલું ઉપચાર.

લસણ.સે@ક્સ પાવર વધારવા અને સે@ક્સ સંબંધિત નબળાઈ દૂર કરવા માટે ખૂબ જ ઉપયોગી માનવામાં આવે છે. રોજ લસણની બે-ત્રણ કળીઓ ખાવાથી સે@ક્સ ક્ષમતા વધે છે.

ડુંગળી.સે@ક્સ પાવર વધારવામાં પણ ઘણી મદદગાર છે, ખાસ કરીને સફેદ ડુંગળી. જેમને સે@ક્સ સંબંધી કોઈ નબળાઈ હોય તેમણે ડુંગળીનું સેવન કરવું જોઈએ. 6 મિલી ડુંગળીનો રસ, 3 ગ્રામ ઘી અને 2.5 ચમચી મધ એક સાથે ભેળવી તેની ઉપર સાકર ભેળવી રોજ સવાર-સાંજ દૂધ પીવું. આ પ્રયોગ 2-3 મહિના સુધી કરવાથી વીર્યમાં વધારો થાય છે અને સે@ક્સ પાવર વધે છે.તેની સાથે જ રોજ ડુંગળીનો આહારમાં સમાવેશ કરો.દિવસમાં બે વાર બેરી ખાવાથી પણ સે@ક્સ પાવર વધે છે. 200 મિલી ગાયના દૂધમાં એક ચમચી મધ ભેળવીને પીવાથી વીર્યની ઉણપ દૂર થાય છે.

15 ગ્રામ સફેદ મુસળીના મૂળને 1 કપ દૂધમાં ઉકાળીને દિવસમાં બે વાર લો. તેના નિયમિત સેવનથી નપુંસકતા અને શીઘ્ર સ્ખલનથી છુટકારો મળે છે.જેના કારણે સે@ક્સ પાવર વધે છે.

આમળા.આમળા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. આમળા ખાવાના ઘણા ફાયદા છે. આમળાના સેવનથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધે છે. આંખોની રોશની અને વાળને કોમળ રાખવાનું કામ કરે છે. આમળાનો ઉપયોગ સે@ક્સ પાવર વધારવા માટે પણ કરવામાં આવે છે. આમળાના પાઉડરમાં એક ચમચી મધ મિક્સ કરીને દિવસમાં બે વખત લો. તેનો ઉપયોગ જાતીય શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે.

અશ્વગંધા.અશ્વગંધા એ વર્ષો જૂની દવા છે, જે ઘણા રોગોને દૂર કરવામાં કામ કરે છે. અશ્વગંધાનો ઉપયોગ સે@ક્સ પાવર વધારવા માટે પણ કરવામાં આવે છે. આ માટે અશ્વગંધાનું ચૂર્ણ અડધી ચમચી દૂધ સાથે સવાર-સાંજ લેવું. તેનાથી યૌન ઈચ્છા અથવા સે@ક્સ પાવર સંબંધિત સમસ્યાઓથી છુટકારો મળી શકે છે.

સોંથ.સૂકા આદુનો ઉપયોગ દવા તરીકે થાય છે. મસાલા સિવાય ઘણી દવાઓમાં પણ તેનો ઉપયોગ થાય છે. સૂકું આદુ તાવમાં રામબાણ તરીકે કામ કરે છે. સૂકું આદુ પણ જાતીય શક્તિ વધારવાનું કામ કરે છે. સૌથી પહેલા કાળા તલ, પીપળીમાં સૂકા આદુના પાવડરને મિક્સ કરીને પાવડર બનાવી લો. દરરોજ સૂતા પહેલા અડધી ચમચી ગરમ દૂધ સાથે લો.

Advertisement