મોટાભાગની મહિલાઓ આ સમયે હોય છે સે*ક્સ માટે પાગલ અને જો તેઓને…

વિશ્વમાં મોટાભાગના લોકો સે-ક્સ વિશે એકસરખું વિચારે છે જો કે સં-ભોગ વિશે વિવિધ માન્યતાઓ પણ છે સે-ક્સની ઈચ્છા માત્ર પુરુષો પૂરતી મર્યાદિત નથી મહિલાઓ પણ આ સમય માટે બેચેન છે આજે જાણો કેવી રીતે મહિલાઓ વધુ ઉત્તેજિત થાય છે અને કેટલીકવાર વધુ મસ્તી કરે છે

Advertisement

ઉંમર કોઈને સે-ક્સ કરવા મજબૂર કરે છે સે-ક્સ એક કાલ્પનિક છે અને તે ભવિષ્ય પર નિર્ભર છે દરેક યુવતી ઈચ્છે છે કે તેનો પાર્ટનર ઈન્ટરકોર્સ દરમિયાન તેના આખા શરીરને કિસ કરે એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે પુરુષો ક્યારેય મહિલાઓ સાથે મિત્રતા કરી શકતા નથી પુરૂષો માત્ર જાતીય સં-ભોગને કારણે જ મહિલાઓ સાથે મિત્રતા કરે છે.

જ્યારે આ વાત મહિલાઓને લાગુ પડતી નથી સ્ત્રીઓ પુરૂષો સાથે સાચા દિલથી મિત્રતા કરે છે સ્ત્રીઓ ત્યારે જ પુરૂષોની અપેક્ષા રાખે છે જ્યારે તેઓ પોતાની સાથે મુશ્કેલ સંબંધ ધરાવે છે પુરુષ અને સ્ત્રી ક્યારેય મિત્ર બની શકતા નથી કારણ કે આ સંબંધમાં સં-ભોગનો એક નાનો ભાગ જ થાય છે આ માટે સંશોધકોએ એક સર્વે પણ કર્યો હતો ઇન્ટરકોર્સ પર થયેલા લેટેસ્ટ રિસર્ચ મુજબ જો તમને લાગતું હોય કે ઇન્ટરકોર્સ એ માત્ર આનંદ અને આનંદ છે તો તમે ખોટા છો પથારી પરની દરેક પોઝિશન સુખદ નથી હોતી ક્યારેક તે મજાને બમણી કરવાના ચક્કરમાં મજા ઓછી કરી દે છે.

સર્વેમાં 88 યુવા યુગલોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો સર્વેમાં જાણવા મળ્યું છે કે પુરૂષ મિત્રો સ્ત્રી મિત્રો તરફ વધુ આકર્ષાય છે જ્યારે તે પહેલાથી જ કોઈ અન્ય સાથે સંબંધમાં હતો જો કે જે સ્ત્રી પહેલાથી જ કોઈ પુરુષ સાથે સં-બંધમાં છે તે બીજા પુરુષ પ્રત્યે ઓછું આકર્ષિત થાય છે સંબંધમાં રહેલી સ્ત્રી પુરુષ પ્રત્યે એટલી જ આકર્ષિત થાય છે જેટલી તે પોતાની જાત સાથેના મુશ્કેલ સંબંધ પ્રત્યે આકર્ષિત થાય છે સ્ત્રીઓ બપોરે સમા-ગમ માટે વધુ ઉત્સાહિત હોય છે અને 11 વાગ્યા પછી વધુ આકર્ષાય છે.

ઓવ્યુલેશનન જૈવિક રૂપથી સે-ક્સનો ઉત્તમ સમય છે કારણકે આ સમયે મહિલાઓના હોર્મોન્સ ઘણા સક્રિય હો છે એન્ટ્રોજનનું પ્રમાણ ખૂબ વધારે હોય છે સાથે આ સમયે પ્રોજેસ્ટેરોનનું પ્રમાણ વધારે હોય છે જેથી મહિલાઓને સે-ક્સની ઇચ્છા વધારે થાય છે પ્રોજેસ્ટોરોનન એક દવા છે અને કુદરતી રીતે બનતું સ્ટીરોઈડ હોર્મોન છે આ સમયે મહિલાઓમાં પુરૂષોને આકર્ષિત કરવા માટે ફેરોમેન્સનું નિર્માણ થાય છે જેથી આ દિવસોમાં મહિલાઓને સં-બંધ બાંધવાની ઇચ્છા થાય છે ફેરોમેન્સ એક સ્ત્રાવ અથવા વિસર્જિત રાસાયણિક પરિબળ છે જે એક જ પ્રજાતિના સભ્યોમાં સામાજિક પ્રતિક્રિયાને ઉત્તેજિત કરે છે પ્રેગનેન્સીના બીજા ટ્રાઇમેસ્ટરમાં મહિલાઓના શરીરમાં એસ્ટ્રોજન અને પ્રોજેસ્ટ્રોનનું પ્રમાણ વધારે હોય છે.

જેથી મહિલાઓને સં-બંધ બાંધવાની ઇચ્છા થાય છે જોકે મહિલાઓ આ વાતને સમજી નથી શકતી કારણકે તે સમયે યુવતીઓને પીઠ દુખાવો થાક જેવી સમસ્યાઓ અનુભવ થાય છે પીરિયડ્સ દરમિયાન યુવતીઓને સે-ક્સની વધારે ઇચ્છા થાય છે જોકે આ દરમિયાન હોર્મોન્સના પ્રમાણમાં વ્યાપક રીતે બદલાવ આવે છે તેમજ પીરિયડ્સ દરમિયાન સે-ક્સથી ગર્ભધારણ કરવાની સંભાવના ઓ ખૂબ ઓછી હોય છે સાથે જ લુબ્રિકેશનના કારણથી પેનીટ્રેશન ઘણું સહેલુ રહે છે સમા-ગમ દરમિયાન આ રીત અપનાવો પાર્ટનર પણ થઈ જશે વધારે ઉતેજીત તો ચાલો આપણે પણ જાણીએ આ રીત વિશે સમા-ગમ દરમિયાન સ્ત્રી ઇચ્છતી હોય છે કે તેનો પાર્ટનર એવું જ કરે જેવું તે ઇચ્છે છે પણ સ્ત્રી ખરેખર શું ઇચ્છતી હોય છે તે પુરુષો માટે કોયડારૂપ હોય છે.

સમા-ગમ અંગે વિચારવું એ કાંઈ એકલા પુરુષોનો જ ઇજારો નથી બધી વાતો સ્ત્રીઓ પર એકસરખી રીતે લાગુ પાડી શકાતી નથી તેથી દરેક પુરુષે પોતાની પાર્ટનરની ઇચ્છાઓને એનકેન પ્રકારેણ પણ જાણવાનો પ્રયત્ન કરવો જોઈએ જો તમે તમારી પાર્ટનરની સમા-ગમ અંગની કેટલીક ઇચ્છાઓને જાણી લો તો સમા-ગમનો ભરપૂર આનંદ માણી શકશો સુખદ સમા-ગમ માટે જાણી લો કે સ્ત્રીઓ બેડ પર શું ઇચ્છેફોર-પ્લે જેને ફોર સેક્સ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે એક સંશોધન પ્રમાણે પુરુષો કરતાં મહિલાઓને ફોર-પ્લે એટલે કે સમાગમ પહેલાંની ક્રિયાઓ વધારે પસંદ હોય છે તેનાથી સ્ત્રીઓમાં ઉત્તેજના વધે છે.

તેથી ફોર-પ્લે કરતી વખતે એવું ન વિચારશો કે તમે તમારી પાર્ટનરને માત્ર ઉત્તેજિત કરવા માટે જ આ ક્રિયાઓ કરી રહ્યાં છો પરંતુ તેને ગમે છે એટલા માટે કરી રહ્યાં છો તેથી વધારેમાં વધારે ફોર-પ્લે કરો શક્ય હોય તો સં-ભોગ ત્યાં સુધી ન કરશો જ્યાં સુધી તમારી પાર્ટનર તમને ન કહે જો તમે તમારા પાર્ટનર લેડી લવ સાથે બેડમાં તેમને ઓર્ગેજ્મ સુધી લઈ જવાની તૈયારીમાં છો તો તેનો મતલબ એ નથી હોતો કે તમે સે-ક્સ દરમિયાન જ તેમને ઓર્ગેજમ સુધી લઈ જાવ તમે તમારી લેડી લવને એક્સાઈટેડ કરવા માટે સે-ક્સ સિવાય પણ ઘણુ બધુ છે સે-ક્સ એક રીતે કલા હોવાની સાથે સાથે એંજોયમેંટ અને સેટિફેક્શનનો કૉમ્બિનેશન છે જેમા તમે શારી-રિક અને માનસિક રૂપે જોડાયેલ રહે છે.

પરંતુ આ ઉપરાંત પણ ઘણી વસ્તુઓ છે જે તમને તેની સાથે જોડી રાખે છે સામાન્ય પર આપણે બધા સે-ક્સને વય અને જેંડર સાથે જોડી દે છે મહિલાઓમાં સે-ક્સને લઈને શરમ હોય છે આ કારણે તે આ ટૉપિક પર ખુલ્લા મને બોલી શકતી નથી કે ન તો તે પુરૂષોની જેમ સેક્સને જુદી જુદી રીતે એંજોય કરવાનુ વિચાર છે પણ જો તમને કહેવામાં આવે કે સેક્સને બેડ ઉપરાંત અન્ય સ્થાન પર પણ કરી શકાય છે તો તમારે આ વિશે વિચારવુ જોઈએ ધ ઈંડિયનસૂત્રએ સે-ક્સના સ્ટાઈલ્સની એક યાદી તૈયાર કરી છે જેને દરેક વ્યક્તિએ પોતાના જીવનમાં એક ને એક વાર જરૂર અપનાવવુ જોઈએ સે-ક્સ લાઈફમાં વેરાયટી લાવીને તમે તમારા આ સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવી શકો છો.

Advertisement