નિયમિત સે*ક્સ ન કરવાથી થઈ શકે છે આ સમસ્યાઓ…

જ્યારે નિયમિત રીતે સેક્સ કરવાના ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભો છે, ત્યારે સેક્સની ઉણપ પણ વિવિધ પ્રકારની સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ તરફ દોરી શકે છે. આપણે બધાએ સેક્સ વિશે સાંભળ્યું છે કે જે કેલરી બર્ન કરવા, મૂડ વધારવા, તમારી ત્વચા અને વાળ માટે અદ્ભુત કામ કરવા વગેરે માટે ઉત્તમ છે. ઉપરાંત, નિયમિત સેક્સ એ સુનિશ્ચિત કરે છે કે તમે હાર્ટ એટેક સહિત હાર્ટ એટેકથી બચી શકો છો.

Advertisement

રોગોનું જોખમ ઘટાડી શકો છો. પરંતુ કોઈપણ રીતે, નિયમિત સં@ભોગ ન કરવાથી માનવ શરીર પરની નકારાત્મક અસરો વિશે ઘણું જાણીતું નથી. તે વાસ્તવમાં તદ્દન દુષ્ટ ચક્ર છે. તમે જેટલું ઓછું સેક્સ કરશો, તમારું શરીર તેટલું ઓછું ઇચ્છે છે. અભ્યાસ મુજબ, જ્યારે તમે પૂરતા પ્રમાણમાં સેક્સ નથી કરતા, ત્યારે તમારું શરીર જરૂરી હોર્મોન્સ ઉત્પન્ન કરતું નથી.આવો, જાણીએ સે*ક્સ ન કરવાથી આપણા સ્વાસ્થ્ય પર શું અસર પડે છે?

સામાન્ય શરદી અને ફલૂ.ફ્લુસેક્સ વિવિધ એન્ટિબોડીઝ ઉત્પન્ન કરે છે જે તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત કરવામાં મદદ કરે છે. જે તમને એલર્જી, શરદી અને ફ્લૂ સામે લડવામાં મદદ કરે છે.

પીએમએસ દરમિયાન વધેલી પીડા.PSM શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને એસ્ટ્રોજનના સ્તરને સંતુલિત કરીને, સેક્સ શરીરમાં હોર્મોનલ સ્તરને જાળવવાનું કામ કરે છે. અને જ્યારે સ્ત્રીઓ લાંબા સમય સુધી સેક્સ વગર જાય છે, ત્યારે અતિશય એસ્ટ્રોજનનો ઉપયોગ કરી શકાતો નથી, પરિણામે માસિક સ્રાવ દરમિયાન અત્યંત પીડાદાયક ખેંચાણ થાય છે.

હાઈ બ્લડ પ્રેશર.હાયપરટેન્શન તેની તાણ ઘટાડવાની અસરો માટે જાણીતું હોવાથી, સે*ક્સની અછતની વિપરીત અસર બ્લડ પ્રેશર અથવા હાઈ બ્લડ પ્રેશરમાં પરિણમે છે.

પ્રોસ્ટેટ કેન્સર.અભ્યાસો અનુસાર, વધુ સે*ક્સ્યુઅલી એક્ટિવ પુરુષો, પ્રોસ્ટેટ ગ્રંથિમાં કેન્સર થવાની શક્યતા ઓછી હોય છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે, જ્યારે પુરુષો સ્ખલન થાય છે, ત્યારે તેઓ તેમના પ્રોસ્ટેટમાંથી ખાસ કરીને હાનિકારક કણો ખાલી કરે છે.

તણાવ અને ચિંતા.વ્યાયામની જેમ, સેક્સ પણ એન્ડોર્ફિન્સ (હેપ્પી હોર્મોન્સ) અને ઓક્સીટોસિન છોડે છે જે તમને ભારે પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરવામાં મદદ કરે છે. અને જ્યારે તમે સેક્સ નથી કરતા, ત્યારે અભ્યાસ દર્શાવે છે કે તમને અત્યંત ચિંતાથી પીડાવાનું જોખમ વધારે છે.

ઊંઘનો અભાવ.અભ્યાસ મુજબ, સેક્સ કરવાથી પ્રોલેક્ટીન નામનું હોર્મોન બહાર આવે છે જે ઊંઘમાં મદદ કરે છે. અને જ્યારે તમે સેક્સ નથી કરતા, ત્યારે તમને એટલી સરળતાથી ઊંઘ નહીં આવે.

નપુંસકતા.જ્યારે લિંગ નિયમિતપણે ઉત્થાન થતું નથી, ત્યારે તે પુરૂષ પૂરતા પ્રમાણમાં સે*ક્સ ન કરવાને કારણે સ્નાયુઓને ધીમું કરી શકે છે અથવા નબળા પડી શકે છે. ઘણા અભ્યાસોએ સાબિત કર્યું છે કે જે પુરૂષો લાંબા સમય સુધી સં@ભોગ કર્યા વગર જાય છે તેઓમાં ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન થવાની શક્યતા સૌથી વધુ હોય છે.

નબળી યોનિની દિવાલો.જાતીય પ્રવૃત્તિમાં વધારો થવાથી સ્ત્રીની યોનિમાર્ગમાં લોહીનો પ્રવાહ વધે છે અને જ્યારે તે પૂરતો સં@ભોગ કરતી નથી, ત્યારે યોનિની દિવાલોની પેશીઓ સુકાઈ જાય છે અને નબળી પડી જાય છે, જેનાથી તે ઢીલી અને પાતળી બને છે.

Advertisement